Easybuy มาแล้วครับ

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9521 โดย Nop2519
ได้รับหมายศาลแล้ว แต่ผมสงสัยว่าทำไมยอดฟ้องเยอะกว่าเงินต้นเยอะมาก
ยอดเงินต้น 100000 ยอดฟ้อง 180000
หยุดจ่ายมา 3 ปีครับ อยากทราบว่าเจ้านี้หมกเม็ดหรือเปล่า
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9568 โดย Nop2519
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวได้หมายจากต่างจังหวัดมา จะไปปรึกษาที่สวนลุมนะครับ ขอบคุณครับ :wake: :wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9576 โดย tan_warn
มีตัวนี้เหมือนกันค่ะหยุดจ่ายตั้งแต่ ธันวาคม 53

คงจะได้หมายศาลเร็วๆนี้ แน่เลย ยอด 77,+++

เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ

12 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #9852 โดย Nop2519
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวคงถือหมายศาลไปปรึกษาที่ชมรมหน่อยนะครับ
แต่ที่คิดไว้ คงเจรจาผ่อน 1000-2000 ไปก่อนซัก 1 ปี รอตัวอื่นหมดกะรอโบนัสจะได้่ ปืดๆครับ

12 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา - 9 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #9884 โดย Pych

คุณโดนฟ้อง 180,000 แต่คุณบอกจะขอเจรจาผ่อน 1000-2000 ไปก่อน

คุณศึกษาข้อมูลบ้างไหมครับ ขอผ่อน 1000-2000 ใครจะไปยอมคุณครับ

ผ่อนสิบปียังไม่หมดหนี้กันเลยครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=9240&Itemid=29

บางส่วนจากกระทู้ของพี่นกกระจอกเทศ

การไปขึ้นศาล มีอยู่ 3 แนวทาง...ดังนี้
1. ไปศาลเพื่อไปต่อสู้คดี เพื่อให้รู้ผล แพ้-ชนะ คดี กันไปข้างหนึ่ง ....

2. ไปศาลเพื่อการไกล่เกลี่ย ประนีประนอมยอมความกับทนายโจทก์ ........
ฝ่ายโจทก์มักจะไม่ยอมให้ผ่อนต่อในระยะเวลายาวๆอีกต่อไป ส่วนมากก็จะบังคับให้ผ่อนให้หมดภายในระยะเวลา 1 ถึง 2 ปี (แต่บางรายอาจขอได้นานสูงสุดถึง 3 ปี)

3. ไปศาลเพื่อร้องขอความเมตตากรุณาจากศาล โดยขอให้ท่านช่วยตัดลดมูลหนี้บางอย่างลงมาให้บ้าง ....

พี่นกอุตส่าห์เขียนแนวทางการไปศาลไว้แล้ว แต่คุณไม่ศึกษา

หาความรู้ด้วยตัวคุณเองเลยนี่ครับ จะมานั่งถามๆ แล้วรอคำตอบ

ทั้งๆ ที่คำตอบมันก็มีอยู่ในกระทู้ปักหมุด กระทู้ในห้องต่างๆ มากมาย

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.395 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena