ก่อน....ผ่านไป....อย่างรู้ค่า

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43148 โดย ลูกเสือ
24/8/56. ไปจ่ายงวดแรกที่ศูนย์ อีซี่มาแล้วครับ 10,000 บาท. เฮ้อ อีก 2 งวด ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี...

ส่วน Citi advance. สองวันก่อนมาที่บ้านอีกแล้ว แต่ไม่เจอผมเพราะยังไม่กลับจากทำงาน แต่ฝากเบอร์ ให้ติดต่อกลับ

คุยกับแฟนผมแต่เรื่องอายัดเงินเดือน อายัดทรัพย์ คงจะมาเจรจา ก่อนขึ้นศาล เจ้านี้คงจะขอเลื่อนไปก่อนนัดแรก เพื่อเจรจา

ส่วน First choice เปลี่ยน. สนง ใหม่มา และเสนอปิดมาที่ 26,000 จาก 52,000 บาท แต่ยังไม่ได้รับครับ...แต่ปีนี้คาดว่า

เก็บอีซี่ กับ เฟิร์ส ได้แน่ครับ

ปีนี้ปีชงด้วย ขอให้ผ่านงานง่ายไปก่อน ปีหน้าหนี้ตัวยากรออยู่. สู้ สู้ ครับ......

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #43302 โดย meawpung
อดทน แล้วมันจะผ่านพ้นไปครับ

สู้ต่อไปครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ลูกเสือ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44205 โดย ลูกเสือ
10/9/56. ไม่ได้เข้ามาหลายวัน เนื่องจากไม่มีเงินจ่ายค่าเน็ต ง่ายๆครับถูกตัดสัญญาณ ชีวิตหนอชีวิต ทาง Citi advance

โทรมาเจรจา ก่อนวันขึ้นศาล ให้ปิดที่ 85,000 บาท จากยอดฟ้อง 129,xxx บาท ลดให้้ 34% แต่ผมบอกยังไม่ไหว

เยอะไป เค้าบอกว่าถ้าไปศาลลดให้แค่ 30%. เต็มที่ ... ผมยังไม่มีเงินในมือจึงไม่อยากเจรจาอะไรมาก...เจ้าหนี้อื่นๆก็โทรหา

ตามปกติ ตอนนี้อาศัยเน็ตฟรีครับ...สู้จนเฮือกสุดท้ายครับ....แค็กๆ

:vomit:

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44217 โดย Sutchira
เป็นหนี้City Advance เหมือนกันคะ หยุดจ่ายเมื่อ 4กค.56 ช่วงเดือนกย.เงียบเลย หวั่นๆเหมือนกันว่าจะรับมือยังงัย ยอดค้าง60,000 จะทำยังงัยคะถึงจะได้H/C

10 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #44218 โดย ลูกเสือ
รับมือโดยเก็บเงินรอไว้ให้ได้สัก50% ของยอดหนี้ทั้งหมด. เจ้านี้ฟ้องค่อนข้างเร็ว. ชอบส่งคนมาที่บ้านหรือที่ทำงานครับ มีH/C

แน่นอน. แต่ต้องรอสักนิดครับ....

:sweat:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45121 โดย ลูกเสือ
28/9/56
Citi advance หลังจากผ่านการต่อรองยอดปิดเมื่อ 10/9/56 ที่ 129,xxx บาท ตามยอดฟ้อง

วันนี้มีการเจรจาอีกครั้ง ให้ปิดที่ 79,000 บาท แต่ผมไม่มีเงินมากพอที่ปิดยอดนั้น จึงถามว่า ผ่อนจ่ายได้

กี่งวด ทาง จนท. บอกผ่อนได้ 24 งวด ไม่ต่ำกว่ายอดที่เคยผ่อน ถ้ามีเงินก้อนก็มาขอส่วนลดปิดบัญชีได้

เงื่อนไขนี้เป็นตัวเดียวกันกับ ทำยอมที่ศาล จนท.แจ้งเช่นนั้น....

เฮ้อ..ต่อเดือนหนักเอาเรื่องเหมือนกัน ถึงเวลา "ลมเปลี่ยนทิศ"

....เรามาไกลเท่านี้ก็ดีเหลือเกิน ขอบใจนะที่เคยมีกัน ถึงเวลายอมรับความจริง.....

มีคนเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นทุกวัน ขอให้ถึงเป้าหมายที่วางไว้ทุกคนครับ...
:เฮ้อ:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45596 โดย ลูกเสือ
9/10/56
หลังจากไปขึ้นศาลมาในวันที่. 5/10/56 ... ไปศาลไม่ได้น่ากลัว อย่างที่คิด ไปก่อนเวลานัดครึ่งชั่วโมง. พอใกล้เวลาก็มีทนาย
ของ citi advance เดินมาพร้อมถามหน้าห้อง ใครมาของ citi corp. บ้างครับ ... ก็รายงานตัวไป 3คน มีหญิงคนหนึ่งถูกเรียกชื่อเป็นคนแรก ทางแบงค์ให้ผ่อน ปลอดดอก 24 งวด เป็นเงินงวดละ 2,xxx. บาท ก่อนหน้านี้มีจ่ายเข้ามา 9,xxx ก่อนมาศาล
ยอมรับข้อเสนอนี้ไหมครับ หญิงคนนั้นก็ยอมและทำยอมหน้าไป จบ... คราวนี้เรียกผม แบงค์ให้ปลอดดอก 21 เดือน ok ไหม
อ้อ...ยังครับขอเลื่อนไปก่อนเพื่อขอเจรจากับแบงค์อีกครั้ง ทนาย...ok ครับ และก็เรียกคนต่อไป...ง่ายดีจัง...

เดี๋ยวมาเล่าต่อครับ... :wake:

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45611 โดย ปังปอนด์
ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งดวงนะค่ะ :สู้ๆ:
ปังปอนด์ก็มีของ Citi advance เหมือนกันเลย
แต่ยอดน้อยกว่าครึ่งหนึ่ง
ไม่ทราบว่า คุณลูกเสือ หยุดเดือนไหนค่ะ
เห็นว่าเจ้านี้ฟ้องเร็ว ประมาณกี่เดือนถึงจะส่งเรื่องฟ้องค่ะ
สอบถามเพื่อเตรียมรับมือไว้ก่อนค่ะ

10 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #45631 โดย ปังปอนด์

ปังปอนด์ เขียน: ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งดวงนะค่ะ :สู้ๆ:
ปังปอนด์ก็มีของ Citi advance เหมือนกันเลย
แต่ยอดน้อยกว่าครึ่งหนึ่ง
ไม่ทราบว่า คุณลูกเสือ หยุดเดือนไหนค่ะ
เห็นว่าเจ้านี้ฟ้องเร็ว ประมาณกี่เดือนถึงจะส่งเรื่องฟ้องค่ะ
สอบถามเพื่อเตรียมรับมือไว้ก่อนค่ะ

อุ้ย! ลืมมองห้องค่ะ ว่าห้ามถามปัญหาหนี้ ต้องขอโทษด้วยค่ะ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47228 โดย ลูกเสือ
23/11/56
จบไปแล้วตัวแรก กับ easy. Buy สรุปจากยอด 73,000. ปิดที่ 29,700 บาท ผ่อนได้ 3 งวด ทำตามข้อตกลงตามใบ

H/C. พอปิดจบงวดสุดท้ายทาง อีซี่ โทรมาหาเองเลย บอกจะส่งใบปิดบัญชีมาให้และท่านหมดหนี้กับอีซี่แล้ว และตอนนี้ได้ใบปิด

ยอดแล้ว....ขอบคุณสำหรับแนวทางปลดหนี้ครับ และผมยังเดินหน้าปิดหนี้ใบต่อๆไป

:P
หยุดจ่ายเป็นเวลา 6 เดือน...ปิดกับอี่ซี่โดยตรง และใบ h/C. ก็ไม่มีลายเซ็นด้วย เนื่องจากออกโดยระบบอัตโนมัติ. ใบปิดยอดก็เช่นกันครับสบายใจได้

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47229 โดย ลูกเสือ
23/11/56
ตอนนี้ผ่อนจ่ายปิดกับ FC อยู่ ปิดที่ 26,000 บาท จากยอด 53,000 แบบผ่อน. 4 งวด. 6,500 ต่องวด ตอนนี้จ่ายไปแล้ว

1 งวด ก็ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดี. หยุดมา 6 เดือน เช่นกัน ปิดกับ สนง กฎหมาย ....สู้ต่อครับ

:เฮ้อ:

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47230 โดย ลูกเสือ
23/11/56

ครั้งแรกที่ไปศาลของ citi. Advance. ผมเลื่อนโดยให้เหตุผลว่าขอไปเจรจายอดปิดหนี้กับแบงค์อีกครั้ง ทางทนายก็บอก ได้

ง่ายดีเหมือนกัน และผมก็ไม่ได้ใบอะไรกลับมาสักอย่าง ตอนนั้นทนายทำใบเลื่อนให้ จนท หน้าศาล และให้ผมและทนายเซ็นก็แค่นั้น

ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อใจทนายกลัวโดนหลอก ผมก็นั่งในห้องคุยกับ จนท ศาล ว่าผมกลัวโดนหลอก ผมก็เลยบอกทนายว่าอยากพบศาล

ท่านก่อน ทนายก็บอก ได้ ง่ายเหมือนเดิม และพาผมจากบัลล์ลัง 4 ไป 15. ทนายบอกศาลท่านยุ่งกว่าลงมาช้าให้ไปที่บัลล์ลัง 15

ไปถึงทนายก็ขอแทรกส่งเอกสารให้ศาลท่าน และท่านดูเอกสารไม่ถึง 5 วิ แล้วกล่าวเรียกชื่อผม และผมยืนขึ้น และท่านบอกว่าเลื่อน

ออกไปก่อนตามนี้ รวมเวลาไม่ถึง 30 วิ แล้วผมก็กลับบ้าน. ตอนนี้วันที่. 27/11/56. ก็ต้องไปศาลอีกตามที่เลื่อนมา

ก่อนหน้านี้เจรจากับแบงค์. ไม่เป็นผล ผมขอผ่อนเป็นขั้นบันได แต่จบไม่เกินสองปี เดือนนึงไม่ต่ำกว่า 5,000 บาท เค้าก็ไม่ยอม

ยอด 12x,xxx บาท ผมบอกก็ให้ศาลท่านตัดสินไปเลย. และก็ไม่มีการติดต่อเจรจากันอีก. ในวันที่ 27 ผมก็รอฟังเงื่อนไขอีกครั้ง

กับทนาย และหวังว่าคงผ่านไปได้ด้วยดี.

นาย ลูกเสือ อยากปลดหนี้

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47338 โดย saro
- เป็นหนี้ 8 ใบ รวม 460,000.- เพิ่งหยุดจ่าย 3 ใบ เมื่อ ต.ค.56 และจะหยุดอีก 1 ใบละค่ะ
- ดีใจเหมือนกันค่ะที่เจอเว๊บนี้ ขอบคุณเว็บนี้มากๆ ที่ให้ความรู้มากมาย ทำให้เรามีทางออกเรื่องหนี้สิน เพราะตัวเองก็รักษาเครดิตมานาน จ่ายก็ไม่หมดซะที เหนื่อยมาก ท้อสุดๆ (เห็นทางสว่างก็เว็บนี้ละค่ะ..ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ)

***เป็นกำลังให้คุณลูกเสือนะคะ :) และขออนุญาติติดตามเรื่องของคุณ เพื่อเป็นประสบการณ์นะคะ ขอบคุณมากนะค่ะ :)

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47345 โดย nunin2011

ลูกเสือ เขียน: 23/11/56

ครั้งแรกที่ไปศาลของ citi. Advance. ผมเลื่อนโดยให้เหตุผลว่าขอไปเจรจายอดปิดหนี้กับแบงค์อีกครั้ง ทางทนายก็บอก ได้

ง่ายดีเหมือนกัน และผมก็ไม่ได้ใบอะไรกลับมาสักอย่าง ตอนนั้นทนายทำใบเลื่อนให้ จนท หน้าศาล และให้ผมและทนายเซ็นก็แค่นั้น

ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อใจทนายกลัวโดนหลอก ผมก็นั่งในห้องคุยกับ จนท ศาล ว่าผมกลัวโดนหลอก ผมก็เลยบอกทนายว่าอยากพบศาล

ท่านก่อน ทนายก็บอก ได้ ง่ายเหมือนเดิม และพาผมจากบัลล์ลัง 4 ไป 15. ทนายบอกศาลท่านยุ่งกว่าลงมาช้าให้ไปที่บัลล์ลัง 15

ไปถึงทนายก็ขอแทรกส่งเอกสารให้ศาลท่าน และท่านดูเอกสารไม่ถึง 5 วิ แล้วกล่าวเรียกชื่อผม และผมยืนขึ้น และท่านบอกว่าเลื่อน

ออกไปก่อนตามนี้ รวมเวลาไม่ถึง 30 วิ แล้วผมก็กลับบ้าน. ตอนนี้วันที่. 27/11/56. ก็ต้องไปศาลอีกตามที่เลื่อนมา

ก่อนหน้านี้เจรจากับแบงค์. ไม่เป็นผล ผมขอผ่อนเป็นขั้นบันได แต่จบไม่เกินสองปี เดือนนึงไม่ต่ำกว่า 5,000 บาท เค้าก็ไม่ยอม

ยอด 12x,xxx บาท ผมบอกก็ให้ศาลท่านตัดสินไปเลย. และก็ไม่มีการติดต่อเจรจากันอีก. ในวันที่ 27 ผมก็รอฟังเงื่อนไขอีกครั้ง คุณลูกเสือคะ ผลการเจรจาเป็นยังไง อย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะคะ รอขึ้นศาลตัวนี้เหมือนกันค่ะ

กับทนาย และหวังว่าคงผ่านไปได้ด้วยดี.

นาย ลูกเสือ อยากปลดหนี้

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47375 โดย ลูกเสือ
28/11/56

หลังจากไปศาลมาทนายให้เบอร์ จนท Citi มา ผมก็โทรไปเจรจา ขอร้องให้ได้ตามที่เราส่งไหว กว่าจะได้หืดพอควร. ตกลงได้ที่เดือน

ละ 5,000 พันบาท 24 งวด เดือน ธันวาคม งวดแรก และงาดที่24 เหลือเท่าไปปิดให้หมดแบบปลอดดอกครับ. และ จนท บอกผม

อีกว่าถ้ามีเงินก้อนหลังโบนัสออกไง ก็โทรมาขอส่วนลดปิดบัญชีได้ตลอด

ขอบคุณครับ

10 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #47998 โดย ลูกเสือ
15/12/56

555 First choice จ่ายไปแล้ว 2 งวด จาก 4 งวด งวดละ 6,500 บาท จากยอด 53,000 กว่าๆ

ตอนนี้ลุ้น Bonus อยู่ครับ หวังว่าพอจะช่วยได้ระดับนึง ขอให้สู้ๆ ต่อไปครับ เพื่อปลดนี้ให้ได้

สร้างขึ้นมาเอง ก็ต้องจัดการปลดหนี้เอง ลุยต่อไปครับ

(o_O)

10 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #49861 โดย ลูกเสือ
7/2/57

จบไปอีก 1 ใบ ของ First choice ครับ รอใบปิดยอดอยู่ ตอนนี้มาอีกหนึ่งหมายศาลแล้วของ SCB นัดไปศาลเดือนเมษายน หลังจากหยุดจ่ายครบ 1ปีเต็มครับ ก่อนหน้านี้ให้ HC ที่ 75,000 จากยอด 101,000 บาท แต่ผมไม่มีเงินก้อน
คงต้องรอไปดูเงื่อนไขทำยอมหน้าศาลครับ

ขอให้ทุกคนสู้ต่อไปครับ ...... ทุกปัญหามีทางออกแน่นอน

10 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #50790 โดย ลูกเสือ
4/3/57
ล่าสุด เพิ่งปิด Easy buy ของแฟนไป หลังหยุดได้ 7 เดือน จากยอด 61,000 มา H/C ที่

23,000 บาท งวดเดียว ตอนนี้แฟนหมดหนี้แล้วทุกอย่าง หลังจากใช้เครดิตมาเป็น 10 ปี ครับ

ก็เหลือแต่ของผมคนเดียว เป็นกำลังใจให้นักสู้ บัตรเครดิต ทุกๆคนครับ

ลูกเสือ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52531 โดย ลูกเสือ
27/4/57

เพิ่งจะไปศาลมาครับ ของบัครเครดิต SCB. จากยอดฟ้อง 104,xxx. บาท สรุปคือไปทำยอมหน้าศาล. และต่อลอง

กันจ่ายที่ยอด 87,000. บาท. 12 งวด จ่ายเดือนละ 5,000 งวดสุดท้ายเหลือเท่าไหร่ปิดให้หมด. นี่คือข้อตกลงกันครับ

เฮ้อ...คนที่มีหลายบัตรทำยอมพร้อมกันหลายใบก็หนักเอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะครับ.......

เป็นกำลังใจให้ทุกคนสู้ต่อไปครับ เพื่ออนาคตที่ดีกว่าเดิม.....

ลูกเสือ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52540 โดย kanisorn1982
สู้ๆ ครับ คุณลูกเสือ อีกนิดๆ ใกล้แล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.880 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena