หนี้สินรวมราว 1.3 ล้านบาทกับเงินเดือนเก็บต่อเดือน 5000

11 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #33456 โดย niyombant
อ่านเรื่องคุณ fay แล้วมีกำลังใจขึ้นมาเลยครับ ขอบคุณที่เล่าให้ฟังนะครับ อยากมีความรู้สึกตอนปิดบัตรใบแรกบ้าง 555

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36149 โดย mom2baby
ตามอ่านข้อมูลมานาน เก่งค่ะ ตามปิดได้เก่งมาก อย่างว่ามีเงินเสียงเราก็ดังฟังชัด ต่อลองได้ตลอดเวลาค่ะ
ตอนนี้หยุดเหมือนกัน ยังสับสนทุกอย่าง กำลังเคลียร์ยอดหนี้ก่อนหยุดอยู่ค่ะ เพราะขาดความเป็นระเบียบมาก ตอนแรกเก็บซะดิบดี พอเริ่มหมุนไม่ทัน จ่ายไปแล้ว ก็วางทิ้งๆ ขว้างๆ ไม่อยากเห็น บางที ใบแจ้งหนี้มา ก็วางทิ้งไม่เก็บให้ดี อย่างนี้ละคะ ต้องมาตามหายอดสุดท้ายให้ได้ใกล้เคียงยอดสุดท้ายมากที่สุด ลำบากมาก เฮ้อ เพราะความกลัวที่จะเห็นยอดหนี้ทีเดียว หยุดมา 2 เดือนได้แล้วค่ะ เกือบทุกบัตร มีบางบัตร จะหยุดสิ้นเดือน พ.ค. เหมือนกัน พอสิ้นเดือนพ.ค. ก็ครบทุกบัตร ตั้งหน้ารับโทรศัพท์รายเจ้าใหญ่ที่ชอบทวงจิก คือ จอมมารบู และค่ายดอกบัว กำลังจะหยุด พลาดกดเพราะนำเงินมาจ่ายขั้นต่ำทำให้ยิ่งถลำลึกไปเรื่อยๆ ยอดหนี้ของเจ้าหนี้เลยมากมาย กังวลที่สุดค่ะ แต่พอมาเจอชมรม พอได้เข้าอบรม หยุดค่ะ เข้าสู่เส้นทางเดินที่สอง 2 secondway out ค่ะ พยายามอยู่ค่ะ เป็นกำลังใจให้คุณเจ้าของกระทู้ ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39342 โดย cheangchun
ขอบคุณสำหรับประสพการณ์นะครับ :wake:

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #39350 โดย wannasuya
น้องฝ้ายเป็นหนี้พอๆๆกับพี่เลย มือใหม่หยุดจ่ายเหมือนกันเพิ่งหยุดได้ 1 เดือนคะ รับโทรศัพท์ทุกวันเหมือนกันตอนแรกก็เครียด ตอนนี้เริ่มชินแล้ว ค่อยๆๆเก็บเงินตามแนวทางของชมรมจ๊ะ สู้สู้นะขอเป็นกำลังใจให้

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40203 โดย คุณประนอมไหม
ตอนแรกเลยเงินกู้เท่าไหร่อ่ะค่ะ แล้วเราจ่ายเค้าไปแล้วประมาณเท่าไหร่คะ

10 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #40418 โดย ลูกปลา
ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ จากคนเพิ่มเริ่มหยุดจ่ายเหมือนกัน กลัวไปหมด แต่เมื่ออ่านกระทู้นี้ รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมากเลยค่ะ เราจะสู้ไปพร้อม ๆ กันนะคะ

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #40968 โดย Rivermaya

fay เขียน: มาอัพเดตการปิดจบบัญชีต่อไปกันเลยดีกว่าค่ะ

Lotus บัตรเครดิต
หยุดจ่าย: ก.ค. 55
เสนอส่วนลด และปิดจบภายใน: ม.ค. 56
ยอดหนี้ ณ ปัจจุบัน: 44,854 บาท
ยอดตอนหยุด: 40,000 บาท
ต่อรองได้เหลือ: 23,000 บาท
คิดเป็นเปอร์เซ็นต์โดยประมาณของยอดหนี้ ณ ปัจจุบัน: 48.72%
สำนักงานกฎหมาย: ลีดเดอร์

การเจรจา
12 พ.ย. 55 --> สำนักงานกฎหมายลีดเดอร์ พนักงานคนที่ 1 แจ้งว่ายอดหนี้ปัจจุบันคือ 43,522 บาท ให้ปิดที่ 27,000 ให้ได้ พูดด้วยว่าอย่าต่อรองอีกเลย ฝ้ายบอกว่าวันที่ 14 ให้โทรหาอีกทีเพราะตอนนี้ไม่สะดวกคุย

13 พ.ย. 55 -->พนักงานคนที่ 1 เห็นของ Simple Card เราสามารถปิดได้ที่ยอด 24,000 บาท(สองบัตรนี้สำนักงานกฎหมายที่ติดตามที่เดียวกัน) เลยโทรมายื่นให้เต็มที่ 24,500 แต่ให้ส่งเอกสารเพิ่มสักใบถึงสองใบ

14 พ.ย. 55 -->พนักงานคนที่ 1ยังยืนยันว่าลดได้แค่ 24,500 บาท โดยวันที่ 29 นี้จะโทรมาอีกทีฝ้ายขอต่อรองเหลือ 20,000 หรือได้มากสุด 22,000 บาท

30 พ.ย. 55 -->พนักงานคนที่ 1 ยังยืนยันว่าลดได้แค่ 24,500 บาท เราบอกไม่มีมีแค่ 22,000 ก็เลยไม่ได้จบวางสายไป

22 ม.ค. 56 -->พนักงานคนที่ 2 แจ้งว่ายอดหนี้ปัจจุบันคือ 44,854 ให้ปิดที่ 24,000 เราต่อรองเหลือ 23,000 เขาเลยบอกขอเวลา 3 วันยื่นเสนอให้ จ่าย 31 มกรา 56

24 ม.ค. 56 -->สรุปปิดได้ที่ยอด 23,000 รอเอกสารจากไปรษณีย์วันที่ 29 ม.ค. 56 จ่าย 31 มกรา 56

ตอนนี้เขาเสนอมาให้เหมือนกันครับlotus หยุดได้สามเดือนเอง มาไวมากๆ ขอติดามกระทู้ของคุณ fay นี้ไว้เป็นแนวทางนะครับเหมือนกันหลายตัวเลย (o_O)

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41361 โดย bebee

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41430 โดย นกกระเรียน
เป็นกำลังใจให้นะคะคุณฝ้าย ....สู้ๆคะอยากให้ทุกคนที่เจอปัญหาหนี้คิดได้แบบนี้ทุกคนชีวิตเรา เรากำหนดคะ
o_) o_) o_)

10 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #41460 โดย Indy
ป็นกำลังใจให้ค่ะ เคยกังวลกับการบอกกับพ่อแม่เหมือนกัน แต่พอบอกแม่แล้ว แม่เข้าใจเรามากๆๆ แถมยื่นเงินก้อนหนึ่งเพื่อช่วยปิด hair cut อีก บอกแม่เถอะค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52402 โดย blue sky
ขอติดตามคุณฝ้ายอีกคนคะ อ่านข้อความคุณทั้งหมด ประทับใจมากคะ จะนำไปปรับใช้กับตัวเองค่ะ ...โดยเฉพาะที่บ้าน :ลั่ลล้า:

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52438 โดย P_debt
ขอติดตามเรื่องราวด้วยคน หวังว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้คงสบายดีนะจ๊ะ

รบกวนบอกกล่าวเรื่องราวความสำเร็จด้วยนะ เล่าสู่กันฟังหน่อยว่าเป็นยังไงบ้างตอนนี้

ขอบคุณที่นำเรื่องราวดีๆ มาแบ่งปันกันนะคะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53549 โดย yuma

7 ปี 10 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93840 โดย Kigyakuza

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.794 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena