สอบถามยอดฟ้อง

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #647 โดย Mink0806
สอบถามยอดฟ้อง was created by Mink0806
รบกวนสอบถามพี่ๆๆหน่อยค่ะยอดหนี้เท่าไหร่ค่ะถึงเขาจะฟ้องหรือไม่ว่ายอดเยอะหรือน้อยก็ฟ้องเหมือนกันหมด พอดีมียอดหมื่นกว่าบาทบ้างสองหมื่นกว่าบ้างค่ะ กลัวโดนฟ้อง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #649 โดย Ly89

yayasaw เขียน: รบกวนสอบถามพี่ๆๆหน่อยค่ะยอดหนี้เท่าไหร่ค่ะถึงเขาจะฟ้องหรือไม่ว่ายอดเยอะหรือน้อยก็ฟ้องเหมือนกันหมด พอดีมียอดหมื่นกว่าบาทบ้างสองหมื่นกว่าบ้างค่ะ กลัวโดนฟ้อง

ไม่ว่ายอดมากน้อยเท่าไหร่ ถ้ามีการทำสัญญาเป็นหนังสือ แค่พันเดียวก็ฟ้องได้ครับ.....

อ่านที่นี่ด้วยครับ.......
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=179&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #655 โดย Champcyber99
กลัวโดนฟ้อง กลัวทำไม่เรื่องฟ้องเรื่องที่ที่หน้าจะกลัวไม่กลัวเช่นถูกออกจากงานเจ้านายลดเงินเดือนไม่ให้โบคุณพ่อคุณแม่ลูกไม่มีเงินกินไม่มีงานทำนี่ซิหน้ากลัวมีงานทำอยู่ก็ใช้เงินกูซิจะไปใช้เงินกู้ทำไมละคิดจะไม่มีหนี้มันก็มีวิธีทำอ่านที่กรรมการท่านตอบมามากๆๆหน่อยวิธีที่ใช้หนี้อีกอย่างหนึ่งจ่ายเงินให้เจ้าหนี้ไปแล้วไม่ต้องไปกดมามันก็หมดหนี้ได้เช่นกันถ้าไม่มีหามาจ่าย10%ไม่ได้แล้วก็ทำบัญชีรายรับจ่ายก่อนแล้วดูว่าจะทำอันใหนก่อนหลังคิดจะไม่มีหนี้ทำตามขั้นตอน
ไม่มีคำว่าสายในการคิดเริ่มต้นใหม่
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: BBNP

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.340 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena