ก่อน....ผ่านไป....อย่างรู้ค่า

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38583 โดย ลูกเสือ
18/6/56 เช้านี้ทาง SCB โทรมาทวงหนี้แจ้งว่าเข้าเดือนที่ห้าแล้วนะค่ะ. ผมเลยตอบว่าของผมเรื่องส่งไปที่สำนักงานกฎหมาย

แล้วนี่ครับ.

SCB : เอ๊ะ... ยังนี่ค่ะ ข้อมูลยังอยู่ในระบบเลย

ผม : ช่วงต้นเดือนมี สนง กฎหมาย เชด... มาหาและให้ติดต่อกับเค้า (ผมชักเริ่มงง งง)

SCB : อ๋อ. เชด หรือค่ะ ฮืมม...ไม่หรอกค่ะ. แล้วสนใจจะทำประนอมหนี้เลยไหม...(แหม...เข้าเรื่องทันที)

ผม : ไม่ครับ

SCB : ทำไมละค่ะ (ถาม ทุกคนเลย...สงสัยต้องตอบเค้า ให้ครบทั้งแผนก..ผมคิดในใจ)

ผม : มีภาระหลายที่ ทำไปก็มีโอกาสผิดชำระได้ และเงินใช้ในชีวิตประจำวันคงไมีพอ

SCB : ถ้างั้นจะให้ จนท. ติดต่อไปใหม่ค่ะ

ผม : ยินดีครับ (ในใจคิด รับโทรศัพท์ มันก็ดีอย่างนี้ทำให้รู้ความเคลื่อนไหว "รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง" อย่าง

อาจารย์ ซุนวู กล่าวไว้จริงๆ ใช้ได้ทุกยุค ทุกสมัย ในการใชีวิต และในโลกธุรกิจ....)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38872 โดย ลูกเสือ
โอย โอย... การปรับเปลี่ยนการใช้ชีวิตช่างต้องอดทนเหลือเกิน มีอุปสรรคมาขวางกั้นต่างๆ นาๆ. ลิขิตเหมือนรู้ว่าเราต้องการที่

จะเก็บเงินใช้หนี้ แต่ก็มีเรื่องต้องใช้เงินอยู่อย่างเนืองๆ สิ่งที่ต้องทำคืออดทน ทน และอดทนเท่านั้น ก็พยายามคิดว่า ความสำเร็จ

แปลงกายมาเป็น อุปสรรคปัญหา เป็นเครื่องพิสูจน์กำลังใจเรา....

อาทิ คุณลูกไม่สบาย. ... เฮ้อ.... ช่วงผ่านมา 2 วันนี่ หมดแรงรับสายทวงหนี้ไปดื้อๆ เลย. ตอนนี้ชาร์จกำลังใจแล้ว

21/6/56 พร้อม..ทุกสาย ทุกสถานการณ์ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38874 โดย ลูกเสือ
อยากไปเข้าอบรมกับเพื่อนๆ ชมรม. เหมือนกัน. แต่ตั้งใจไว้ว่าอยาก H/C ได้สัก 1 เจ้าก่อนเพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ

เอาไว้เป็นไตรมาสหน้า ก็แล้วกัน. จะพยามยามจัดสรรให้ลงตัวมากที่สุด. สำหรับตอนนี้ศึกษาหาความรู้เก็บประสบการณ์

จากในเว็บไปเรื่อยๆ ครับ. เนื่องจากเข้ากรุงเทพ ผมเป็นห่วงการเดินทางด้วยรถตู้ครับ เพราะเป็นข่าวเยอะเหลือเกิน เพราะขับ

เร็วมาก เพราะรถบัสเริ่มไม่มีวิ่งแล้วครับ ยุคนี้คนนิยมใช้รถตู้...หรือ... อาจขับรถไปเอง แต่รถดอกยางตอนนี้โล้นมาก

ประหยัดสุดๆ อีกไม่น่าเกินสามเดือนคงต้องเปลี่ยน. เพราะงั้นไม่กล้าขับข้ามจังหวัดครับ อันตรายจริงๆ ช่วงหน้าฝน

ขอให้ทุกคน รักษาสุขภาพด้วยครับ...

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38910 โดย Nok2865
นั่งอ่านนะคะ แต่ไม่มีเวลาเข้ามาตอบเลย
คุณทำการบ้านค่อนข้างดี ที่เหลือแค่เดินไปตามแนวทางที่วางไว้
เรื่องหนี้แค่ สิว สิว คร้า
เป็นกำลังใจให้นะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ลูกเสือ

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38916 โดย ลูกเสือ

กอบัว เขียน: นั่งอ่านนะคะ แต่ไม่มีเวลาเข้ามาตอบเลย
คุณทำการบ้านค่อนข้างดี ที่เหลือแค่เดินไปตามแนวทางที่วางไว้
เรื่องหนี้แค่ สิว สิว คร้า
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณมากๆ ครับที่พี่กอบัว เข้ามาโพสเป็นกำลังใจให้ ผมเองก็ชื่นชอบพี่กอบัว และพี่นกกระจอกเทศ

เป็นการส่วนตัวและแอบปลื้มที่พี่ๆมีส่วนช่วยเหลือสังคม เมื่อผมรู้จักที่นี่ผมได้หาดูคลิปต่างๆ ของพี่ๆทั้งสอง

หลายๆคลิปจากยูทูปเสมอ ๆ ทั้งออกกับ มพบ.กับคุณอัฐ และอื่นๆ อีกมากมาย ยินดีกับรถซิวิคขาว คันที่สอง

ด้วยครับ คันแรกยินดีไม่ทันพี่ขายให้ญาติไปก่อน.... วันนี้ 22/6/56 ดีใจมาก และขอบคุณพี่อีกครั้งครับ..

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38917 โดย ลูกเสือ
ให้กำลังใจตัวเองสักหน่อยครับวันนี้

"ความสำเร็จ ไม่เคยปฏิเสธความพยายาม"

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38972 โดย ลูกเสือ
เล่าเรื่องการทวงของธนชาติ สักนิดครับ.

23/6/56 ปัจจุบันหยุดได้สี่เดือน เป็นสินเชื่อบุคคลสารพัดนึก ช่วงเดือนแรกเจอเจ๊ใหญ่โทรทวง คนนี้ไม่รู้ย้ายมาจาก First choice

หรือเปล่าสไตล์การทวงดุดัน

เจ๊: ขอสายคุณลูกเสือ

ผม: ครับ..

เจ๊: ยอดค้างชำระจะจ่ายได้วันไหนค๊า...

ผม: ตอนนี้ไม่มีเงินครับ ติดภาระ....!!!

เจ๊: คุณเอาเงินแบ๊งค์ไป ต้องจ่ายเข้ามาสิ มาพูดแบบนี้ไม่ได้นะ (ขึ้นเสียงดังเลย)

ผม: ยังไงผมต้องหามาจ่ายอยู่แล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่พร้อม ผมไม่เคยคิดที่จะไม่จ่าย (ขึ้นเสียงดังบ้าง เดี๋ยวจะคุยกันไม่รู้เรื่อง)

กรึ๊บบ....ผมวางสายโดยทันที แลัวก็หายเงียบไปสองอาทิตย์ และเปลี่ยนคนทวงไป เฮ้อฺ...ถอนหายใจยาว ยาว...!

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #38998 โดย ntps
สวัสดียามเช้า วันที่ฟ้าเต็มไปด้วยเมฆค่ะ ฝนมาดึกมาก ยังดีที่หยุดตอนเรา

ไปทำงาน ไปเรียนกันค่ะ ขอมาทักอย่างเป็นทางการ หลังจากได้แต่นั่ง

มองลูกเสือคนนี้ ก้าวเดินตามแนวทางของชมรมฯ เยี่ยมค่ะ ไม่นานคุณ

ต้องกลายเป็นพ่อเสือค่ะ 555

อุปสรรคทำให้เราแกร่งค่ะ เพราะเราจะไม่ย่อท้อหากเรายังมีลมหายใจค่ะ

ชีวิตเราเป็นไปตามลิขิตของกรรม อาจเป็นเพราะเราทำบุญมาน้อย เรา

จึงต้องเผชิญปัญหาที่ท้าทายกำลัง สมาธิของเราบ่อยๆๆ แต่ขอให้มั่นใจว่า

คุณมีบุญมากพอที่มาเจอชมรมฯ นี้ในยามที่คุณท้อแท้ที่สุดค่ะ

อดทนนะค่ะ ไม่นานก็จะผ่านไปได้ค่ะ

อุปสรรคปัญหาต่างๆ มาเพื่อทดสอบเชาว์ในการใช้ชีวิตของพวกเราค่ะ

คิดให้สร้างสรร สนุกกับสิ่งที่พระเจ้าส่งมาให้เราเล่นค่ะ ขอให้ฝันเป็นจริงนะค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #39000 โดย ntps

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

10 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #39121 โดย ลูกเสือ

ทดสอบแทรกรูปในกระทู้ครับ...@

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39299 โดย ลูกเสือ
ขอบคุณครับพี่แก้วจ๋า "อดทน" คำนี้สำคัญจริงๆ ในสถานการณ์แบบนี้ วันนึงต้องไปให้ถึงเป้าหมาย "หมดหนี้"

ให้ได้ แต่คงต้องใช้เวลา ไปสักระยะ เหมือนกระทู้ผม ก่อนผ่านไปอย่างรู้ค่า

****ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมางานยุ่งพอสมควร เวลาเข้ามาอ่านก็น้อยลง บริษัทก็ปรับตัวลดค่าใช้จ่ายต่างๆ

ลงทั้งค่าไฟฟ้า พลังงานอื่นๆ ผังการผลิต และให้ช่วยลด OT แต่ไม่งด เพื่อให้ผ่านช่วง ออร์เดอร์ น้อยไปได้

เหมือนทุกๆ ปี เพื่อให้พวกเราทุกคน *******

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39306 โดย Nok2865

ลูกเสือ เขียน: ขอบคุณมากๆ ครับที่พี่กอบัว เข้ามาโพสเป็นกำลังใจให้ ผมเองก็ชื่นชอบพี่กอบัว และพี่นกกระจอกเทศ

เป็นการส่วนตัวและแอบปลื้มที่พี่ๆมีส่วนช่วยเหลือสังคม เมื่อผมรู้จักที่นี่ผมได้หาดูคลิปต่างๆ ของพี่ๆทั้งสอง

หลายๆคลิปจากยูทูปเสมอ ๆ ทั้งออกกับ มพบ.กับคุณอัฐ และอื่นๆ อีกมากมาย ยินดีกับรถซิวิคขาว คันที่สอง

ด้วยครับ คันแรกยินดีไม่ทันพี่ขายให้ญาติไปก่อน.... วันนี้ 22/6/56 ดีใจมาก และขอบคุณพี่อีกครั้งครับ..

เสียดายจริงๆ หากคุณไม่ได้เข้าอบรมแก้ไขปัญหาหนี้ ที่มพบ.
เพราะคลิปที่คุณดู ต่อให้รวมกันสิบคลิป ยังไม่เท่ากับความรู้ที่จะได้ในงานอบรมฟรี ในแต่ละเดือน
โดยเฉพาะความรู้จากประธานชมรมฯ
เพราะหลายๆคำถาม หลายๆคำตอบ เราไม่สามารถออกสื่อ หรือตอบหน้าเว็บบอร์ดได้
ในงานอบรมแต่ละที่ เราเปิดโอกาสให้สมาชิก ยิ่งคำถามคาใจ และความรู้ที่เราอยากถ่ายทอดค่ะ
เสียดายเอ๋ย...เสียดาย...ฮิ...ฮิ...
พูดให้อยาก...แล้วเราก็จากไป :laughing:

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39308 โดย dadajung
สู้ๆนะคะ คุณลูกเสือ ขอเป็นกำลังใจให้

เราก็มีหนี้อีซี่บายเหมือนกัน หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้ว ยอดหนี้ 97,616 บาท เสนอส่วนลดมาที่ 73,000 บาท เรายังหาเงินได้ไม่ครบเลย อยากได้ที่ 50,000 บาท คิดว่าน่าจะพอไหว ต้องพยายามต่อไป

ของซิตี้ก็มี 2 ใบทั้ง เรดดดี้ กับวีซ่า หยุดจ่าย 4 เดือนเหมือนกัน เสนอส่วนลดที่ 15 % น้อยเกินไป ต้องรออีกสักหน่อย แล้วค่อยต่อรองกันใหม่

ขออนุญาตติดตามสถาณการณ์ของคุณลูกเสือด้วยนะคะ จะได้มีแนวทางในการปลดหนี้ ^^

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39347 โดย ลูกเสือ

กอบัว เขียน:

ลูกเสือ เขียน: ขอบคุณมากๆ ครับที่พี่กอบัว เข้ามาโพสเป็นกำลังใจให้ ผมเองก็ชื่นชอบพี่กอบัว และพี่นกกระจอกเทศ

เสียดายจริงๆ หากคุณไม่ได้เข้าอบรมแก้ไขปัญหาหนี้ ที่มพบ.
เพราะคลิปที่คุณดู ต่อให้รวมกันสิบคลิป ยังไม่เท่ากับความรู้ที่จะได้ในงานอบรมฟรี ในแต่ละเดือน
โดยเฉพาะความรู้จากประธานชมรมฯ
เพราะหลายๆคำถาม หลายๆคำตอบ เราไม่สามารถออกสื่อ หรือตอบหน้าเว็บบอร์ดได้
ในงานอบรมแต่ละที่ เราเปิดโอกาสให้สมาชิก ยิ่งคำถามคาใจ และความรู้ที่เราอยากถ่ายทอดค่ะ
เสียดายเอ๋ย...เสียดาย...ฮิ...ฮิ...
พูดให้อยาก...แล้วเราก็จากไป :laughing:

แหม... พูดเสียอยากไปให้ได้เลย แต่ไฟต์นี้ไม่พร้อม ขอเป็นครั้งหน้าดีกว่าครับ ขอบคุณครับ

:bye:

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39348 โดย ลูกเสือ

dadajung เขียน: สู้ๆนะคะ คุณลูกเสือ ขอเป็นกำลังใจให้

เราก็มีหนี้อีซี่บายเหมือนกัน หยุดจ่ายมา 4 เดือนแล้ว ยอดหนี้ 97,616 บาท เสนอส่วนลดมาที่ 73,000 บาท เรายังหาเงินได้ไม่ครบเลย อยากได้ที่ 50,000 บาท คิดว่าน่าจะพอไหว ต้องพยายามต่อไป

ของซิตี้ก็มี 2 ใบทั้ง เรดดดี้ กับวีซ่า หยุดจ่าย 4 เดือนเหมือนกัน เสนอส่วนลดที่ 15 % น้อยเกินไป ต้องรออีกสักหน่อย แล้วค่อยต่อรองกันใหม่

ขออนุญาตติดตามสถาณการณ์ของคุณลูกเสือด้วยนะคะ จะได้มีแนวทางในการปลดหนี้ ^^

:upset:

ยินดีเลยครับ... คุณ dadajung

ตอนนี้ของธนชาติสินเชื่อสารพัดนึก ช่วงนี้เงียบเป็นพิเศษ ผมว่าคงเตรียมตัวส่งฟ้องอยู่ ?? ทั้ง 3 บัญชีตก

ไปถึง สนง.กฏหมายแล้ว...ตอนนี้อยากปิดสัก 1 บัญชีเพื่อเป็นขวัญกำลังใจก่อน ถ้าเริ่ม 1 ได้ เดี๋ยว

สอง สาม ตามมา...

-- 28/6/56 SCB โทรมาหา เป็นแนวพวกผมผู้ชายนะย่ะ

S : สิ้นเดือนแล้ว ขอสอบถามค่างวดค้างชำระคร๊าบบ...
ผม : ยังไม่มีครับ

S : อ้าวสิ้นเดือนแล้ว เงินเพิ่งออก ทำไมไม่มี
ผม : ยังไม่มีครับ รายจ่ายเยอะ พยายามหาอยู่

S : คุณมีเจตนาไม่ชำระกับทางแบงค์เลย คิดถึงตอนที่เอาเงินแบงค์ไปบ้างสิคร๊าบบ..
ผม : รู้แล้วครับ ถ้าผมมีผมจ่ายให้แน่นอน

S : ยังไงให้หามาจ่ายสักงวดนึงก่อนทางแบงค์ก็พยายามช่วยไม่ให้ดอกเป็นร้อยละ 28%นะ ตอนนี้คิดที่
20% รู้ไหม๊ม (เริ่มแผดเสียงแหลม จากลำคอ แว๊ด ๆ ๆ)
ผม : รู้แล้วครับ ก็ให้ทำตามระบบไปก่อนได้เลย

S : ก็นี่ไงกำลังทำตามระบบอยู่
ผม : ระบบ อ้อ งั้นก็ทำตามต่อไป และติดต่อมาอีกครั้ง จะลองพยายามหาให้อีกครั้งนะ
(ฮู้ เจ๊ ซ้อ ทิด เอ้ย ไม่รู้จะเรียกไงดี...ไม่จบง่ายๆ พวกนี้เซ้าซี้เก่งจริงๆ คิดในใจ)

S : งั้นขอติดต่อมาใหม่ ข้อมูลคุณยังอยู่ในระบบติดตามทวงถาม
ผม : ได้ครับ กรึ๊บ...วางสาย

ถอนใจยาวๆ..เฮ้อ วางสายแล้วปล่อยวาง อีกครั้ง !!! พับผ่าสิ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39698 โดย ลูกเสือ
ฮื้อ...หยุดมาห้าเดือนแล้ว ยังเก็บเงินไม่ได้ตามเป้าเลย ต้องลดค่าใช้จ่ายเพิ่มอีก งั้นก็ต้องมีแผนสำรองไว้ ช่วงนี้ 3/7/56

ต้นเดือนเป็นช่วงเจ้าหนี้เร่งปิดยอดซะจริง ไม่มีเงินได้แต่เสียดาย ต้องปล่อยผ่านไปอีกรอบ

คนจะเก็บเงินนี่ ช่างมีเรื่องต้องให้้ใช้ตลอด เหมือนบททดสอบความ อดทน อดกลั้น ยังไงก็ต้องผ่านไปให้ได้ สู้พยามยามต่อไป

และต่อไป ขอให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านถึงจุดหมายได้ทุกคนนะครับ ทุกอย่าง ถ้ามันทำกันง่ายๆ ความภาคภูมิใจก็คงไม่เกิดขึ้น

ใช่ไหมครับ....ลุยต่อ ครับผม...

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39916 โดย ลูกเสือ
8/7/56
Easy buy ติดต่อมาเรื่องปิดยอดครับ จากปัจจุบัน 66,000 บาท ให้มาที่ 31,000 บาท ให้แบ่งจ่าย 3 งวด
แต่งวดแรก 15/7/56 ก็เลยบอกผ่านก่อน เพราะยังไม่พร้อม เห็นเพื่อนสมาชิกได้แบ่งจ่ายกันหลายคน

อย่างคุณ YOKKID ก็เช่นกัน

ผมก็บอกว่าเริ่มพร้อมก็สักเดือน กย. ก็เลยไม่อยากต่อรองอะไรมาก เก็บเงินไว้เผื่อก็อก 2 บ้าง ไว้ให้ลูกเรียน
พิเศษสักหน่อย...

ตัวนี้คิดว่าไม่เกินปี 56 นี้คงปิดจบได้ รอกันสักนิดนะ ยังไงก็เคยเป็นลูกค้ากันมา 10 กว่าปี...คงไม่ใจร้าย
เกินไป...โทรมาทีไร ลดให้ทุกที แล้วจะมาเล่าให้ฟังต่อครับ

ขอบคุณครับ...
:สู้ๆ:

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40308 โดย ลูกเสือ
12/7/56
สวัสดีครับ หายไป 2-3 วัน ตามประสาคนหนุ่ม งานผลิตมีปัญหาเล็กน้อย วันนี้รับศึกทวงหนี้

หลายเจ้าเลย นานๆเค้าจะโทรมาซักที แต่ดั๊น..โทรมาพร้อมกัน

1.SCB -> จ่ายเข้ามาด้วยไม่งั้นจะปล่อยไปสำนักงานข้างนอก
ผม -> ยังไม่มีครับ แต่พยายามหาให้ จบปิดงาน 30 วินาที...

2.1st choice -> สนใจส่วนลดไหม จาก 56,000 เหลือ 29,000 บาท
ผม -> สนใจ แต่ยังไม่มีเงิน
1st choice -> งั้นจ่ายขั้นต่ำมาก่อน เพื่อรักษาส่วนลด
ผม -> No Way.... (สรุปแต่เนื้อครับ น้ำๆ เค้าพูดไปเรื่อย)

3.Citi advance (ตัวจี๊ด) -> ว่าไงครับ เรากำลังส่งเรื่องฟ้องศาล ถ้าคุณลูกเสือไม่ส่งเข้ามาสักงวด ต้องถูก อายัดหักเงินเดือน 30 เปอร์เซ็น
ผม -> เรื่องต้องให้ศาลตัดสิน และถ้าผมไม่จ่ายถึงไปทำเรื่องที่กรมบังคับไม่ใช่หรือ???
Citi advance -> อึ้ง....
ผม -> ตอนนี้เรื่องผมถึงไหน ... สำนักไหนแล้วครับ
Citi advance -> ยังอยู่ที่ซิตี้
ผม -> อ้าว เห็นมี จม. มาที่บ้านว่าจาก สนงกฎหมาย.....เร่งให้จ่ายภายใน....วัน
Citi advance -> อึ้ง....แล้วคุณติดภาระอะไร
ผม -> จ่ายให้กับเจ้าอื่นที่มีส่วนลด 50% อยู่ครับ ผ่อนจ่ายอยู่ อำซะ..
Citi advance -> ของผมก็มี 40-50% (แหม เผย..เลย..ผมคิดในใจ)
ผม -> ตอนนี้ไม่พร้อมจริงๆครับ แต่มีเจตนาจ่ายแน่นอนเมื่อหมดตัวอื่น
Citi advance -> งั้นเดี๋ยวผมติดต่อมาใหม่
ผม -> ครับ (แหม โทรมาจาก สนง.กฎหมายแน่ๆแล้วจะมาอำผม ผมสิบโทลูกเสือแล้วนะ)

ยังไงก็สู้ต่อครับ เพื่อ H/C ใบแรกและครั้งแรกในชีวิต....ครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42268 โดย ลูกเสือ
10/8/56 สวัสดีครับ หลังจากศึกษาข้อมูลและวางแผนจัดการหนี้เสีย(สิน) ที่มีอยู่.....

และแล้วก็ฟ้องเร็วสมคำร่ำลือจริงๆ Citi advance ส่งฟ้องศาลแล้ว หลังหยุดจ่ายได้ 5 เดือน

คารมใช้ไม่ได้ผลจริงๆ....ยื้อไม่ได้นาน หมายศาลถูกสอดในกล่องรับจดหมาย

เนื่องจากไม่มีใครอยู่บ้าน ดีนะ..ที่ไม่แขวนไว้ที่รั้ว... วันที่นัดไกล่เกลี่ยคือ 5 ตุลาคม 56 ตรงวันเสาร์

ศาลท่านคงมีคดีเยอะ เลยต้องเปิดช่วงวันหยุดครับ ยอดฟ้อง 128,xxx บาท ช่วงนี้รอการเจรจาข้อเสนอ

อยู่ครับ....ถ้ามีข่าวอะไร จะเข้ามาเล่าใหม่ครับ

ส่วน Easy buy ผมต่อรองตกลงรับข้อเสนอยอดปิด จากยอดรวมทั้งสิ้น 68,000 ปิดที่

30,000 บาท แบ่ง 3 งวด เริ่มสิ้นเดือน สิงหาคม เดือนแรก ครับ ลด 56 % ครับ.....

ขอบคุณครับ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #42283 โดย kitsawan
ส่วนลดงามมากเลยค่ะ ของดิฉันอยากให้เป็นเช่นนี้จังเลย มาเป็นกำลังใจให้คุณลูกเสือสู้ๆน่ะค่ะเพื่อวันที่รอคอย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.809 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena