คนเป็นหนี้

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8736 โดย palm7314
คนเป็นหนี้ was created by palm7314
เป็นหนี้บัตรเครดิต สินเชื่อบุคคล ยอดรวมกันประมาณ ล้านกว่าบาท หยุดจ่ายมาประมาณ 5 ปี ไม่ได้จ่ายเพราะตกงาน และจนถึงปัจจุบันก็ยังไม่ได้เคยจ่ายหนีเลย น่าจะโดนฟ้องไปหลายรายแล้ว ไม่ได้ติดตามเลย เพราะไม่ได้เคยเข้าบ้าน ตอนนี้แม่โทรมาบอกว่า มันจะเข้ามายึดของในบ้าน ทำได้ด้วยเหรอ ใครมีความรู้ช่วยบอกที กระผมไม่ได้เป็นเจ้าบ้านครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8739 โดย meawpung
ถ้า ศาลมีคำสั่งบังคับคดีแล้ว ก็น่าจะยึดได้ครับ ลองไปอ่านในกระทู้ปักหมุดดูนะครับ

หนีไปตั้ง 5 ปีแล้วนี่นา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8740 โดย Ly89
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=2194&Itemid=29

นิยาม" ของคำว่า Hair-cut
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

อายุความในการฟ้องร้อง คดีแพ่ง (หนี้เงิน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=813&Itemid=29

ข้อต่อสู้ในคดีแพ่งที่ลูกหนี้ควรศึกษา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=1897&Itemid=29

เจ้าหนี้สามารถ ยึด อายัดทรัพย์สิน ที่มีชื่อของลูกหนี้เป็นเจ้าของเท่านั้น ของภายในบ้าน ถือเป็นกรรมสิทธิ์ของเจ้าบ้าน....

คุณไปสำรวจหนี้ทั้งหมดดู ว่ามันไปถึงไหน เท่าไหร่แล้ว ไปเช็คที่บูโรดูก่อน

เป็นหนี้ ก็ต้องใช้คืน จะหนีไปตลอดชีวิตไม่ได้หรอกครับ....ชมรมเราไม่สนับสนุนการชักดาบ....

แต่ให้ใช้หนี้คืนเมื่อพร้อมครับ.......

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8741 โดย Ly89

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8744 โดย ntps
ถ้าคุณไม่ได้เป็นเจ้าบ้าน ยึดไม่ได้ แต่ต้องให้เจ้าบ้านยัน ห้ามเข้า
และแจ้งว่า ของทั้งหมดเป็นของเจ้าบ้านเท่านั้นค่ะ

หนี้ไม่มีวันสูญหาย ยกเว้น จ่ายปิดหนี้เท่านั้นค่ะ จะผ่านมากี่ปี
กี่เดือน การเจรจาและการขอส่วนลดเพื่อปิด ทำได้ตลอดค่ะ

ไปแก้ปัญหาของคุณเองนะค่ะ อย่าให้พ่อแม่เดือดร้อนเลยค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8777 โดย Champcyber99
การที่เราเป็นหนี้แล้วไม่ใช้หรือไม่ติดต่อเจ้าหนี้ มันก็เป็นอย่างที่เป็นอยู่ มันไม่มีผลดีกับเราเลย คิดใหม่ทำใหม่ตราบใดเราไม่ใช้หนี้ หนี้มันก็จะตามไปหลอกหลอนคุณตลอดไป หาทางแก้หนี้ที่เราเป็นคนก่อมันขึ้นมา มันมีทางออกครับเรื่องเล็กมาก คนที่เขาล้มละลาย เขายังกับมาเป็นเศรษฐีได้ คุณก็ทำได้เพราะคุณก็เป็นคน คนหนึ่ง หาอ่านให้เข้าใจแล้วทางออกมันก็มา โชคดีเด้

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #8795 โดย Skynine

palm7314 เขียน: เป็นหนี้บัตรเครดิต สินเชื่อบุคคล ยอดรวมกันประมาณ ล้านกว่าบาท หยุดจ่ายมาประมาณ 5 ปี ไม่ได้จ่ายเพราะตกงาน และจนถึงปัจจุบันก็ยังไม่ได้เคยจ่ายหนีเลย น่าจะโดนฟ้องไปหลายรายแล้ว ไม่ได้ติดตามเลย เพราะไม่ได้เคยเข้าบ้าน ตอนนี้แม่โทรมาบอกว่า มันจะเข้ามายึดของในบ้าน ทำได้ด้วยเหรอ ใครมีความรู้ช่วยบอกที กระผมไม่ได้เป็นเจ้าบ้านครับ

:wo: :wo: :wo: :wo: แล้วตอนนี้ได้งานทำหรือยัง อย่างไรพี่อังขออวยพรให้คุณได้งานใหม่และเงินเดือนดีๆ นะ การเป็นหนี้ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไร ไม่ต้องไปหนีกลับบ้านซะนะ สงสารแม่บ้าง การหนีไม่ใช่ทำให้หนี้หายนะ กลับมาสู้แล้วหนี้จะหายไปด้วยหนึ่งสมอง สองมือ สองเท้าของเราเอง กลับมาตั้งต้นชีวิตใหม่ หากยังไม่ได้งานก็หางานทำ ค่อยๆ เก็บเงินไว้ ประหยัดแต่ไม่อด ข้อสำคัญไม่สร้างหนี้เพิ่ม อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง (หากทำงานแล้ว) ช่วงนี้มีเวลาว่างก็อ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่าน (กระทู้ปักหมุดสีแดง เห็นกี่หมุดอ่านให้หมด) และอ่านกระทู้พื่ๆ เพื่อนๆ ด้วยจะได้เกิดแนวทาง และขอแนะนำ ห้องเล่าชาวหนี้ ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ ห้องนิทรรศการเอกสารหนี้...คลังความรู้ทั้งนั้น รีบอ่านซะนะ :wo: :wo: :wo:

สโลแกนของชมรมหนี้ฯ

“เราสอนให้เพื่อนจับปลา

เราต่อต้านการทวงหนี้โหด

เราไม่ส่งเสริมการชักดาบ”

o_) o_) o_) ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.404 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena