เดือนแรกกับการหักดิบ จ่ายบัตรเครดิต

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18883 โดย oil_alone
เปนกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ
:wake: :wake:
อัพเดตเดือนแรกของการหยุดจ่าย
เรดดี้เครดิต โทรมา
เรดดี้:: คุณ....คร๊าโทรจากเรดดี้ค่ะ รบกวนชำระยอดเข้ามา 500 บาทนะคะ จะได้ลดต้นลดดอก ฝากด้วยนะคะ สวัสดีค่ะ แร้ววางสายไปอย่างรวดเรว
oil_alone :: ?????

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19464 โดย Pochako
สวัสดี เพื่อนพี่ๆทุกท่าน หาย1สัปดาห์.  ขอมาเล่าเหตุการ์ณทวงหนี้ให้ฟัง อาจจะเป็เพราะว่าพึ่งอยู่ในช่วงเดือนแรก เลยยังไม่ค่อยมีอะไรมาก มีเจ้าหน้าที่ของFC กับKTC โทรมา คำพูดเหมือนcoppyกันมาเลย ถามเราว่ายอดxxxx ไม่ทราบว่าชำระเข้ามารึยังคะ. สะดวกชำระเป็นวันนี้เลยไหมคะ.  พอเราบอกว่าตอนนี้ตกงานตั้งแต่เดือนมีนาคม ตอนนี้ยังไม่สะดวกชำระ   
FC บอกว่างั้นรบกวนชำระภายในไม่เกินศุกร์นี้นะคะ. ขอบคณค่ะ แล้วก็สายไป
KCT. เงียบไป 5วินาทีแล้วก็บอกว่างั้นรบกวนชำระภายในสิ้นเดือนนี้นะคะขอบคุณค่ะ    
เดือนหน้าสงสัยจะโดนจัดหนักแน่ๆ   จะพยายามถ่วงเวลาเก็บเงิน อีก3เดือนน่าจะพอมีปิด1บัตรแล้วรอจังหวะh/c. งามซะก่อน ^^ :upset:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19467 โดย oil_alone
ขออัพเดตด้วยค่ะ
:sweat:
อิออน(รายนี้จะปิดเดือนหน้า พึ่งค้างเดือนแรก ยอดเหลือ 4Xxx) คุณอโลนคะ ทางเราเข้าใจนะคะ คุนต้อง!!ไปหาหยิบยืม คุนต้อง!! พยายามสิคะ ชั้นรู้คุนหาได้ ชั้นอยากช่วยคุน ถ้าช่วยได้ชั้นช่วย แต่คุนไม่หา พูดเอง เออเอง ไม่ปล่อยโอกาศให้เราพูดเรย พยายามรวบรัด จะจบสายเองให้ได้ แต่ต้องพูดตามสเตปให้ครบ อีก 2 วัน จะโทหา วันรุ่งขึ้นนางโทมาเรยค่ะ เอ่....... ครบ2 วันแร้วร๋าเนี่ย ประโยคเดิมค่ะ ป่อยให้นางพูดๆๆๆๆคนเดวแร้วก็วางไปเอง ส่งท้าย เราก็บอก ขอบคุณค่ะ :No:
เรดดี้:: คุณอโลนคะ จ่ายเข้่มา 500 ก่อนนะคะ รบกวนนิดนึง ขอบคุณค่ะ
สปีดดี้แคช::คุณอโลนคะ มียอดค้างชำระค่ะ รบกวรชำระยอด 1xxx นะคะ ขอบคุณค่ะ
ktc:: คุณอโลนคะ มียอดค้าง1xxx รบกวนชำระด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

สรุป เท่าที่เจอ อิออน ถ่อยมากก คำพูดฟังยาก ไม่ใช่จะค้างนะคะ เพราะ สิ้นเดือนมีเงินพิเศษ ผ่อนของมา 3-4 อย่างแร่ะ ไม่เคยค้าง งวดนี้ครั้งแรกจริงๆ จะไปปิดสิ้นเดือน เฮ๊ออ ทวงหนี้แบบนี้ไม่อยากจะปิดเรย

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19528 โดย Skynine

Pochako เขียน: สวัสดี เพื่อนพี่ๆทุกท่าน หาย1สัปดาห์. ขอมาเล่าเหตุการ์ณทวงหนี้ให้ฟัง อาจจะเป็เพราะว่าพึ่งอยู่ในช่วงเดือนแรก เลยยังไม่ค่อยมีอะไรมาก มีเจ้าหน้าที่ของFC กับKTC โทรมา คำพูดเหมือนcoppyกันมาเลย ถามเราว่ายอดxxxx ไม่ทราบว่าชำระเข้ามารึยังคะ. สะดวกชำระเป็นวันนี้เลยไหมคะ. พอเราบอกว่าตอนนี้ตกงานตั้งแต่เดือนมีนาคม ตอนนี้ยังไม่สะดวกชำระ
FC บอกว่างั้นรบกวนชำระภายในไม่เกินศุกร์นี้นะคะ. ขอบคณค่ะ แล้วก็สายไป
KCT. เงียบไป 5วินาทีแล้วก็บอกว่างั้นรบกวนชำระภายในสิ้นเดือนนี้นะคะขอบคุณค่ะ
เดือนหน้าสงสัยจะโดนจัดหนักแน่ๆ จะพยายามถ่วงเวลาเก็บเงิน อีก3เดือนน่าจะพอมีปิด1บัตรแล้วรอจังหวะh/c. งามซะก่อน ^^ :upset:

ตัดความกังวลทิ้งไปหลังรับสาย....เดือนที่ 5 ขึ้นไปเบาหู..
อดทน อดกลั้น อดทน สักพัก..แล้วค่อยๆ เก็บเงินไว้ มีเงินอยู่ในมือเสียงเราจะดังและน่าฟัง
อย่างไรครอบครัว+ตัวเราต้องอิ่มก่อนหนี้เสมอ..อีก 3 เดือนข้างหน้าพี่อังขออวยพรให้คุณทำแฮร์คัต
ได้ส่วนลดงามๆ ตามที่ตั้งใจไว้ จะได้ย้อนรอยขอดเกล็ดเจ้าหนี้...
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร[/size][/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: oil_alone

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #19529 โดย Pochako
โห. พี่อังซูดยอดเลย. ขอบคุณกำลังใจดีๆะคะพี่อัง^^

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19547 โดย Nok2865

Pochako เขียน: ขอบคุณ เพื่อนๆพี่ๆที่น่ารักทุกท่าน หายไป1สัปดาห์ มีเรื่องเศร้าเกิดขึ้นในชีวิต คือ ตอนนี้ต้องยุติการตั้งครรภ์แล้วค่ะ เนื่องจากตัวอ่อนไม่แข็งแรงค่ะT_T. แต่ที่น่าแปลกคือไม่มีเจ้าหนี้รายใดโทรมาเลยค่ะ สงสัยจะมาพร้อมกันอาทิตย์หน้า.

เอาไว้จะมาเล่าความคืบหน้าให้ทุกท่านฟังอีกครั้งนะคะ. ขอบคุณกำลังใจจากทุกท่านค่ะ^^

ดูแลตัวเองให้แข็งแรงก่อนนะคะ เพราะก็เหมือนการออกลูกดีๆนี่เอง
เรื่องหนี้อย่าไปคิดมาก ผ่านมาแล้ว ให้มันผ่านไป
เรื่องที่ผ่านมา มองให้เป็นบทเรียนเพื่อจะได้ไม่ก้าวพลาดอีก
ทุกคนในนี้ก็เหมือนคุณ หมุนเป็นลูกข่าง กว่าจะรู้ตัว หนี้เพิ่มหนี้ ดอกเบี้ยซ้อนดอกเบี้ย
เอาตัวเองให้รอดก่อน เรื่องหนี้จ่ายคืนแน่นอน แต่ต้องใน "เวลาและราคาที่เหมาะสม"
ทุกคนเป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Wittawan.pan37

11 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #19564 โดย Pochako
ขอบคุณค่ะ พี่กอบัว ดีใจจังที่มีพี่กบัวและพี่อังเป็น. กำลังใจ. อิอิ

11 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #23122 โดย Pochako
สวัสดีค่ะ พี่กอบัวพี่อัง และพี่ๆทุกๆท่าน หลังจากที่หายไปเกือบ1เดือน ขอมาเล่าประสบการ์ในช่วงเกือนที่ผ่านมาค่ะ
ตอนนี้ปัจจุบัน มีหนี้บัตรเครดิตรอยู่2ใบคือKTC. และFirst Choice. รวมๆตอนนี้ก็น่าจะอยู่ที่110000บาท.  

First choiceโทรมาทุกวัน แต่พูดจาดี   แต่ที่แปลกกว่าทุกวัน วันนี้มีพนักงาน โทรมาแจ้งโครงการพิเศษสำหรับผู้ที่ตกงาน ดอกเบี้ยจาก28%เหลือ15%. แต่ต้งรีบส่งเอกสารเพื่อขอทำเรื่งอนุมัติภายในสิ้นเดือนนี้. คิดง่ายๆผ่อนจ่ายสบายๆ เดือนละ1500บาท รวม48งวด แต่คุณต้องจ่ายยอดบางส่วนมาก่อนเพื่อเดินเรื่อง. ง่ะ.   (มีแบบนี้ด้วย)

เท่านั้นยังไม่พอ ช่วงบ่ายKTCโทรมาบอกว่ามียอดค้าชำระซึ่งเราก็รู้อยู่แล้วว่ามีอดค้างแต่ผิดคาดค่ะ บอกว่าเรามียอดค้างกับบัตรอีกใบเป็นบัตรกดเงินสด ซึ่งเราจำได้ว่ามีการจ่ายปิดยอดไปตั้งแต่เดือนมิถุนายนแล้ว ปรากฎว่ามียอดที่ต้องจ่ายอีก1300บาท. อ่ายย๋า. มันมาจากไหนพนักงานอกว่าเราจ่ายยอดไม่คลุม บวกกับค่าธรรมเนียมจ่ายล่า.  เราก็เลยโมโหบอกว่าไม่จ่ายถ้าอยากได้ให้ไปฟ้องศาล. 

แล้วเราจะทำยังไงต่อไปดีล่ะเนี๊ยะ

11 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #26545 โดย Pochako
สวัสดี พี่ๆทุกท่านในชมรบ หายหน้าหายตาไปเป็นเดือน จะขอมาup date เรื่องของตัวเองให้ทราบกันนะคะ ตอนนี้ ยังพยายาม้ก็บเงิน เพื้อจะh/c. บัตร2ใบคือ
1.บัตรFC. ยอดหยุดอยู่ที่ 57,000  เจราจาปิด34,000ยังไม่ตกลงเพราะมีเลขในใจและพึ่งหยุดมา4เดือนรอไปก่อนคิดว่าน่าจะลดได้อีกซัก28,000. อิอิ.  ตั้งแต่20ตุลาคมถึงวันนี้ ยังไม่โทรมาเลยไม่รู้ว่าแอบซุ่มเตรียมฟ้องรึเปล่า 
2. บัตรKTC. ยอดรวมประมาณ60,000 โทรมาประนอมหนี้อย่าเดียวยังไม่เสนอส่วนลดปิด. 

และสุดท้ายเมื่อไม่นานมานี้พึ่งทราบว่ามีหนี้บัตรกดเงินสดKTC. ที่เราเคยปิดไปเป็นชาติแล้วโทรมาบอกว่ามียอดค้าง เราก็สงสัยว่ายอดอะไรเพราะเราจ่ายปิดไปแล้ว  ปรากรฎว่าพนักงานบอกว่าเราจ่ายยอดปิดขาดไป652 ตั้งแต่เดือนมิถุนา จนถึงวันนี้ ดิฉันโดนค่าธรรมเนียมทวงถามและดอกเบี้ยยังไม่รวมกับปัจจุบัน1785  เนื่องจากเราย้ายที่อยู่เลยไม่ได้รับใบแจ้งเลยไม่รู้ว่ามียอดค้างและที่สำคัญไม่เคยได้รับการติดต่อจากพนักงานเลย พอเราถามก็อ้างว่าติดต่อไม่ได้. 
โมโหมากกกกเลยเขียนหนังสือร้องเรียนไปที่ผู้ว่าการธนาคารแห่งประเทศไทย.  เลยอยากจะเอาข้อมูลมาแชร์ให้ท่านอื่นได้ทรบค่ะ ทราบความคืบหน้ายังไงเดือนหน้าจะมาเล่าให้ฟังนะคะ ^^

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.535 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena