ทำไมได้น้อยจัง

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27028 โดย ชายกลาง
ทำไมได้น้อยจัง was created by ชายกลาง
ผมเอาซองท้วงถามไปชั่งกิโลขายได้ 2 บาท เซ็งเป็ด

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27029 โดย june
คุณชายกลางเจ้าคะ ต้องการสื่อถึงอะไรหรือ :shy: :vomit:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27104 โดย tomyumkung
:laughing: กดไลค์ตรงไหนอะคับ ชอบจัง

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27183 โดย Skynine

ชายกลาง เขียน: ผมเอาซองท้วงถามไปชั่งกิโลขายได้ 2 บาท เซ็งเป็ด

ถึงชายกลาง..
จากพี่อัง...

แม้ขายได้เพียง 2 บาทก็ยังดีนะชายกลาง แล้วอย่าสงสารเจ้าหนี้แล้วไปจ่ายหยอด เจียดจ่าย จ่ายเดินบัญชีให้เจ้าหนี้ละ..เพราะมันจะเกี่ยวข้องกับอายุความ..
ไม่ต้องไปน้อยอกน้อยใจที่คนรับซื้อของเก่า ทำไมเขาให้ราคาเท่านั้น..เขารู้ว่าคุณภาพของซองทวงหนี้ที่เราได้รับมาจากเจ้าหนี้มันมีคุณภาพต่ำ...อย่าไปเซ็งเป็ดเลยนะ..พ่อหนุ่มน้อยขี้น้อยใจ...คิดถึงนะ พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27197 โดย june

batk เขียน: เรียนสมาชิก ทั้งเก่า และใหม่ และกำลังจะเป็นสมาชิกใหม่ อีกครั้ง...( ไม่รู้ครั้งที่เท่าไหร่แล้ว )

โปรดเข้าใจให้ตรงกันว่า...

1 สมาชิก

1 กระทู้

ถามได้ทุกคำถาม แม้ว่าจะไม่ใช่เรื่องเดียวกัน แต่มันก็เป็นเรื่องของเจ้าของกระทู้อยู่ดี

และระบายความในใจได้ทุกเรื่องในกระทู้เดียวกัน...จะอัพเดท จะอะไรก็ให้ใช้กระทู้เดียวกัน

เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อยของจำนวนกระทู้ และง่ายกับค้นหาสาระดีๆ หรือกระทู้ที่เป็นตำรา

รวมถึงการเข้าใจความเป็นมาเป็นไปของเจ้าของกระทู้เอง..เพื่อประโยชน์ในการที่จะตอบกระทู้ให้

เรื่องนี้เป็นเรื่องที่มีเขียนไว้ใน กฏกติกามารยาทของชมรมฯอยู่แล้วนะครับ ไม่ใช่เรื่องใหม่เลย...

สิ่งที่สมาชิกควรทำ www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

แล้วถ้าหากระทู้ของตัวเองไม่เจอ ก็ให้ใช้ช่องด้านบน ที่เขียนว่า กระทู้ของฉัน มันจะบอกเลย

ว่าคุณไปโพสต์อะไร อยู่ที่ไหนบ้าง ก็ให้คลิกที่กระทู้ต้วเอง...แล้วก้เข้าไปถามคำถามในนั้น...

ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ

มีเรื่องอะไรสงสัย ก็กลับมาถามต่อที่กระทู้เดิมนะครับ

เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง ไม่ว่าจะประเด็นใหม่หรือเก่า มีคนละกระทู้ก็พอนะครับ

คนมาอ่านมาตอบจะได้ปะติดปะต่อเรื่องราวได้

โดยกดที่คำว่า "กระทู้ของฉัน" ตามรูปข้างล่างครับ

ไม่พบไฟล์ที่แนบ อาจจะถูกลบไปแล้ว

เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #27199 โดย june

poopae เขียน:

ชายกลาง เขียน: Abraham Lincoln "นักล้มผู้ยิ่งใหญ่"

อดีตประธานาธิบดีลิงคอร์นฟันฝ่าอุปสรรคมากมาย บ่อยครั้งที่เจียนอยู่เจียนไปเพราะถูกเข้าใจผิด ถูกลอบฆ่า ถูกโกง ถูกฟ้องล้มละลาย แต่ท่านเป็นชายชาติเสือ ถือคติเหมือนชาวจีนไต้หวันที่ชอบสะสม "ตุ๊กตาล้มลุก"
ของท่านปรมาจารย์ตั๊กม้อ คือ

"ล้มเพื่อลุกขึ้นสู้ ไม่ใช่ล้มแล้วหลับไม่ตื่น"

ที่มาบทเรียนจากความล้มเหลว หนังสือ ธรรมะพารวย โดย ท่าน ว.วชิรเมธี

ขอบคุณมากนะคะ คูณน้องชายกลาง สำหรับบทความให้กำลังใจที่มอบให้กับสมาชิกชมรมหนี้

ขอให้น้องปลดหนี้ได้หมดเร็วๆ เช่นกันนะคะ... :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

chaowalert เขียน: ในที่สุดชายกลางก็มีวังอยู่ คิดว่าจะเร่ร่อนเข้าบ้านคนอื่นไปวันๆ

ชายกลางเคยได้ยินคำนี้ไหม
ยังไม่ปวดท้องขี้ ยังไม่ต้องแก้กางเกง
มันหมายถึงอะไร

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.442 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena