แนะนำด้วยค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6329 โดย Skynine
o_) o_) พี่อังเป็นกำลังใจให้เสมอ วันที่ 29 เม.ย. 55 นี้ มีการอบรม ณ มพบ. เวลา 13.00-17.00 น. ไม่เสียค่าใช้จ่าย
หากยังไม่ได้จองที่นั่งรีบไปจองนะ รับ 50 คน ช้าอดหมดนะ..

ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจ สู้ๆๆ พี่อัง สวยประหาร
คลิกเพื่อจองที่นั่ง...ความรู้จะได้แน่นเสริมภูมิคุ้มกัน
o_) o_)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=5467&limit=50&limitstart=50&Itemid=29

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8148 โดย Paisan05
ขอบคุณค่ะ จะอดทนให้มากๆ แต่ช่วงนี้เค้าก็เงียบๆไปค่ะ หลายวันถึงจะโทร.มาสักที ตอนนี้พยายามหาคำพูดที่ประนีประนอม ให้ได้มากที่สุด แล้วจะมารายงานเรื่อยๆค่ะ.....
ขอบคุณพี่อังคนสวยที่แจ้งเรื่องการอบรมค่ะ อยากไปมากค่ะแต่ไม่สามารถไปได้เพราะอยู่ต่างจังหวัด มีออกเป็นซีดีมั้ยค่ะ จะได้ซื้อมาฟัง ขอบคุณมากค่ะพี่...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8150 โดย Champcyber99

winne เขียน: ขอบคุณค่ะ จะอดทนให้มากๆ แต่ช่วงนี้เค้าก็เงียบๆไปค่ะ หลายวันถึงจะโทร.มาสักที ตอนนี้พยายามหาคำพูดที่ประนีประนอม ให้ได้มากที่สุด แล้วจะมารายงานเรื่อยๆค่ะ.....
ขอบคุณพี่อังคนสวยที่แจ้งเรื่องการอบรมค่ะ อยากไปมากค่ะแต่ไม่สามารถไปได้เพราะอยู่ต่างจังหวัด มีออกเป็นซีดีมั้ยค่ะ จะได้ซื้อมาฟัง ขอบคุณมากค่ะพี่...

ชมรมของเราไม่มีการออกซีดีขายครับ เรื่องในนี้ดีกว่าการออกซีดีขาย คนที่ทำซีดีขาย หากินกับคนที่มีความทุกข์เรื่องหนี้มันช่างน่านับถือจริงๆ คนหากินบนความเดือดร้อนของคนอื่น คำตอบที่นี้ฟรีทุกอย่าง ถ้าไม่สบายใจเรื่องหนี้ ไม่รู้จะถามใครเรามีฮอตไลน์สายด่วน โทรมาถามได้ในเวลาที่กำหนดไว้ แต่ละท่าน
เป็นกำลังใจให้คุณ winne รุ่นพี่รุ่นน้อง รุ่นลุงรุ่นป้า เป็นหนี้เป็นสิบสิบล้าน ยังหมดหนี้ได้ จากชมรมนี้ คุณก็เป็นอีกคนหนึ่งที่จะหมดหนี้ในเร็ววัน :ลั่ลล้า:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #8165 โดย Skynine
o_) o_) o_) พี่อังแนะนำแนะว่าให้คุณอ่านมากๆ เรามีห้องความรู้ เช่น เรื่องเล่าชาวหนี้ รู้ทันกฎหมาย นิทรรศการเอกสารหนี้ หากคุณตั้งใจอ่าน
คุณจะเข้าใจและนำไปใช้แก้หนี้ได้ พี่อังรับประกันให้เลย พี่อังมีความรู้ก็จากการอ่านนี้แหละ จึงแนะให้คุณอ่าน การเรียนรู้เราอาจได้ไม่เท่ากัน
แต่สิ่งหนึ่งที่จะรู้เท่ากันได้ก็จากการฝึกฝนแม้จะต้องใช้เวลา ฉะนั้นการศึกษาไม่มีวันรู้ได้หมดในวันเดียว
เพราะเราต้องศึกษาต่อเนื่อง เพราะในโลกมีสิ่งให้เราต้องเรียนรู้อีกมากมาย
อ่านกระทู้พี่ๆ เพื่อนๆ ด้วย ในนั้นอาจมีคำตอบที่ตรงกับปัญหาของคุณ แม้จะไม่ทั้งหมด
เพียงคุณนำมาปรับใช้เท่านั้น คุณต้องวัดผลให้เป็น เมื่อคุณวัดถูก คุณจะประเมินสิ่งต่างๆ ได้
หากพี่อังเป็นหมอฟัน รู้แค่เรื่องฟัน แล้วจะไปผ่าตัดคนไข้มะเร็งไม่ว่าจะระยะไหนก็ตาม มันเกินความสามารถของพี่อัง พี่อังคงทำไม่ได้
และไม่ฝืนทำด้วย เพราะชีวิตคนไข้สำคัญสุด นอกเสียจากแนะนำให้ไปหาหมอด้านเฉพาะโรค พี่อัง
อธิบายอย่างนี้คุณมองเห็นภาพไหม..
หากคุณอ่านแล้วไม่เข้าใจ มาอบรมไม่ได้เนื่องจากอยู่ ตจว. พี่อังเข้าใจ พี่อังแนะนำให้โทรหาสาย
ฮอตไลน์ ซึ่งมีกรรมการหลายท่านให้คำปรึกษาฟรี เกือบจะตลอด 24 ชั่วโมง แต่พี่อังไม่สามารถพิมพ์เบอร์โทรศัพท์ให้ได้
(เพราะห้ามโพสต์เบอร์ กฎคือกฎ) แต่มันอยู่หน้าแรก Holine สายด่วน หาหน่อยนะ แต่คุณต้องทำการบ้าน
ด้วยนะ และควรถามสิ่งที่เราไม่เข้าใจจริงๆ ว่าคืออะไร อย่างไร เพราะมีคนที่เขาเดือดร้อนรอสายคุย
เหมือนกับเรา และโทรในเวลาที่กรรมการกำหนดไว้เท่านั้น....
หนี้เรา เราสร้าง พี่ๆ เพื่อนๆ ได้แค่เพียงให้คำแนะนำ เพราะเป็นหนี้เหมือนกัน
ส่วนจะทำตามหรือไม่ ขึ้นอยู่ที่ดุลยพินิจของคุณเอง...
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจให้เสมอ พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_) o_)

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9328 โดย Paisan05
ขอบคุณ คุณ chaowaleart และพี่อัง ด้วยค่ะ ตอนนี้ std ให้ทางสนง.กฏหมายแมกเน็ท ทวงแทนแล้วค่ะ เค้าโทร.มาให้จ่ายส่วนที่เป็นเศษ ก่อน ยอด 11000 แล้วจะไปคุยกับแบงค์ แบบนี้เค้ากำลังจะปรับโครงสาร้างหนี้ให้เราหรือเปล่าค่ะ เท่าที่อ่านเจอแบบนี้เรายังไม่ควรจ่ายใช่มั้ยค่ะ เพราะเดือนนี้ เริ่มหยุดจ่ายจริงๆเป็นเดือนแรกแล้วค่ะ

12 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #9330 โดย Skynine
o_) o_) o_) o_) o_) พี่อังว่าคุณยังอ่านไม่เข้าใจนะ อยากให้อ่านแบบให้เข้าใจไม่เข้าใจซ้ำอีกรอบ ถ้าอ่านแล้วน่าจะรู้ว่าผลเสียคืออะไร ทำไม อย่างไร จ่ายไปจะเกี่ยวข้องกับอายุความไหม ประนอมหนี้ปรับโครงสร้างมันคืออสรพิษร้ายที่แฝงมาในช็อกโกแลตสอดไส้ ไม่ควรจ่ายทั้งนั้น หลังจากที่เราหยุดจ่ายจริงๆ เพราะว่าไม่ไหวแล้ว หากจ่ายไปเกิดภายภาคหน้าจ่ายไม่ไหว ก็เข้ารูปเดิม แต่หนี้จะเพิ่มขึ้นอีก และฟ้องเร็วขึ้น เจ้าหนี้จะได้เปรียบเรา จ่ายหยอด จ่ายเดินบัญชี ก็ทำให้อายุความนับใหม่ ไม่ได้ส่งดีอะไรให้เรา เอาเงินจ่ายหยอด จ่ายเดินบัญชี (ประเภทให้จ่าย 500 หรือ 1,000) เก็บใส่กระปุกดีกว่า ไม่นานก็มีเงินชำระหนี้คืนได้ด้วย ฉะนั้นเมื่อตั้งใจหยุด ต้องหยุด เพราะจ่ายไม่ไหวแล้ว และไม่ต้องไปสนใจอะไรทั้งนั้นในระหว่างนี้ ตั้งหน้าตั้งหน้าเก็บเงินไว้อย่างเดียว ประหยัดแต่ไม่อด รอเวลาที่เหมาะสมในการแฮร์คัต รับมือกับการโดนทวงหนี้ไปสักระยะหนึ่ง ประมาณ 5 เดือนก็จะเบาหูลง จัดเวลาให้ทวงหนี้ซะ (เวลาที่เราสะดวกรับ ไม่สะดวกก็ไม่ต้องรับ) std นี้ยอดพี่อังประมาณ 30500 บาท พี่อังแฮร์คัตเป็นเจ้าสุดท้ายก่อนโดนอายัดเงินเดือน ได้ที่ 10500 บาท ผ่อนจ่าย 3 เดือน ฉะนั้นไม่ต้องกังวลอะไร พี่อังเข้าใจในความรู้สึกของคุณ พี่อังก็เคยอยู่ในห้วงแบบคุณ แต่เราต้องตั้งสตินะ แล้วจะคิดออกเอง ว่า จะทำอย่างไรต่อไป หนี้เราใช้คืนแน่ แต่เจ้าหนี้ต้องรอหน่อย (เก็บเงิน) ก่อน
ทุกอย่างเมื่อสติมา ปัญญาเกิด หนี้หมดอย่างถูกวิธี เป็นกำลังใจและจะยืนเคียงข้างคุณเสมอเพียงแค่คุณไม่ท้อ ไม่ถอย สู้ๆๆ เว้ยเฮ้ย พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_) o_) o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.445 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena