ซิตี้โลย

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6882 โดย Shofrets

aor.2519 เขียน: คือเป็นหนี้ของซิตี้โลนค่ะ ส่งเดือนละ 500 ทุกเดือน ค่ะ แล้วกะว่า เดือนนี้จะปิดค่ะ ยอดเงินต้นเหลือ 19000 บาทค่ะ แต่เจ้าหน้าที่บอกว่า ยอดทั้งหมดรวมดอกเบี้ย แล้ว45000 ค่ะ โห เยอะมากค่ะ แล้วดิฉันขอลดเหลือ 7000 ค่ะ เพราะดิฉันคิดว่า มันน่าจะได้ค่ะ ไม่ได้ค่ะ ดิฉันเลยจะสอบถามว่า ว่า ดิฉัน ควรจะหยุดจ่ายเลยใช่ไหมค่ะ แล้วรอทางซิตี้โลนติดต่อกับ ดีไหม ค่ะ

:pray: ที่บอกว่าจ่ายเดือนละ 500 จ่ายหยอดอีกแล้วใช่ไหม ดังนั้น คำตอบน่าจะเหมือนอิออน แล้วถ้าคุณไปเช็คยอดหนี้คุณดู ตามเครดิตบูโร น่าจะดีกว่านะ การจ่ายหยอดไม่ได้ช่วยอะไรเลย แล้วส่วนลดที่ขอนี่ ขอจ่ายแค่ 7000 หรือว่าขอลด 45000-7000 ค่ะ งง นิดๆ :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6894 โดย Hathaichanok05
Replied by Hathaichanok05 on topic ตอบกลับ: ซิตี้โลย

นกกระจอกเทศ เขียน:

aor.2519 เขียน: เจ้าหน้าที่บอกว่า ยอดทั้งหมดรวมดอกเบี้ย แล้ว45000 ค่ะ โห เยอะมากค่ะ แล้วดิฉันขอลดเหลือ 7000 ค่ะ เพราะดิฉันคิดว่า มันน่าจะได้ค่ะ

ยอดหนี้ ณ.ปัจจุบัน 45,000.-บาท
จะขอต่อรองราคา Hair cut ให้เหลือแค่ 7,000.-บาท

คำนวนเปอร์เซนต์ Hair cut ออกมาเป็น = 7000 ÷ 45000 x 100
= 15%

นั่นหมายความว่า จะขอจ่ายหนี้คืนให้แค่ 15% แล้วส่วนที่เหลืออีก 85% เป็นราคาส่วนลด (Hair cut)

โอ้โห...สุดยอดดดดด :ohmy:

ได้ส่วนลด Hair cut ตั้ง 85%...สุโค่ยจริงๆ

ถ้าได้เมื่อไหร่ อย่าลืมแวะมาบอกกันบ้างนะครับ ผมจะขอคารวะ เรียกว่าเป็น"อาจารย์"เลย

ชอบเอี้ยก้วยยยยยย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6895 โดย Hathaichanok05
Replied by Hathaichanok05 on topic ตอบกลับ: ซิตี้โลย

aor.2519 เขียน: คือเป็นหนี้ของซิตี้โลนค่ะ ส่งเดือนละ 500 ทุกเดือน ค่ะ แล้วกะว่า เดือนนี้จะปิดค่ะ ยอดเงินต้นเหลือ 19000 บาทค่ะ แต่เจ้าหน้าที่บอกว่า ยอดทั้งหมดรวมดอกเบี้ย แล้ว45000 ค่ะ โห เยอะมากค่ะ แล้วดิฉันขอลดเหลือ 7000 ค่ะ เพราะดิฉันคิดว่า มันน่าจะได้ค่ะ ไม่ได้ค่ะ ดิฉันเลยจะสอบถามว่า ว่า ดิฉัน ควรจะหยุดจ่ายเลยใช่ไหมค่ะ แล้วรอทางซิตี้โลนติดต่อกับ ดีไหม ค่ะ

ตัวเอง ... ตัวเองหยุดถาม แล้วไปอ่านลิ้งที่พี่ batk เค้าแปะให้นะ

อ่านจบแล้วจะไม่ถามอีกเลย จะเปลี่ยนเป็นบ่นแทน

เป็นหนี้ที่ไม่มีปัญญาจ่าย แล้วยังจะซื้อบ้านอีกหรือ คิดได้ไงนี่ เป็นหนี้จริงป่ะ หรือแค่ตัวเองเป็นหนี้ แต่ครอบครัวมีฐานะ :เฮ้อ:

แล้วตกลง ซิตี้โลย เนี่ย พิมพ์ผิดใช่ป่ะ ไม่ได้จะสื่ออะไรใช่ป่ะ

ไปอ่านก่อนนะ ถ้ายังจะจ่าย 500 อยู่ ก็ตัวใครตัวมันนะ

โชคดีจ้า :bye:

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11149 โดย aor.2519
ดิฉันหยุดจ่ายอิออนได้ 2 เดือนแล้วค่ะ แล้วทางอิออน ได้ส่งสำนักกฎหมาย ที่ชื่อ ว่า 'บริษัท เอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง(ประทเศไทย) จำกัด ส่งมาเป็นจดมายค่ะ หัวกระดาษเขียนแบบนี้ค่ะ

อนุมัติดำเนินการเลขที่ ..............

แล้วในจดหมายระบุ เป็นหนังสือสีดำชัดมากๆๆๆค่ะว่า

อนึ่ง หากต้องการยุติพิพาทดังกล่าว กรุณาติดต่อเจ้าหน้าที่กฎหมาย ภายใน 3 วัน นับจากวันที่ลงในเอกสารสำคัญฉบับนี้ หากครบกำหนดแล้ว ท่านเพิกเฉยไม่ชำระหนี้หรือไม่ติดต่อกลับ ถือว่ารับทราบแล้ว ทาง บริษัท เอซีเอส มีความจำเป็นต้องฟ้องร้องดำเนินคดียึดและอายัคทรัพย์สินของท่านเพื่อชำระหนี้ต่อไปจนถึงที่สุด

คืออ่านแล้ว คือกลัวค่ะ จึงอยากทราบผู้ที่เคยได้ข้อความแบบนี้ค่ะ แบบนี้เรียกว่า ส่งเรื่องไปที่ศาลแล้วหรือยังค่ะ แล้วถ้ายังไม่ส่ง นานไม่ค่ะ แล้วเขามีสิทธิ์ ยึดทรัพย์เราด้วยเหรอ ถ้ายังไม่ส่งฟ้องศาล ค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11150 โดย Skynine
กรุณาคลิกอ่านเพื่อที่ความกลัว ความกังวล หรือสารพัดกลัวจะหายไปทันทีที่คลิก ....

ข้อความในจดหมายทวงหนี้

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=4428&Itemid=29

o_) o_) o_) ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้ สู้ๆๆๆ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_)

อยากรู้เพิ่มเติมอ่านที่ห้องรู้ทันกฎหมายหนี้.....ความรู้เพียบ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11151 โดย Pych
ผมรวมกระทู้ให้เป็นครั้งที่สองแล้วนะครับ
ทำไมไม่กลับมาต่อกระทู้เดิมของคุณล่ะครับ เรื่องราวจะได้ต่อเนื่อง คนตอบจะได้ไม่งง

หวังว่ามีอะไรจะกลับมาต่อกระทู้เดิมของคุณนะครับ ที่ด้านบน มีเขียนว่า

"กระทู้ของฉัน" ใช้หากระทู้ที่คุณเคยตอบไว้ได้แบบง่ายๆ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11152 โดย Benten

aor.2519 เขียน: ดิฉันหยุดจ่ายอิออนได้ 2 เดือนแล้วค่ะ แล้วทางอิออน ได้ส่งสำนักกฎหมาย ที่ชื่อ ว่า 'บริษัท เอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง(ประทเศไทย) จำกัด ส่งมาเป็นจดมายค่ะ หัวกระดาษเขียนแบบนี้ค่ะ

อนุมัติดำเนินการเลขที่ ..............

แล้วในจดหมายระบุ เป็นหนังสือสีดำชัดมากๆๆๆค่ะว่า

อนึ่ง หากต้องการยุติพิพาทดังกล่าว กรุณาติดต่อเจ้าหน้าที่กฎหมาย ภายใน 3 วัน นับจากวันที่ลงในเอกสารสำคัญฉบับนี้ หากครบกำหนดแล้ว ท่านเพิกเฉยไม่ชำระหนี้หรือไม่ติดต่อกลับ ถือว่ารับทราบแล้ว ทาง บริษัท เอซีเอส มีความจำเป็นต้องฟ้องร้องดำเนินคดียึดและอายัคทรัพย์สินของท่านเพื่อชำระหนี้ต่อไปจนถึงที่สุด

คืออ่านแล้ว คือกลัวค่ะ จึงอยากทราบผู้ที่เคยได้ข้อความแบบนี้ค่ะ แบบนี้เรียกว่า ส่งเรื่องไปที่ศาลแล้วหรือยังค่ะ แล้วถ้ายังไม่ส่ง นานไม่ค่ะ แล้วเขามีสิทธิ์ ยึดทรัพย์เราด้วยเหรอ ถ้ายังไม่ส่งฟ้องศาล ค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ แต่ก่อนอื่นผมเห็นคำถามคุณเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว กับเมื่อ 7 ชั่วโมงที่แล้วใกล้เคียงกันมากครับ อ่านจับใจความได้ว่าคุณกลัว กลัวตั้งแต่ 2 เดือนที่แล้วจนถึง เมื่อ 7 ชั่วโมงที่แล้ว

ผมยังยืนยันเหมือนเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ คือแนะนำให้คุณศึกษากระทู้ปักหมุดให้เข้าใจก่อน ผมใช้คำว่าศึกษานะครับ เพราะถ้าใช้คำว่าอ่านเดี๋ยวคุณก็บอกว่าอ่านแล้ว เพราะถ้าคุณศึกษาจนเข้าใจ คุณจะไม่ถามคำถามตามที่คุณถามเมื่อ 7 ชั่วโมงที่แล้วครับ

ขอให้คุณโชคดีครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11157 โดย Lyncns31
กลัวมาก...ก็หาไปจ่ายเค้าซิ...

จะได้ไม่ติดบูโรฯ....ไปขอซื้อบ้านได้...

จะขออิออนลดเยอะๆ..ฝันไปเถอะ....มากสุดไม่เกินห้าพัน...

ที่อื่น...ยังพอมีหวังบ้าง....แล้วตกลงใจได้หรือยัง..จะเอายังไง..??

เค้าขี้เกียจรอ..รำคาญ...เห็นท่าไม่ดี..คุ้ม..ก็ฟ้อง...จนศาลตัดสิน..ไม่จ่าย..ก็ตามสืบทรัพย์...

ไปทำอะไรมา..ตั้งสองเดือน..????

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Benten

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.497 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena