ได้รับหมายศาล

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9881 โดย 999
ดิฉันได้รับหมายศาลจะไปปรึกษาในวันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2555 ได้ใช่ไหมค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9886 โดย Pych
ไปได้เลยครับบ่ายๆ วันอาทิตย์ ดูกระทู้นี้นะครับ ถ้าไม่มีประกาศเปลี่ยนแปลงใดๆ ก็แสดงว่าไปได้ครับ

กิจกรรมให้คำปรึกษานอกสถานที่ของชมรมทุกวันอาทิตย์ที่สวนลุม
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=720&Itemid=29#720

แต่ก่อนไปปรึกษาคุณอา ช่วยอ่านกระทู้เป็นความรู้ติดตัวไว้บ้างด้วยนะครับ

ความหมายของ วันนัดไปศาล
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=6915&Itemid=29

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=29

เตือนไม่รู้เป็นครั้งที่เท่าไหร่แล้ว สำหรับผู้ที่จะไปขึ้นศาล
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8372&Itemid=29

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=29

ขอบเขตอำนาจศาลปี 55
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1642&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9888 โดย ntps
^^ พี่ Anakin เบลอค่ะ ทำงานหนัก ท่านอสูรตัวพ่อ
ใช้งานไม่มีวันพัก :เฮ้อ:
น้องเขาหมายถึงวันอบรมที่ 29 เมษา ค่ะ

ไปได้ค่ะ คุณอาทั้ง 2 ท่านมาร่วมเป็นวิทยากร และก็ให้คำปรึกษา
ดั่งเคย ที่ด้านล่างห้องรับรองของมพบ. อาจจะต้องรอหน่อยนะค่ะ
ประมาณช่วงบ่าย 2 ขึ้นไปค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9898 โดย Champcyber99

999 เขียน: ดิฉันได้รับหมายศาลจะไปปรึกษาในวันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2555 ได้ใช่ไหมค่ะ

ไปได้ครับ คุณอาทั้ง 2 ท่านมาแน่ครับ 29-4-55 ถ้าคุณอาทั้ง 2 ท่านติดอบรมอยู่วันนั้นเราก็มีท่านประธาน รองประธาน กรรมการท่านอึ่นๆ มาในงานนี้ ปรึกษาได้ทุกท่านครับ ใจเย็นๆนะครับหาอ่านมากๆๆนะครับจะได้มีแนวทาง

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9904 โดย oam
ไม่ได้ลงชื่ออบรมวันที่ 29-4-55 คะ แต่ OAM จะเอาหมายศาลไปคุยกับอาจารย์ดูได้ไหมคะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #9915 โดย Pych
ถ้าปรึกษาเรื่องหมายศาลกับคุณอาอย่างเดียว ไม่เข้าอบรมก็นั่งรอชั้นล่างได้ครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10286 โดย 999
ดิฉันเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ แต่ได้อ่านและปฏิบัติตามคำแนะนำของชมรมมาตามขั้นตอนตลอดประมาณ 7 เดือน ขณะนี้กำลังจะปิดบัญชีของ กรุงศรีฯ จำนวน 17,497.41 บาท ได้ส่วนลด 8,000 บาท ได้รับหนังสือยันยันเงื่อนไขการผ่อนชำระหนี้จากบริษัทสำนักกฏหมายแล้ว และได้โทรไปธนาคารเพื่อขอหนังสือมอบอำนาจจากธนาคาร ทางธนาคารบอกว่าไม่มีหนังสือมอบอำนาจแต่เมื่อชำระแล้วประมาณ 3 วัน ให้โทรแจ้งธนาคารอีกครั้ง ธนาคารจะออกหนังสือปลดหนี้ให้อีกที ถามว่าควรจะชำระหนี้ไหม

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10287 โดย Ly89

999 เขียน: ดิฉันเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ แต่ได้อ่านและปฏิบัติตามคำแนะนำของชมรมมาตามขั้นตอนตลอดประมาณ 7 เดือน ขณะนี้กำลังจะปิดบัญชีของ กรุงศรีฯ จำนวน 17,497.41 บาท ได้ส่วนลด 8,000 บาท ได้รับหนังสือยันยันเงื่อนไขการผ่อนชำระหนี้จากบริษัทสำนักกฏหมายแล้ว และได้โทรไปธนาคารเพื่อขอหนังสือมอบอำนาจจากธนาคาร ทางธนาคารบอกว่าไม่มีหนังสือมอบอำนาจแต่เมื่อชำระแล้วประมาณ 3 วัน ให้โทรแจ้งธนาคารอีกครั้ง ธนาคารจะออกหนังสือปลดหนี้ให้อีกที ถามว่าควรจะชำระหนี้ไหม

อ่านรายละเอียดในใบยืนยันให้ครบถ้วนตามที่เจรจา และหมดภาระหนี้ซึ่งกันและกัน ก็เป็นอันใช้ได้ครับ

หรือจะเอาไปเปรียบเทียบในห้อง นิทรรศการเอกสารหนี้ ก่อนก็ได้ครับ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=9881&Itemid=29
ปล. คุณน่าจะถามต่อในกระทู้ของคุณเองนะครับ....กระทู้นี้เอาไว้ให้สมาชิกหาข้อมูลเพื่อศึกษานะครับ

รบกวนคุณอนาคิน IT Man ประจำเว็ปด้วยครับ....

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10289 โดย 999
ขอโทษค่ะ และขอขอบพระคุณมากที่ได้รับคำตอบ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.416 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena