มาได้ครึ่งทางแล้วค่ะ เหลืออีกครึ่งทาง เป็นกำลังใจให้ทุกคนค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19069 โดย onchalee
พลาดพลั้งรู้ตัวอีกทีก็เจ็บปวดแสนสาหัส กว่าจะพบทางสว่างก็เกือบจมน้ำตาย
ขอบคุณชมรมนี้ที่เหมือนเปิดเส้นทางสว่าง...ไล่อ่านเก็บข้อมูล แล้วเริ่มปฏิบัติ...

สนุกสนานกับการรับมือเจ้าหนี้มาก บางรายมาแบบไร้มารยาท เราก็ไร้มารยาท
บางรายพูดดีเชียว ให้โทรมาเวลานั้นเวลานี้ก็ทำตามเป๊ะๆ โชคดีไป
ยอมรับแรกๆ จิตตกเลยค่ะ หวาดผวาโทรศัพท์ แต่ก็ต้องกัดฟันค่ะ รับสภาพไปค่ะ
พอผ่านไปได้สักสองสามเดือน สบายค่ะ รับมันทุกวัน เหมือนกินข้าวค่อยๆ เคี้ยว

อ่านมันเข้าไป ทุกบอร์ด ทุกหัวข้อใครปักหมุดอะไรอ่านแหลก หนังสือซื้อมาขีดมันทุกหน้า...เอาข้อมูลใส่สมองเข้าไป ให้รู้ทันพวกมัน ฉันเป็นแค่คนไม่มีเงิน ท่องไว้ๆ
คนอื่นมีเป็นล้านๆ เขายังรอด แล้วเราแค่ไม่เท่าไหร่ก็ต้องรอดสิ

จนได้ที่..มีเงินหนึ่งก้อน ไล่เจรจา เริ่มจากกรุงศรีเลยค่ะ (ทวงบ่อยสุด เริ่มรำคาญ) ตอนนี้แหละค่ะ มีเงินแล้วเสียงดังได้ แบบที่พี่สักคนในนี้พูดไว้ ^ ^

เราเป็นหนี้บัตรหกใบค่ะ (เงินเดือนไม่ถึงสองหมื่น (มีหนี้ซะเกินฐานะ - -") มีงานเสริมเดือนละ หมื่นกว่าๆ ขยันๆๆๆๆๆๆ)
1. กรุงศรี วีซ่า ยอด 27,xxx ปิดไปแล้วที่ 15,000
2. กรุงศรี โฮมโปร ยอด 37,xxx ปิดไปแล้วที่ 16,000
3. กรุงศรี เฟริ์สชอยส์ ยอด 47,xxx ปิดไแล้วที่ 25,000
(สามใบนี้หยุดมาตั้งแต่กพ.55 ค่ะ ชำระเมื่อ 10 ส.ค.55นี้เอง...)

โล่งไปละ ...เหลืออีก 3 ใบ
4. กสิกร บัตรเครดิต 32,xxx
5. กสิกร แคช 16,xxx
6. Central card 35,xxx

สามเจ้านี้ไม่ลดให้สักที สงสัยยังไม่เน่า...เอ้ารอ! เงินไม่พอ เก็บเงินไว้ก่อน

รอเวลาค่ะ ใกล้แล้วค่ะ เก็บเงินอีกก้อน...แล้วก็หมดแล้วค่ะ
พอกันที เงินทองทำมาหาเก็บจะได้เข้ากระเป๋าเราจริงๆ ซะทีค่ะ

เล่าสู่กันฟังเพื่อเป็นกำลังใจให้ตนเอง และคนอื่นๆ ที่เป็นหนี้ด้วยกันค่ะ
ล้มแล้วลุก...สู้ต่อไปค่ะ
ฟ้าหลังฝนสดใสเสมอ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19073 โดย papa
ยินดีความค่ะ ใกล้จะประสบความสำเร็จแล้ว ของคุณ onchalee ปิดจบได้เร็วดีค่ะ :wo: o_)
สำหรับ Central เราปิดได้ 50% นะ ผ่อน 2 เดือน ก็ยื้อกันนานพอสมควร แต่ยังพูดจาดีอยู่ ยังงัยลองต่อรองดูนะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ :im_here:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19109 โดย Champcyber99
ไฟล์แนบ:

สู้ต่อรู้ตัวก่อนเป็นผู้ชนะก่อนเสมอ

11 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #26940 โดย ปลดหนี้
ขอถามนะค่ะ

1. เริ่มแรกเลยก็คือ หยุดจ่าย ไม่ต้องจ่าย เก็บเงินไว้

2. ระหว่างที่เราหยุดจ่ายนั้น นักทวงหนี้ทั้งหลายก็จะรุมโทรในแต่ละวันไม่ขาดสาย

เราไม่รับสายได้ไหมค่ะ

3. รอจนกระทั่งผ่านไป 1 ปี มีเงินก้อน แล้วเราติดต่อกับเจ้าหนี้โดยตรงได้เลยใช่ไหมค่ะ เพื่อที่จะทำHC

4. จดหมายทวงหนี้ที่ส่งมา ถ้าเป็นหมายศาลเค้าจะแจ้งให้ไปขึ้นศาลใช่ไหมค่ะ

5. เราไปขึ้นศาล เพื่อรับคำฟ้อง แค่นั้นหรอค่ะ ยังไม่ต้องทำอะไร หรือไม่ต้องตกลงเรื่องการจ่ายหนี้กับใครใช่ไหมค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.386 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena