หนี้ อิิออนกับ อีซี่บาย กำลังจะหยุดจะ ณ บัดนา่ว

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6504 โดย oyoy
ตอนนี้เป็นหนี้ อิิออน กับอีซี่บาย
และยังผ่อนของกับอิออนอยู่ แล้วถ้าเราไม่จ่ายจะยึดของกับเราได้ไหมค่ะ
ตอนนี้ยังเหลือผ่อน บีบี และโซฟา ส่วนโซฟาที่สำคัญยังไม่ผ่อนสักงวดเลยจะทำไงดี
หรือจะต้องจ่ายส่วนที่ผ่อนของ ส่วนเงินที่เอาของอิออนกับอีซี่มาก็น่าจะไม่จ่ายแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6506 โดย Champcyber99

oyoy เขียน: ตอนนี้เป็นหนี้ อิิออน กับอีซี่บาย
และยังผ่อนของกับอิออนอยู่ แล้วถ้าเราไม่จ่ายจะยึดของกับเราได้ไหมค่ะ
ตอนนี้ยังเหลือผ่อน บีบี และโซฟา ส่วนโซฟาที่สำคัญยังไม่ผ่อนสักงวดเลยจะทำไงดี
หรือจะต้องจ่ายส่วนที่ผ่อนของ ส่วนเงินที่เอาของอิออนกับอีซี่มาก็น่าจะไม่จ่ายแล้ว

ไม่จ่ายเลยสักงวดถือว่าจงใจโกงเจ้าหนี้ทำเพื่ออะไรไม่มีเงินหรือว่าอยากได้ของเขามาฟรีๆๆไม่ถูกต้องนะครับถ้าคุณมีปัญหาเรื่องเงินอยู่ผมคิกว่าคุณไม่น้าไปรูดของมาและของที่คุณไปชื้อมามันไม่จำเป็นในชีวิตประจำวันของเรามันเป็นของฟุ่มเฟื่อยทั่งนั้นเลยครับคิดใหม่ครับคนเราอยู่แบบไม่มีหนี้ดีที่สุดแล้วอย่าไปมีมันเลยครับบีบีและโซฟานะ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=514&Itemid=29 หนี้เกิดจากการผ่อนสินค้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6510 โดย Shofrets
ไม่แน่ใจว่าเจตนาของ จขกท คืออะไร ผ่อนของเขามาแล้วไม่จ่าย ไม่มีเจตนาจะจ่ายเงินเขาคืนเลย ถ้าคุณคิดว่าตัวเองผ่อนไม่ไหว ก็ไม่น่าจะไปผ่อนของเลย แล้วก็ต้องมานั่งกังวลว่าตัวเองจะโดนยึดของ ทางที่ดีถ้ายังมีกำลังจะหาจ่ายคืนเขาก็พยายามแสดงเจตนาของเราเถอะค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6518 โดย oyoy
ที่เอา บีบี มาเพื่อนเค้าเอาเป็นชื่อของเราผ่อน แต่ตอนนี้มันหายตัวไปแล้ว
ส่วนโซฟา เพิ่งไปถอยมาจะต้องจ่ายในรอบบิลหน้าเดือนละ 593.02 บาท
ในส่วนของโซฟา ไม่เป็นปัญหาคะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6519 โดย Shofrets
ปัญหาหนี้สิน ไม่ว่าจะเกิดจากสาเหตุใด เราผู้เป็นเจ้าของบัญชีก็ต้องรับผิดชอบอยู่ดี

ถ้าคุณยังไม่เข้าใจเรื่องวิธีแก้ไขปัญหาหนี้ อ่านกระทู้ปักหมุดให้มากๆนะค่ะ บางทีการตั้งกระทู้โดยเรายังไม่ได้อ่านเลยจะเป็นการล่อเป้ามากไป ถ้าประเด็นไหนคิดว่าไม่มีในกระทู้ปักหมุดค่อยเล่าเป็นกรณีไปนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.378 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena