ถามท่านผู้รู้ครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #737 โดย ็Horizon1308
หยุดชำระหนี้มา ๔ ปีกว่าๆ บริษัททนายเพิ่งตามหาเรา ติดต่อเราได้ เขาจำฟ้องร้องเราได้ไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #738 โดย Pych
ถ้าจะฟ้อง เขาฟ้องได้ตั้งนานแล้วครับ เพราะการฟ้องร้อง จะฟ้องตามเขตอำนาจศาล ตามที่อยู่ในทะเบียนบ้านของจำเลย

ถ้าไม่ได้จ่ายมา 4 ปีแล้ว ผมว่าคุณไปเช็คเครดิตบูโรดีกว่าครับ ถ้าหมดอายุความไปแล้ว จะได้ขอส่วนลดได้แบบมิดด้าม

แล้วก็ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยได้ไหมครับ เจ้าหนี้คือใคร เป็นบัตรเครดิตหรือสินเชื่อส่วนบุคคล ยอดตอนหยุดอยู่ที่เท่าไร ตอนนี้บริษัทที่ทวงชื่อบริษัทอะไร มีหนี้กี่เจ้า เป็นต้น

แล้วก็อยากให้ไปอ่านกระทู้ "วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน"
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

เพื่อจะได้มีความรู้ ความเข้าใจเบื้องต้น สำหรับลูกหนี้อย่างพวกเราครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.299 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena