มือใหม่หัดหยุดจ่าย - ของพี่ลี

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31063 โดย june

แสนดี เขียน: แถวบ้านเรียกช้ามากค่ะคุณพี่ :love:

พี่ลีถามคุณนายแสนดีทีเถอะ โผล่มาได้ยังไง :laughing:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31066 โดย june

ไม่พบไฟล์ที่แนบ J3YCAWBLD0CCAJLNFM0CA71L8Z0CA71F6YICAX73K36CAY122JJCAYMT6HNCAZT5EA5CA87B151CA9NUEUCCA7O1RZ0CA1TJSTVCATSOP9ICAKTNR63CAA92YWQCARDVR3WCA3YQAH6CA4ONQ22CA3W3TRK.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31070 โดย juthatip.jj
ฮัดเช้ยยยยยย ใครนินทาหว่า
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: june

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31667 โดย mlek
สุขสันต์วันแห่งความรักค่ะพี่ลี....:wo:

ขอให้พี่ลีมีความสุขมาก ๆ ทั้งครอบครัวเลยนะคะ
สุขภาพแข็งแรง และเป็นพี่ที่น่ารักของพวกเราต่อไปค่ะ

ขอบคุณพี่ลีเมื่อครั้งที่ไปวันอบรมฯ ล่าสุดมา เกี่ยวกับเรื่องราวที่พี่ลีเล่าประสบการณ์ให้ฟัง

ชีวิตคนเราก็แบบนี้แหละเนอะพี่...ต้องสู้กันต่อไป...:bye:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31679 โดย Mommyangel
ของคุณ น้องเล็ก ที่เข้ามาขุดกระทู้ให้...ขอให้มีความสุขเช่นกันนะคะ...

ยัง...ยังไม่อัพเดท..เรื่องหนี้ใดๆ ทั้งสิ้น....ไว้อาทิตย์หน้าก่อน....

จะมาเล่าให้ฟังว่าเกิดอะไรขึ้น...

ที่ซุ่มโป่ง..อยู่เนี่ยะ...รออะไร...เรากำลังรออะไร...ไม่บอก..

ขอให้ท่่านประธาน...ท่านรองประธาน...(เราเองนี่หว่า..ลืมตัวไป)...ท่านกรรมการ และน้องๆทุกคน

มีความสุขในวันแห่งความรักนะคะ....Happy...Happy... ค่ะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31698 โดย tomyumkung
พี่ลี สู้ ๆ คร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

มีฟามสุขนะคร้าบบบบบบบ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31816 โดย Mommyangel
วันนี้...17 กุมภาพันธ์ 2556 เป็นวันครบกำหนด 2 ปี แห่งการผิดนัดชำระ...

นั่นหมายความว่า...พี่ลีหยุดจ่ายเริ่มผิดนัดครั้งแรก เมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ 2554...

สองปี...เต็ม...ที่พยายามบากบั่น...อดทน...เก็บเงิน..ทั้งที่เงินก็ไม่ค่อยจะมีให้เก็บซักเท่าไหร่

ผ่านประสบการณ์ต่างๆ มามาก..ทั้งการทวงหนี้ของบรรดาเจ้าหนี้เอง...และจากบริษัทรับจ้างทวงหนี้...

แต่ส่วนใหญ่...คำพูดก็ยังพอฟังได้...อาจเป็นเพราะ..พี่ลีใช้น้ำเย็น...ซะทุกครั้งไป...

แต่ถ้าพูดผิดหู....พี่ลีก็จัดหนักให้เหมือนกัน...รักษาสิทธิเต็มที่....

หนี้สินทั้งหมด บัตรพลาสติก 7 ใบ และสินเชื่อ อีกหนึ่งแห่ง ซิตี้แอ๊ดวานซ์

ยอดรวมหนี้ไม่มาก 370,XXX แต่ด้วยความที่เงินเืดือนน้อย...แล้วยังถูกหักเงินกู้ซื้อบ้าน

จนเหลือเงินในบัญชีน้อยนิด...อย่าว่าจะให้พอจ่ายขั้นต่ำเลย...จะกินใช้ให้พอแต่ละเดือนยังยาก

ก็อาศัยงานพิเศษทำ..ก็พอให้ได้กินได้ใช้..และมีเงินเก็บปลดหนี้บ้าง...

ไปขึ้นศาลมาแล้ว...สองครั้ง....ปิดจบกันไป...

ที่กำลังรอลุ้นอยู่ว่าจะฟ้องหรือเปล่า..ก็อีซี่บายนี่แหละ...

อาทิตย์หน้าจะไปเช็คหมายศาล...แล้วจะมาส่งข่าวอีกครั้งนะ...

ส่วนที่เหลืออีกสองบัตร อีอ้อน..กับ เคทีซี...พักไว้ก่อน...พักยาวเลย....

ถ้าส่วนลดไม่ดี...รอไปโน้น...

อยากจะบอกน้องๆ ทุกคนว่า...เราต้องอด....ต้องทน....เพื่อเป็นคนปลอดหนี้

ถึงระยะเวลามันจะนานซักแค่ไหน...ก็ต้องทน...

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31829 โดย dollar
เอาใจช่วยนะคะพี่ลี เป็นมือใหม่จะเริ่มหยุดจ่ายสิ้นเดือนนี้แล้วล่ะค่ะ ติดตามเรื่องราวของพี่ลีมาโดยตลอด สักวันหนึ่งมันจะผ่านไปค่ะพี่

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31834 โดย chaiti
โทรเข้าบริษัทเป็นการรบกวน โทรบ่อยก็เป็นการรบกวน ฟ้อง ศคบ ได้ครับ

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31835 โดย chaiti
การเข้ามาทวงถามหนี้ถึงที่บ้าน ที่ทำงาน เป็นการรบกวนกิจวัตรประจำวันของลูกหนี้ หรือแม้แต่การโทรบ่อยๆ ไม่มีเหตุจำเป็นอันสมควร ก็เป็นการรบกวน ละเมิดสิทธิ ฟ้อง ศคบ ได้ครับ เอาให้แหลกไปข้างหนึ่ง
(ปล.ก่อนรับโทรศัพท์ สอบถามชื่อ นามสกุล และบริษัทของผู้ที่โทรมาให้ครบถ้วนจะได้ฟ้องง่ายๆ) ^^

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31876 โดย Mommyangel
คุณ ชัย...

ขอบคุณนะคะ...แต่พี่ลีว่า...คุณชัยไป update profile ของคุณซักหน่อยดีกว่ามั๊ยคะ...

ไม่มีใครเห็นหรอกค่ะ..นอกจากผู้ดูแลระบบ....ให้ข้อมูลไว้น้อยมาก

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31880 โดย juthatip.jj
เอิ่มมมมม ใครเข้ามาสอนจระเข้ว่ายน้ำคะเนี่ยยยยย :shy:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #31999 โดย aruchat
พี่ลีสวัสดีคะ สบายดีนะคะ จูลี่แวะมาทักทาย

พี่ลีใกล้เป็นไทยังคะ สู้ๆๆคะบอกตังเองด้วย 5555

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #32001 โดย Mommyangel

juliet เขียน: พี่ลีสวัสดีคะ สบายดีนะคะ จูลี่แวะมาทักทาย

พี่ลีใกล้เป็นไทยังคะ สู้ๆๆคะบอกตังเองด้วย 5555

โห..หล่อน...หายไปจนพี่ลืมเธอไปแล้ว....โผล่มาได้ไงเนี่ยะ

ใกล้เป็นไทแล้วค่ะ...เหลืออีกสามใบ...ตอนนี้เฉยๆ แล้ว...

แล้วน้องเป็นไงบ้างคะ...เรื่องหนี้จบหรือยัง...มาเล่าให้ฟังบ้างซิ...

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #32011 โดย Thanpao
การเข้ามาทวงถามหนี้ถึงที่บ้าน ที่ทำงาน เป็นการรบกวนกิจวัตรประจำวันของลูกหนี้ หรือแม้แต่การโทรบ่อยๆ ไม่มีเหตุจำเป็นอันสมควร ก็เป็นการรบกวน ละเมิดสิทธิ ฟ้อง ศคบ ได้ครับ เอาให้แหลกไปข้างหนึ่ง
(ปล.ก่อนรับโทรศัพท์ สอบถามชื่อ นามสกุล และบริษัทของผู้ที่โทรมาให้ครบถ้วนจะได้ฟ้องง่ายๆ)

อาเปาว่า นายชัยคงแก่เรียนมากไปหน่อย ร้อนวิชา บางทีก็ตอบ

ถูก บางทีก็แนะไปพงหญ้า แต่เพิ่งเห็นว่า มาแนะเจ้าแม่มือโปร ไม่ใช่

มือใหม่อย่างคุณลีแล้ว มึน กวน ฮา จริงๆ :laughing:

เออ ศคบ คืออะไร อาเปา งง :shy:

11 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #32080 โดย aruchat
พี่ลีจูลี่มารายงานตัวเรื่องหนี้ของน้องเล่าไว้ที่กระทู้พี่แสนดีคะ

คำเตือนก่อนอ่านต้องพกยาดม ยาหม่องด้วยนะเดี่ยวเป็นลม 555

น้องขอมัน 65000มันไม่อยากได้เล่นตัวอีกหล่ะ จูลี่ละเซ็งเป็ด

11 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #34202 โดย aruchat
พี่ลีสบายดีไหมอากาศร้อนมั่กม๊าก รักษาสุขภาพนะคะ จูลี่มีเรื่องหนี้มาเล่าต่อแบงค์ไทยพาณิชย์

ที่เคยบอกว่าขอต่อรองที่ ยอด 65000 บาทยอดหนี้ของจูลี่ถึงวันฟ้อง 154xxx บาท :ไม่ยอม:

ตกลงยอมจ่ายที่ยอด 70000 บาทจ่ายไปเมื่อสิ้นเดือนที่ผ่านมา หมดเวรหมดกรรมกันที

เหลืออีกหนึ่งบัตรแต่หมดอายุความไปแล้วหล่ะ สู้คะพีลีเราต้องสู้

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35396 โดย Mommyangel
ปล่อยกระทู้ต้วเอง..ตกน้ำจ๋อมแจ๋ม...

ใครก็ได้....มาช่วยขุดให้ทีซิ

..ไว้ตอนบ่ายๆ จะมาต่อนะจ๊ะ

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35409 โดย ntps
คิดถึงพี่ลีเช่นกันค่ะ เราเจอกันเมื่อต้อง Like and Share ^^

มาช่วยขุดกระทู้พี่ค่ะ ของดีๆ ที่ควรอ่านค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #35412 โดย ntps

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.879 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena