แบงค์ไหนฟ้องเร็วสุด

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6802 โดย กลัวหนี้
แบงค์ไหนฟ้องเร็วสุด was created by กลัวหนี้
อยากถามว่า แบงค์
ไทยพาณิชย์
กสิกร
ktc
แบงค์ไหนฟ้องเร็วสุด โดยประมาณนาน แค่ไหน ส่วนลดแบงค์ในได้เท่าไหร่
ประมาณกี่เดินค่ะถึงจะได้ส่วนลดงาม ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6803 โดย Pachiby8

กลัวหนี้ เขียน: อยากถามว่า แบงค์
ไทยพาณิชย์
กสิกร
ktc
แบงค์ไหนฟ้องเร็วสุด โดยประมาณนาน แค่ไหน ส่วนลดแบงค์ในได้เท่าไหร่
ประมาณกี่เดินค่ะถึงจะได้ส่วนลดงาม ๆ

ฟ้องเร็วสุด citi ประมาณ 5-6 เดือนหลังจากหยุดจ่าย
ส่วนลดที่ได้มา 40-50% นิดๆ ของเรดดี้ กับเฟิสช้อย อันนี้ขึ้นอยู่กับฝีมือค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6804 โดย Pachiby8

กลัวหนี้ เขียน: อยากถามว่า แบงค์
ไทยพาณิชย์
กสิกร
ktc

ฟ้องเร็วสุด citi ประมาณ 5-6 เดือนหลังจากหยุดจ่าย
ส่วนลดที่ได้มา 40-50% นิดๆ ของเรดดี้ กับเฟิสช้อย อันนี้ขึ้นอยู่กับฝีมือค่ะ

แต่ส่วนแบงค์ที่ถามมามีแค่ KTC ที่รู้ว่าฟ้องรวม แต่จะรอให้เกือบหมดอายุความถึงจะฟ้อง ตอนนี้ของดิฉันก็เงียบมากค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6805 โดย Pych

ไทยพาณิชย์
กสิกร
ktc

อ่านกระทู้นี้ให้เข้าใจก่อนเลยครับ คำตอบ 3 ข้อจากคำถามของคุณอยู่ในนั้น
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29

ส่วนลดทั้งสามแบงค์ไม่ค่อยงามทั้งนั้นเลยครับ ต้องแบงค์ต่างชาติถึงจะมีส่วนลดงามมากๆ ครับ
KTC ฟ้องช้าสุด จากสถิติแล้ว กสิกรน่าจะฟ้องก่อนตามมาด้วยไทยพาณิชย์และ KTC

แต่ก็ขึ้นกับยอดค้างชำระด้วยว่ามากแค่ไหน และการรับโทรฯทวงหนี้ด้วยครับ

อ่านกระทู้ต่อไปนี้ให้เข้าใจด้วยนะครับ แล้วค่อยมาถามใหม่

1. วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

2. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=939&Itemid=29

3. สิ่งที่สมาชิกควรทำ

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=710&Itemid=29

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6815 โดย meawpung
ซิตี้แบงค์ฟ้องเร็วฟ้องไว แต่ก็ต่อแล้วได้ส่วนลดดีพอสมควรครับ

ค่อยๆอ่านกระทู้ไปนะครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6817 โดย Champcyber99

ไทยพาณิชย์
กสิกร
ktc

ไม่มีอะไรแน่นอนการฟ้องของเจ้าหนี้สมาชิกท่านอื่นๆๆที่ได้รับหมายศาลเร็วเช่น ซิตี้ นั้นเราคิดว่าแบงค์นี้ฟ้องเร็วมันไม่แน่ครับบางท่านเป็นปีก็มีที่ยังไม่ฟ้องผมบอกได้ว่าไม่แน่ครับแต่เขาฟ้องเราแน่ถ้าเราหาจ่ายเจ้าหนี้ไม่ได้วันนั้นมันก็มาถึงครับช้าเร็วก็มาอยู่ดี :สู้ๆ:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6823 โดย ntps

ไทยพาณิชย์
กสิกร
ktc

อย่ามัวแต่ถาม ด้านบนกระทู้ เขาเรียกว่า ปักหมุดมีไว้ให้อ่านค่ะ
คำตอบที่คุณต้องการถามก็อยู่ในนั้น โปรดอ่านก่อนตั้งคำถาม
นะค่ะ ถ้าไม่มี แล้วค่อยตั้งกระทู้ถามค่ะ

การฟ้องเร็วหรือช้า อยู่ที่เจ้าหนี้และลูกหนี้ แบงค์เดียวกัน คนทวง
สำนักงานเดียวกัน คนหนึ่งถูกฟ้องจะอายัด อีกคนไม่ถูกฟ้องเลย
เอาอะไรแน่นอน หากคุณเป็นลูกหนี้ที่เจ้าหนี้ตามหาเมื่อไรเจอ
เมื่อนั้น คุณเป็นลูกหนี้มีความเสี่ยงสูงคือ ฟ้องแล้วทำอะไรไม่ได้
อาจไม่ลงทุนฟ้อง หรือฟ้องซะ จะได้กลัววิ่งไปหาเงินมาให้ ทุก
อย่างอยู่ที่การคุย การเจรจาระหว่างคุณกับเขาว่า เป็นไงค่ะ
กลัวหนี้แล้วตอนสร้าง ทำไมไม่คิดว่าน่ากลัวค่ะ หนี้นะไม่ใช่
ยาเสพติด สร้างได้ก็ปลดได้ อยู่ที่คุณจะ :สู้ๆ: ไหมค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6828 โดย Skynine
o_) o_) o_) การจะได้ส่วนลดงามๆ ต้องรอหนี้เน่า เน่าเท่าไรยิ่งดี บ่มเพาะหมักเอาไว้ประมาณ 8 เดือนขึ้นไป แต่ที่สำคัญที่สุดต้องมีเงินอยู่ในมือพร้อมด้วย การต่อรองของเราถึงจะมีอำนาจการต่อรองมากขึ้น....
สำหรับพี่อังโดนกร่างศรีฟ้องก่อนเพื่อน ประมาณ 1 ปี 6 เดือน ตามติดๆ มาด้วยซิตี้อีก 2บัตร ส่วนเรดดี้พี่อังปิดไปก่อนหน้านั้นประมาณ 50 เปอร์เซ็นต์ ผ่อนจ่าย 2 งวด (หลังหยุดมาได้ 8 เดือนพอดิบพอดี)
วิธีการหนึ่งอาจเหมาะกับอีกคน ส่วนอีกวิธีอาจเหมาะกับอีกคน ส่วนของเราอาจต้องผสมสูตรให้เหมาะกับเราและกระเป๋าเรา อย่ากังวล อย่าวิตก ค่อยๆ เก็บเงินไว้ หากเก็บอย่างสม่ำเสมอ บางทีเราแฮร์คัตหมดก่อนฟ้องก็ได้ ฉะนั้นอ่านวิธีการแก้ไขปัญหาหนี้สินที่ทุกคนต้องอ่านด่วน ในมีคำตอบให้ทั้งหมด และอ่านกระทู้พี่ๆ เพื่อนๆ ด้วย จะได้เกิดแนวทางแห่งเรา o_) o_) o_)
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆ อย่าท้อ อย่าถอย พี่อัง สวยประหาร
[/color] o_) o_) o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.438 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena