หยุดดีกว่า..เหนื่อยมาก

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #563 โดย ปลา
หลังจากที่เป็นหนี้บัตร อิออน เฟิร์สช้อย อีซี่บาย (เป็นหมดลยอะ) วงเงินรวมๆกัน ราว 6X,xxx เป็นมา ตั้งแต่ปี 2549 ปัจจุบัน 2554 ยังไม่หมดสักกะบัตร เหนื่อยมากๆๆๆๆๆๆๆ และยิ่งตอนนี้มีตัวเล็กๆๆเกิดขึ้นในบ้าน ก็เหนื่อยเป็นสองเท่า เข้ามาศึกษาเวปนี้ตั้งแต่ปี 2552 แต่ก็ไม่ได้ลองปฏิบัติตามอย่างไร ก็ยอมจ่ายมาโดยตลอด จ่ายแบบขั้นต่ำบ้าง จ่ายเฉพาะดอกบ้าง แต่ ณ วันนี้ ไม่ไหวแล้ว ไม่ไหวจริงๆ คิดว่าจะหยุดจ่ายทั้งหมด และเริ่มต้นใหม่ รอเก็บเงินได้ก้อนหนึ่ง แล้วก็ค่อยๆปิดไป และก็เริ่มหยุดจ่ายไปแล้วนะ บริษัทแรกคือ อีซี่บาย เพราะว่ายอดสูงที่สุด 3 หมื่นกว่าๆ ส่วนอิออนจ่ายดอกมา 2 ปีแล้วมั่ง ยอด 6 พันกว่าบาท และสุดท้าย เฟิร์สช้อย คิดว่าจะปรับโครงสร้าง (ไม่คิดอะทำไปแล้ว) จ่าย เดือนละ 550 บ. ส่วนอีซี่บายแจ้งความประสงค์ไปแล้วว่าหยุดจ่าย มันส่งจดหมายไปทวงที่บ้านเกิด โดนท่านพ่อท่านแม่ด่ายาวววเลย และ ณ วันนี้ เฟิร์สช้อย ทวงเช้า ทวงเย็น กะ ไอ้ยอด 550 .หลังเข้าโครงการปรับโครงสร้างหนี้.........เบื่อจัง
คำถาม : ถ้าดิฉันไม่จ่ายเฟิร์สช้อย จะเป็นยังไง เพราะว่าเราได้ส่งเอกสารไปให้เค้าแล้ว ในกรณีการปรับโครงสร้างหนี้...ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ
***เป็นกำลังใจให้ทุกคน ต่อสู้ กับอุปสรรค ต่างๆนาๆ นะคะ***

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #573 โดย Ly89
รู้จักชมรมตั้งแต่ 2 ปีที่แล้ว....อืม......

ยอดหนี้ไม่เยอะเท่าไหร่นะครับ...เมื่อไม่ไหวก็หยุดจ่ายทั้งหมดนั่นแหล่ะครับ(ทั้งหมด)

เก็บออมให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ไม่นาน็ปลดหนี้ได้ครับ

สู้ๆๆๆๆ.............

:wo:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #575 โดย nunee
ก็ไม่เป็นยังไงค่ะ แต่ถ้าเขาเกิดอยากฟ้องขึ้นมาคุณก็เสียเปรียบเรื่องอัตราดอกเบี้ยค่ะ

เพราะถ้าปรับโครงสร้างหนี้มันก็เท่ากับทำสัญญาใหม่ ศาลท่านจะพิจารณาทุกอย่างตามหลักฐาน

คุณไม่ต้องทำอะไรเยอะ เมื่อตั้งใจหยุดแล้วก็หยุดค่ะ

แต่เหมือนไม่ได้อ่านปักหมุดด้านบนหรือเปล่า? เพราะถ้าเราจะทำอะไรแล้ว

เราควรศึกษาข้อมูลให้ดีซะก่อน เช่น แจ้งพ่อ แม่ พี่น้องที่จะต้องมารับรู้

อธิบายให้เขาเข้าใจว่าเราจะทำอะไร เพื่อไม่ให้พวกเขาเป็นห่วง ส่วนเรื่องโดนสวดเป็นเรื่องปกติ

ส่วนเรื่องเฟิสช๊อยถ้าคุณคิดว่าคุณจะไม่จ่ายมันก็ได้นะค่ะ แต่คุณเก็บเงินทันไหม? ถ้าทันก็ไม่มีปัญหา

ทำเหมือนเจ้าอื่นไปเลยอย่าได้กลัว อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดในเมื่อพลาดแล่วก็ต้องแก้หน้างานกันไป

นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #621 โดย Pachiby8
เฟิสช้อยใจดีค่ะ ที่จริงถ้าไม่ปรับโครงสร้างหนี้รออีกสักพักไม่เกิน 6 เดือน จะได้ส่วนลดดีมากค่ะ ดิฉันได้มาแล้วจาก 34000 เหลือ 18000 ผ่อน 3 งวด แต่ก็เป็นลูกค้าเขามาเกือบ 3 ปี ได้ดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมไปพอสมควรล่ะค่ะ เขาถึงใจดีลดให้ ^_^

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #624 โดย Artterz
ความสุขของชีวิต คือ การมีเงินพอใช้ และ ไม่มีหนี้สินครับ
อยากเล่าเรื่องราวของเราครับ
บัตรเครดิต + สินเชื่อบุคคล เริ่มหยุดชำระตั้งแต่ เดือน เมษายน 2552
ด้วยหนี้รวม ประมาณ 1,500,000 บาท ซึ่งไม่รวมหนี้นอกระบบ อีก 500,000 บาท
บางคนคิดครับ มันเอาไปทำอะไรของมันว๊ะ
ขอบอกว่า เหตุผลส่วนตัวครับ แต่ไม่มีพนัน เหล้ายามาเกี่ยวแน่ เพราะไม่ยุ่งสิ่งเหล่านี้
เป็นหนี้เขาก็ต้องจ่ายครับ แต่ !...... ไม่มีเงินจ่าย ทุกข์ครับ
… เราจึงตัดสินใจจัดระบบการเคลียหนี้ ตั้งแต่ เดือน มิถุนายน 2552 เป็นต้นมา
และก็ผ่านมาหมด แฮร์คัท ต่อรอง ขึ้นศาล ถึงกรมบังคับคดี ถูกยึดทรัพย์สิน อายัดเงินเดือน
และก็ต้องยอมขายรถ ส่วนบ้านต้องสู้สุดฤทธิ์เพื่อเอาไว้ให้ภรรยา กับลูกอาศัยนอน
ตอนนี้ บัตรเครดิต เคลีย หมดแล้วครับ เหลือสินเชื่ออีก 4 แห่ง รวม 200,000 บาท
นอกระบบ 150,000 บาท คาดว่าน่าจะหมดภายใน เมษายน 2555 นี้ครับ
...พี่น้องที่มีหนี้ อย่าต้องให้เวลาผ่านไปนาน เพราะ ดอกเบี้ย มีสะสมแน่ รีบๆเคลียครับ
สิ่งที่เราตัดสินใจจัดระบบและตั้งใจทำ มีเพียงแค่นี้ครับ ทำ 3 ก. 2 ห. 1 อ.
ใครทำได้ เป็นไท แน่นอน (แต่ขอโทษครับ ถ้าจะทำจริงๆต้องนั่งอธิบาย เพราะต้องมีการตามงานด้วยครับ)
สนใจติดต่อ ได้ครับ Dragon 0xxxxxxxxx รับรองฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายอยากช่วยกันครับ
สามารถพบได้ที่ S&P ทุกสาขา เพราะเป็นที่ที่เราทำงาน แต่ต้องโทรนัดเวลาครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #626 โดย Champcyber99

bluedragon เขียน: ความสุขของชีวิต คือ การมีเงินพอใช้ และ ไม่มีหนี้สินครับ
อยากเล่าเรื่องราวของเราครับ
บัตรเครดิต + สินเชื่อบุคคล เริ่มหยุดชำระตั้งแต่ เดือน เมษายน 2552
ด้วยหนี้รวม ประมาณ 1,500,000 บาท ซึ่งไม่รวมหนี้นอกระบบ อีก 500,000 บาท
บางคนคิดครับ มันเอาไปทำอะไรของมันว๊ะ
ขอบอกว่า เหตุผลส่วนตัวครับ แต่ไม่มีพนัน เหล้ายามาเกี่ยวแน่ เพราะไม่ยุ่งสิ่งเหล่านี้
เป็นหนี้เขาก็ต้องจ่ายครับ แต่ !...... ไม่มีเงินจ่าย ทุกข์ครับ
… เราจึงตัดสินใจจัดระบบการเคลียหนี้ ตั้งแต่ เดือน มิถุนายน 2552 เป็นต้นมา
และก็ผ่านมาหมด แฮร์คัท ต่อรอง ขึ้นศาล ถึงกรมบังคับคดี ถูกยึดทรัพย์สิน อายัดเงินเดือน
และก็ต้องยอมขายรถ ส่วนบ้านต้องสู้สุดฤทธิ์เพื่อเอาไว้ให้ภรรยา กับลูกอาศัยนอน
ตอนนี้ บัตรเครดิต เคลีย หมดแล้วครับ เหลือสินเชื่ออีก 4 แห่ง รวม 200,000 บาท
นอกระบบ 150,000 บาท คาดว่าน่าจะหมดภายใน เมษายน 2555 นี้ครับ
...พี่น้องที่มีหนี้ อย่าต้องให้เวลาผ่านไปนาน เพราะ ดอกเบี้ย มีสะสมแน่ รีบๆเคลียครับ
สิ่งที่เราตัดสินใจจัดระบบและตั้งใจทำ มีเพียงแค่นี้ครับ ทำ 3 ก. 2 ห. 1 อ.
ใครทำได้ เป็นไท แน่นอน (แต่ขอโทษครับ ถ้าจะทำจริงๆต้องนั่งอธิบาย เพราะต้องมีการตามงานด้วยครับ)
สนใจติดต่อ ได้ครับ Dragon 0xxxxxxxxx รับรองฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายอยากช่วยกันครับ
สามารถพบได้ที่ S&P ทุกสาขา เพราะเป็นที่ที่เราทำงาน แต่ต้องโทรนัดเวลาครับ[/quote
**************************************************************************************เรียนคุณbluedragonคุณเคยอยู่ชมรมหรือเปล่าผมไม่รู้ชมรมเราไม่อนุญาติให้ลงเบอร์โทรหรือEmail ครับขอคุณที่หวังดีมีอะไรที่จะบอกให้รุ่นน้องๆๆอ่านให้ตั้งกระทู้จะเข้ามาอ่านนะครับขอบคุณครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.449 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena