หมายศาลแรก อีซี่บาย

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17563 โดย มือใหม่หัดขึ้นศาล
หมายศาลแรก อีซี่บาย was created by มือใหม่หัดขึ้นศาล
:im_here: มีเรื่องมาแชร์ค่ะ กำลังจะขึ้นศาลกับอีซี่บายวันศุกร์นี้ 27 กรกฎาคม (เข้าใจเลือกวันซะด้วย อิอิ) ได้ไปปรึกษาคุณอาและพี่อังที่สวนลุมสองครั้ง ยอดหนี้ 160,000 ต้น 70,000 ดอกกระฉูดมาก ระหว่างกำลังเตรียมตัวไปขึ้นศาลคุณอีซี่ ก็มีเสียงตามสายจาก KTC บอกว่ารอต่อคิวฟ้องอยู่นะจ๊ะ ยอด 130,000 แต่ถ้าอยากจ่าย เสนอให้จ่าย 6 เดือน เดือนละ 25,000 คุณพระ ! เงินเดือนยังไม่ถึง 15,000 เลยเจ้าค่ะ ตอนนี้เลยตัดสินใจจะจัดระเบียบเจ้าหนี้แล้วคือให้บังคับคดี เพราะเรามีหนี้ 4 เจ้า 6 ใบ รวมๆก็ 400,000 ไม่ประนีประนอมอะไรแล้ว และอยากให้ KTC ต่อคิวอีซี่บายเพราะหวังผล H/C อ่านมาหลายกระทู้ เห็นว่า KTC เคี่ยวและชอบฟ้องรวม เห็นว่าจะส่งฟ้องสิงหาคมนี้ จัดไป

ที่เลือกเส้นทางนี้เจ้านายไม่เห็นด้วย บอกว่าเดี๋ยวเราจะเสียหน้า เสียเครดิต เจ้านายขา ตอนนี้ไม่เหลือเครดิตที่ไหนแล้วค่ะ ขอเอาสตางค์และเงินเดือนอันน้อยนิดมาซื้อข้าวกินก่อนนะ เห็นบอกว่าจะพิจารณาขึ้นเงินเดือนให้ก็ทำลืมสนิท ก็จงเซ็นต์เอกสารหักเงินเข้ากรมบังคับคดีเสียเถอะ

มาดูกันต่อไปว่าเส้นทางจัดระเบียบสู้หนี้จะเป็นอย่างไรต่อไป ขอให้ทุกคนที่อ่านโชคดีหมดหนี้และมีความสุขค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17667 โดย Moodud
เป็นกำลังใจให้ค่ะ หมูก็ไปศาลมาแล้วของอีซี่เนี่ยแหละ ของหมูยอมความไป
หนี้+ดอก 128,XXX ลดลงมา 118,000 ผ่อน 36 เดือน @ ไม่ต่ำกว่า 1,000 บาท
ก็ OK ไปตามนี้ เป็นเจ้าแรก รองลงมาก็ใกล้แล้ว เรดดี้ เครดิต citi เฮ้อ !!! สู้ ๆ ค่ะ
แล้วอย่าลืมมาเล่าให้ฟังนะคะ ว่าไปศาลมาแล้วเป็นอย่างไรบ้าง หลังจากที่อ่านกระทู้ไปเยอะแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17671 โดย มือใหม่หัดขึ้นศาล
Replied by มือใหม่หัดขึ้นศาล on topic ตอบกลับ: หมายศาลแรก อีซี่บาย
ขอบคุณ คุณหมูมากค่ะที่ให้กำลังใจ :)ไปศาลได้เรื่องยังไงจะเอามาเล่าสู่กันฟังนะค๊ะ ขอเป็นกำลังใจให้คุณหมูและเพื่อนๆ พี่ๆ และสมาชิกทุกคนที่กำลังยิ้มสู้หนี้ค่ะ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17677 โดย Skynine
การอายัดเงินเดือนไม่น่ากลัวอะไร... เจ็บตัวน้อยสุด..

...การอายัดเป็นการใช้หนี้คืนเจ้าหนี้เหมือนกัน พี่อังก็โดนอายัดแล้ว...สิ้นปีนี้หมดกับเจ้าแรกที่อายัด

เท่ากับใช้หนี้ไปแล้ว 3 เจ้า ..ช่วงนี้จัดระเบียบให้เจ้าหนี้ มีเงินอีกเมื่อไร จะแฮร์คัตเจ้าที่เหลือ ที่ให้ส่วนลดดี

และเป็นที่น่าพอใจก็จะปิดควบคู่ไป..

คติพี่อัง เจ้าหนี้ไม่ต้องแย่งกัน..ได้หนี้คืนทุกคน...แต่ต้องไปเข้าแถวก่อน และเข้าแถวอย่างเป็นระเบียบ

อยู่ในความสงบ...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี (แม้จะโดนอายัด) สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

[/size][/color]
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: มือใหม่หัดขึ้นศาล

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17678 โดย มือใหม่หัดขึ้นศาล
Replied by มือใหม่หัดขึ้นศาล on topic ตอบกลับ: หมายศาลแรก อีซี่บาย
ขอบคุณพี่อังมากๆเลยค่ะ พี่และชมรมนี้เป็นทางสว่างของหนูและอีกหลายๆคนจริงๆ (o_O)

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17679 โดย Skynine

มือใหม่หัดขึ้นศาล เขียน: ขอบคุณพี่อังมากๆเลยค่ะ พี่และชมรมนี้เป็นทางสว่างของหนูและอีกหลายๆคนจริงๆ (o_O)

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17793 โดย Sura2519
มาเป็นกำลังใจให้อีกคนนะค่ะ พี่เบ๊นซ์^_^*
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: มือใหม่หัดขึ้นศาล

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17817 โดย มือใหม่หัดขึ้นศาล
ขอบคุณคุณน้องคนสวยค่ะ สู้ สู้ เช่นกัน

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17818 โดย มือใหม่หัดขึ้นศาล
ไปศาลมาแล้ว ทนายอีซี่บายมีข้อเสนอเบสิค เบสิคแบบที่หลายๆคนเคยได้ คือ ลดค่าติดตามทวงหนี้ ลดค่าธรรมเนียมใช้เงิน 13% ทำทุกอย่างให้ถูกกฎหมาย และให้ผ่อนชำระขั้นต่ำเดือนละ 1,000 เป็นเวลา 36 เดือน ในระหว่าง 36 เดือนก็หยุดดอกเบี้ย และหลังจากครบ 36 เดือนคิดดอก 15% ไม่มีอะไรใหม่ค่ะ ตามข้อเสนอใหม่ยอดหนี้เหลือ 148,000 ก็เอาไว้ไปเดินเกมส์กับ KTC ต่อ พักนี้เงียบๆไปคงจะเตรียมฟ้อง อย่าช้านะ KTC ที่รัก จะรอดูวันที่แกอยู่ในสภาพนี้ :hurt:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17820 โดย prapapan
ขอบคุณที่มาแชร์ข้อมูลครับ :สู้ๆ:
ของผมก็มีหลายเจ้าเหลือเกินแต่ก็จะจัดการแนวทางเดียวกันครับ คือไม่ประนอมหนี้กับรายไหน
ไปขึ้นศาล ให้อายัดเงินเดือนเพราะถ้าไมาทำอย่างนี้ส่งหนี้ไม่ไหวแน่ครับ
สู้ๆๆครับ :สู้ๆ:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17821 โดย มือใหม่หัดขึ้นศาล
ขอขอบคุณคุณ Prapapan ที่ให้กำลังใจค่ะ สู้ สู้นะค๊ะ :สู้ๆ:

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17830 โดย Skynine
การยอมความจ่ายหน้าศาล...หากว่าเรามีหนี้หลายเจ้า...ประเมินดูแล้วว่าจ่ายเกิน 30 เปอร์เซ็นต์ของเงินเดือน..

ให้อายัดเงินเดือนดีที่สุด....และแฮร์คัตทำได้ทุกช่วงไม่ว่าจะก่อนขึ้นศาล...ขึ้นศาลแล้ว แม้กระทั่งโดนอายัดเงินเดือน...

ก็ทำแฮร์คัตได้...แต่เราต้องมีเงินอยู่ในมือให้พร้อม...ระหว่างแฮร์คัตเราไม่เดือดร้อน..ทำควบคู่ไป หนี้หมดเร็วขึ้นได้..

การอายัดเป็นการใช้หนี้คืนเจ้าหนี้เหมือนกัน...อาจใช้เวลาบ้าง...ก็ช่าง....ไม่น่ากลัว หรือน่ากังวล พี่อังการันตี...

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี อายัดเงินเดือนเป็นการใช้หนี้คืนให้เจ้าหนี้...สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร

ผู้หญิงที่งามที่สุดในชมรมก็โดนอายัดเงินเดือนเหมือนกัน...

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17832 โดย เอี้ยก้วย
หวัดดีนู๋เบ๊นซ์ ว่าจะไปเป็นเพื่อนขึ้นศาลหลังจากที่รู้จากคุณอัง(ผู้หญิงที่งามที่สุดในชมรม)

ว่านู๋เบ๊นซ์ขึ้นศาลธนบุรี

ว่าจะไปสัมผัสบรรยกาศการขึ้นศาลจั๊กกะหน่อย

เพราะผมก็ต้องขึ้นศาลที่นั้น(ใกล้แล้วแร๊ะ)

เป็นกำลังใจให้คนหัวอก(ลูกหนี้)เดียวกัน สู้ สู้ ครับผม

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #17892 โดย ชายกลาง
สู้ๆครับ

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18287 โดย Ploylyly

เอี้ยก้วย เขียน: หวัดดีนู๋เบ๊นซ์ ว่าจะไปเป็นเพื่อนขึ้นศาลหลังจากที่รู้จากคุณอัง(ผู้หญิงที่งามที่สุดในชมรม)

ว่านู๋เบ๊นซ์ขึ้นศาลธนบุรี

ว่าจะไปสัมผัสบรรยกาศการขึ้นศาลจั๊กกะหน่อย

เพราะผมก็ต้องขึ้นศาลที่นั้น(ใกล้แล้วแร๊ะ)

เป็นกำลังใจให้คนหัวอก(ลูกหนี้)เดียวกัน สู้ สู้ ครับผม

ผมก็ขึ้นศาลแขวงธนบุรีครับ กะว่าวันจันทร์นี้จะไปขอคัดคำพิพากษาคดียูโอบี
รอลุ้นใจจะขาด จะได้ใช้หนี้แล้ว

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18308 โดย mojika
เป็นหนี้ของ อิซี่บายเหมือนกันค่ะ เพิ่งหยุดเดือนนี้เดือนแรก _ _" ยอดหนี้ประมาณ 6x,xxx ไม่รู้ว่าจะโดนทวงหนี้อย่างไรบ้าง แต่ไม่เป็นไรค่ะ เวลาอ่านเวปนี้แล้วเหมือนมีภูมิต้านทานไงไม่รู้ ^ ^

11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #18311 โดย เอี้ยก้วย
เป็นหนึ่งกำลังใจครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.939 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena