ขอปรึกษาครับเรื่องหนี้กับธนาคารที่จะเปิดบัญชีออมทรัพย์

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #662 โดย tongsamit
สวัสดีครับ
ผมเป็นหนี้สินเชื่อบุคคล ธนาคารพาณิชย์หลายธนาคาร
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา
ธนาคารไทยพาณิชย์
ธนาคารทหารไทย
แล้วทีนี้ผมกำลังจะได้เริ่มงานใหม่แล้วทางบริษัทใช้บัญชีของธนาคารกรุงศรีในการจ่ายเงินเดือนเข้าบัญชีแล้วผมมีความจำเป็นต้องเปิดบัญชีออมทรัพย์
อยากขอปรึกษาครับว่าจะเกิดการดูดเงินหรือหักเงินจากบัญชีเงินเดือนนี้หรือป่าวครับ
ธนาคารสามารถกระทำการแบบนั้นได้หรือป่าวครับ
เพราะเคยได้ยินว่ามีธนาคารกรุงเทพที่ทำกับลูกค้าที่มีบัญชีออมทรัพย์กับทางธนาคาร
รบกวนท่านที่ทราบเรื่องตรงนี้ด้วยครับ...หนักใจและเครียดมากๆครับ
ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #663 โดย Champcyber99
เอาส่วนต่างมาปิดหนี้สินเชื่อต่างๆ คิดผิดครับการซื่อบ้านเราต้องมีเงินสดในมือไม่ต่ำกว่า20%ของราคาบ้านเงินเดือนถึงห้าหมื่นหรื่อเปล่าถ้าไม่ถึงเลิกคิดการหาหนี้ไหม่มาจ่ายหนี้เก่ามังเป็นเรื่องที่ฆ่าตัวเองหาเงินใช้หนี้เก่าก่อนดีกว่าไม่ต้องไปเสืยดายมันหลอกเงินดาวนะคิดให้มากๆๆนะครับเรื่องที่คุณคิดทำไม่มีใครทำมันไม่มีอะไรดีขึ้นแน่นอนหาทางใช้หนี้ก่อนดีกว่าคนที่คิดจะจับปลาสองมือในที่สุดก็ไม่มีอะไรเหลือเลยสักอย่าง
ไม่มีคำว่าสายในการเริ่มต้นใหม่
ข้อห้าม
ห้ามถามปัญหา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #706 โดย Ly89
อยากให้คุณ birdyooo อ่านนี่ก่อน แล้วค่อยตัดสินใจลงมือแก้ไขหนี้...
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.347 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena