ตอบกลับ: มือใหม่โดนทวงหนี้

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #498 โดย june

rattanad เขียน: สวัสดีค่ะ ตอนนี้ทำงานบริษัทเอกชนอยู่ เป็นหนี้หลายที่เหมือนกันค่ะ ช่วงน้ำท่วมทำเอาสะดุดไปเลยค่ะ
เงินเดือนถือว่าไม่น้อย แต่ต้องให้ที่บ้านเยอะมาก เพราะพ่อแม่ไม่ได้ทำงานแล้ว เลยต้องดูแลทางบ้านคนเดียวเป็นหนี้หลายสถาบันค่ะ ได้แก่
ซิตี้แบ้ง
กสิกรบัตรเงินสด
กสิกรบัตรเครดิต
สินเชื่อกรุงไทย
บัตรเครดิตกรุงไทย
HSBC
ไทยพาณิชย์
สแตนดาร์ตยูโอบี
บัตรกดเงินสดซิติี้แบ้งเยอะจนจะตายอยู่แล้ว ตอนนี้จ่ายไปหมดแล้วเท่าที่จ่ายได้ เด๋ยเงินเดือนออกแล้วไม่รู้จะใช้หนี้ที่ไหนก่อนเลยค่ะ
ได้เข้าไปอ่านกระทู้คนอื่นๆ แล้วก็กลัวว่าจะโดนเองบ้างมีบ้างที่ไม่รับโทรศัพท์ แต่ยังไม่มีใครโทรเข้าออฟฟิศ ยังไม่มีใครโทรเข้าบ้านด้วย
แต่อ่านเรื่องของเพื่อนๆ แล้วกลัวมากมากไม่อยากให้พ่อแม่รู้ ลำพังตัวเองจะสู้ไปให้ได้ ยังไงก็จะสู้ค่ะ ตอนนี้จะทำยังไงดีคะ
เงินหมุนไม่ทันแล้ว ตอนนี้ถ้าจ่ายบัตรไหนไปเค้าก็ต้องให้รอ 2 วัน กว่าจะกดเงินออกมาใช้ได้ ก็จะทำให้จ่ายบัตรอื่นช้าไปอีก
ดูดูแล้วซิตี้แบงโหดสุดใช่มั้ยคะ เค้าส่งจดหมาย มาทวงที่บริษัทตลอดเลย วันนี้เพิ่งได้ของกสิกรอีกใบ ง๋อยไปเลยค่ะ

ต้องทำยังไงบ้างคะ กลัวมากเลยค่ะ ช่วยชี้ทางสว่างให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

[attachment:1]1754[1].gif[/attachment]

เอากำลังใจมาส่งมอบให้น้อง rattanad สู้ สู้...สิ่งที่น้อง rattanadต้องทำคือ ทำใจค่ะ ต้องทำจิตใจให้เข้มแข็งเท่านั้น

ถึงจะผ่านปัญหาไปได้ อย่าท้อกลางคัน เพื่อนๆ พี่ๆ ในชมรมเป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ผ่านปัญหาไปได้ด้วยดีค่ะ :cheer:

1. วิธีแก้ปัญหาหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=89701

2. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1917

3. สิ่งที่สมาชิกทั้งเก่าและใหม่ควรทำ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=34096

4. ใครที่อยากค้นหาข้อมูลในเวปบอร์ดแห่งนี้...ในกระทู้นี้มีวิธีบอก
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=78666

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Hathaichanok05

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #503 โดย Mommyangel
คุณเป้...เข้ามาดู..ทำไมกลายเป็นกระทู้ของคนอื่นไปละ...

แหม..อุตส่าห์หลงดีใจว่าจะได้ตอบกระทู้เป็นคนแรก...ไหงเป็นงี้ละ...

คิดถึงกระทู้เก่าๆ เนอะ....คุณหนึ่ง..ว่าไง...จะกู้ได้ไม๊...

คิดถึงนะ.....คิดถึง.....

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #515 โดย june
จริงด้วยพี่ลี เป้จะตอบกระทู้ให้น้องเค๊าอ่ะ แต่ไหงกลายเป็นกระทู้ใหม่ไปได้
ชักจะงง งง เง็ง เง็ง แล้วสิเนี่ย...ยังไงรบกวนท่านผู้ดูแลระบบช่วยลบกระทู้นี้
ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ...

รักษาเกียรติของคุณไว้
เมื่อได้รับการปฏิบัติอย่างไม่สุภาพ...

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #523 โดย Hathaichanok05
ตอบทางไหน ยังไงก็ขอบคุณมากมากจากใจเลยค่ะ
ส่งเมวไปแอบถามกรรมการดูแล้วยังไม่มีใครตอบมาเลย
ตื่นเต้นมากค่ะ พรุ่งนี้เงินเดือนออกแล้ว ถึงวันต้องใช้หนี้ ใครสักคนแล้วค่ะ

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #527 โดย Champcyber99

พี่ลี เขียน: คุณเป้...เข้ามาดู..ทำไมกลายเป็นกระทู้ของคนอื่นไปละ...

แหม..อุตส่าห์หลงดีใจว่าจะได้ตอบกระทู้เป็นคนแรก...ไหงเป็นงี้ละ...

คิดถึงกระทู้เก่าๆ เนอะ....คุณหนึ่ง..ว่าไง...จะกู้ได้ไม๊...

พี่ลีอย่าไปว่าเขาเลยครับนี้มันจะถึงปี2012แล้วครับก็คงจะหลงลืมเป็นเรื่องธรรมดาของคนอยู่มาตั้ง2500กว่าปีแล้วครับ :woohoo:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #549 โดย Mommyangel

chaowalert เขียน:

พี่ลี เขียน: คุณเป้...เข้ามาดู..ทำไมกลายเป็นกระทู้ของคนอื่นไปละ...

พี่ลีอย่าไปว่าเขาเลยครับนี้มันจะถึงปี2012แล้วครับก็คงจะหลงลืมเป็นเรื่องธรรมดาของคนอยู่มาตั้ง2500กว่าปีแล้วครับ :woohoo:

คุณ chaowalert แมะ..แม้...พี่ลี..กด like ให้นะ....ถูกใจวะ...

ว่าแต่สมาชิกเก่าๆ จะไม่มีใครยอมเขียนกระทู้ของตัวเองกันเลยเหรอ...(รวมทั้งพี่ลีด้วย..มิได้มีข้อยกเว้น)
หรือจะคอยป่วนคนอื่นไปทั่วแบบนี้..มันไม่ดีนา...
น้องๆ สมาชิกใหม่ๆ เขาก็คงอยากได้ความรู้การปลดหนี้จากพวกเราด้วยเหมือนกัน

เขารออยู่..อย่าให้เขารอนาน...ของพี่ลีก็ปีหน้าแล้วกัน...ไม่ไหว..งานเยอะโคตร..

12 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #550 โดย Mommyangel

poopae เขียน: จริงด้วยพี่ลี เป้จะตอบกระทู้ให้น้องเค๊าอ่ะ แต่ไหงกลายเป็นกระทู้ใหม่ไปได้
ชักจะงง งง เง็ง เง็ง แล้วสิเนี่ย...ยังไงรบกวนท่านผู้ดูแลระบบช่วยลบกระทู้นี้
ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ...

พี่ลีรู้แล้ว..ว่าคุณเป้..กำลังล่องลอยอยู่ระหว่างคน....กับนางฟ้า....พูดง่ายๆ ก็กำลังหลับนะแหละ..ใช่ป่าว...

เฮ้อ...เป็นไงบ้างน้อ..น้องๆ เรา....ไม่มีใครยอมตั้งกระทู้เป็นของตัวเองเลย...

พอเห็นคนเก่ามาตั้งกระทู้..ก็รีบเข้ามาทักทาย...หนอย....แป๊ก....ตกแป๊ก...จะให้ลบซะแล้ว

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.440 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena