แบบนี้ใช่เอกสาร Hair Cut หรือเปล่าครับ

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9562 โดย Ziaew22
แบบนี้ใช่เอกสาร Hair Cut หรือเปล่าครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่าหัวหนังสือจะเป็น Citibank แต่อันนี้เป็นชื่อสำนักงานกฏหมายที่รับเรื่อง

แล้วแบบนี้เวลาผมไปจ่าย ผมต้องใช้ใบแจ้งหนี้เก่าของ Citibank ได้เลยใช่ไหมครับ

ขอความรบกวนด้วยครับ เพิ่งจะปิดเป็นใบแรก

ขอบคุณครับ :)
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9564 โดย june

จากที่อ่านแล้วนะคะ ถ้าเป็นไปตามที่น้องได้คุยกันและตกลงยอดใช้หนี้กับทางสนง.กฎหมาย

ตามที่ระบุไว้ในหนังสือฉบับนี้พร้อมทั้งรายละเอียดที่คุยกันก็ตามนั้นก็ถือว่าเป็นหนังสือลดยอด

หรือตามที่ชมรมเรียกว่า Hair-Cut นั่นล่ะค่ะ อันที่จริงเรามีตัวอย่างอยู่ในห้องนิทรรศการเอกสารหนี้

แต่น้องเป็นสมาชิกใหม่คงไม่ทราบเลยยังไม่ได้เข้าไปดู หากไม่แน่ใจจะเอาให้ชัวร์ปึ๊ก... :pray: :pray:

พี่เป้แนะนำให้น้องโทรไปสอบถามที่ซิติแบงค์เลยค่ะ เพราะพี่เป้ก็ใช้วิธีนี้มาก่อนค่ะ... :shy: :shy: :shy:

ขอให้น้อง deleter โชคดี ปลดหนี้ได้หมดเร็วๆนะคะ... :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9566 โดย ntps
ถ้าเงื่อนไขและจำนวนเงินเป็นไปตามที่คุณตกลงกันไว้
ก็โอเคค่ะ แต่เขาระบุช่องทางจ่าย คุณก็ต้องจ่ายตาม
นั้นนะค่ะ ใช้ใบแจ้งที่มีบาร์โค๊ดของแบงค์ แล้วเก็บเอกสาร
ทุกอย่างไว้ รอหนังสือปิดอีกฉบับค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9572 โดย Ziaew22
ขอบคุณ คุณพี่ poopae และ คุณพี่ kaewja มากๆ ครับ ที่ให้คำแนะนำครับ :)

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9585 โดย Sura2519
ยินดีด้วยนะค่ะ. ไม่ทราบว่าหยุดชำระหนี้มากี่เดือนค่ะ

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9595 โดย Champcyber99

deleter เขียน: แบบนี้ใช่เอกสาร Hair Cut หรือเปล่าครับ ตอนแรกผมเข้าใจว่าหัวหนังสือจะเป็น Citibank แต่อันนี้เป็นชื่อสำนักงานกฏหมายที่รับเรื่อง

แล้วแบบนี้เวลาผมไปจ่าย ผมต้องใช้ใบแจ้งหนี้เก่าของ Citibank ได้เลยใช่ไหมครับ

ขอความรบกวนด้วยครับ เพิ่งจะปิดเป็นใบแรก

ขอบคุณครับ :)

ถ้าไม่แน่ใจอ่านในนี้ลองเทียบดูแต่ของคุณผมอ่านแล้วโอนะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=29 ตัวอย่างใบh/c

12 ปี 3 วัน ที่ผ่านมา #9733 โดย Ziaew22
ผมหยุดจ่ายตั้งแต่เดือนกันยายน 54 ครับ

เห็นทางสำนักงานกฏหมายบอกว่ากำลังส่งเรื่องฟ้อง แต่เห็นว่าได้ส่วนลดเยอะแล้วตั้งแต่หยุดจ่ายมาก็พอจะเก็บเงินได้บ้าง เลยปิดไปแล้วครับ

เมื่อเช้าโทรไปคุยกับสำนักงานกฏหมายแล้ว เค้าบอกว่ายอดที่ผมชำระได้เข้าระบบแล้ว ประมาณต้นเดือนหน้าจะมีหนังสือปิด ส่งมาให้ครับ

ตอนนี้ยังเหลือ Citibank Ready Credit อีกใบ หยุดจ่ายพร้อมกันกับใบนี้ครับ คือตั้งแต่เดือนกันยายน 54 เค้าให้ส่วนลดจากยอด 88,xxx บาท เหลือ 50,000 บาท แต่ต้องจ่ายภายในสิ้นเดือนนี้

ใบนี้สงสัยคงต้องไปขึ้นศาลก่อนล่ะครับ เพราะว่าเพิ่งจะปิดบัตร VISA ไป ต้องขอเวลาเก็บเงินอีกสักหน่อย แล้วค่อยว่ากันอีกที

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ :)

12 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #9760 โดย Skynine
o_) o_) o_) o_) o_) แวะเอากำลังใจมาให้ ...ขอแสดงความยินดีด้วยที่ปิดหนี้ได้ เก็บเอกสารไว้ให้ดีนะ (ใบยืนยันการชำระหนี้ ใบเสร็จ ใบปลดหนี้) เพื่อเป็นหลักฐานว่าเราได้หมดพันธะกับเจ้าหนี้นี้แล้ว....ไม่เกี่ยวข้องไม่ว่ากรณีใดๆ ทั้งสิ้น
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ ....พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_) o_) o_)

12 ปี 2 วัน ที่ผ่านมา #9791 โดย Ziaew22
ขอบคุณพี่อังมากครับ :)

12 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #9892 โดย nun
เก็บเงินเก่งมากๆค่ะ

12 ปี 1 วัน ที่ผ่านมา #9895 โดย Pachiby8
ดีใจด้วยนะคะ ตอนนี้ บัตรเครดิตของซิตี้ เขาให้ส่วนลด 50% ค่ะ ดิฉันยังไม่มีให้เขาเลยค่ะ ต้องน้ำลายไหลอดไปก่อน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.553 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena