รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9641 โดย linlee6969
พอดีเป็นหนี้บัตร K-express cash ของกสิกรอยู่ประมาณ 20000 ไม่ได้จ่ายมาประมาณ 6 เดือนแล้ว พอเราจะเริ่มชำระโดยนำบัตรไปสอดที่ตู้และกดชำระ ตอนนี้บัตรโดนธนาคารยึดไปแล้วแต่คิดว่ากำลังจะส่งต่อเราควรต้องไปติดต่อที่แบงค์เพื่อส่งต่อหรือว่าเรานำใบเสร็จเก่าไปชำระได้เลยคะ

ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9642 โดย Skynine
[size=4]ไม่ทราบว่าคุณมีหนี้บัตรนี้บัตรเดียวหรือว่ามีหลายบัตร หากว่าอย่างไรแล้วก็ติดต่อกับแบงก์ก่อน....[/size]

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9643 โดย linlee6969
มีบัตรเดียวค่ะ เราต้องไปติดต่อแบงค์ก่อนใช่มั้ยคะถึงจะทำการชำระหนี้ได้ แล้วจะติดแบคลิสมั้ยคะ
พอดีเคยมีบัตรอิออนแต่ไมไ่ด้ใช้มา 2 ปีแล้ว แต่พอเราต้องการจะใช้กลับใช้ไมไ่ด้
บอกว่าไม่ผ่านสัญญาอะไรสักอย่างนี่แหล่ะค่ะ ก้อเลยคิดว่าเป็นเพราะบัตรนี้รึป่าว
แต่ถ้ามันเป็นจริงๆ ก้อคงจะลำบากกำลังจะซื้อรถด้วยค่ะ

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9644 โดย Champcyber99
ติดต่อแบงค์ก่อนคุณไม่ชำระ 6 เดือนแล้วบัตรมันปิดไปแล้วทำอะไรไม่ได้อีกในบัตรใบนั้นติดต่อเจ้าหนี้ต่อรองเรื่องชำระเงิน การมีบัตรเครดิตนั้นเจ้าหนี้เขามีวัตถุประสงค์ ให้เราใช้จ่ายบัตรทันที่คุณไม่ใช้ 2 ปีเจ้าหนี้เขาก็ปิดบัตรคุณไปอัตโนมัติครับ ดีแล้วครับจะได้ไม่มีปัญหาเพิ่มอีก ก่อนซื้อรถไปปิดหนี้กสิกรก่อน เรื่องซื้อรถก็ไม่มีปัญหา ก่อนจะก่อหนี้คิดก่อนว่ามันจำเป็นไหม ส่วนมากคนที่เป็นหนี้เพราะรถซื้อมาประดับบารมีกันเป็นส่วนใหญ่พูดง่ายๆๆ โอเวอร์เงินจะกินแทบไม่มีแต่ยอมอดเพราะไปผ่อนรถ ยอมเป็นหนี้เพราะรถมันไม่เท่เลย
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9762 โดย linlee6969
chaowalert ขอบคุณค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10842 โดย plalaneekornka
ก่อนจ่ายเราต้องเช็คบัตรก่อนหรอค่ะ ว่าใช้ได้ไม่ได้
งั้นจะไปเช็คดูก่อนว่าใช้ได้ไหม
ถ้าจ่ายเข้าไปตอนที่บัตรใช้ไม่ได้จะเป็นยังไงค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10899 โดย noompla

plalaneekornka เขียน: ก่อนจ่ายเราต้องเช็คบัตรก่อนหรอค่ะ ว่าใช้ได้ไม่ได้
งั้นจะไปเช็คดูก่อนว่าใช้ได้ไหม
ถ้าจ่ายเข้าไปตอนที่บัตรใช้ไม่ได้จะเป็นยังไงค่ะ

ก่อนจ่ายควรติดต่อเจ้าหนี้ ถึงยอดหนี้ และดอกเบี้ย รวมถึงระยะเวลาในการชำระน่ะครับ ซึ่งก็จะทราบช่องทางในการชำระด้วย
บัตรอาจจะใช้ไม่ได้ แต่เวลาชำระสามารถอ้างถึงเลขที่สัญญาได้น่ะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.386 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena