ขอคำแนะนำ ตอนนี้ทางตันแล้วครับ +++

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4759 โดย Thedesign
ขออนุญาตสอบถาม
ตอนนี้ผ่อนรถอยู่กับ กรุงศรีออโต้อยู่ เดือนละ 4800 บาท
ช่วง 3 เดือนก่อน เกิดช๊อต ไม่สามารถส่งได้ทัน และก็ไม่ได้ส่งมา 3 เดือนแล้วรวมเดือนนี้
และยังไม่มีไม่พร้อมที่จะชำระคืนเลย ณ ตอนนี้ ตอนนี้มีหนังสือแจ้งให้ชำระ 2 งวด ปลายเดือนนี้คงแจ้งชำระ 3 งวด ... ยังไม่อยากโดนฟ้อง (o_O)
หาทางออกก็ไม่เจอครับ ไม่มีที่พึ่ง เงินเก็บก็มีอันสูญเสียไปหมดแล้วว ตอนนี้จะได้ก็แต่เงินเดือนสิ้นเดือนนี้ ซึ่งก็ยังไม่รู้ว่าทางเจ้าหนี้จะบังคับให้จ่ายเท่าไหร่ ให้จ่ายหมด จ่ายขั้นต่ำ หรือยังไงก็ไม่ทราบ เพราะค้างมาตอนนี้เดือนที่ 3 แล้ว ....
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
:wake:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4765 โดย Nok2865

นกกระจอกเทศ เขียน: ก่อนอื่น...อยากจะประชาสัมพันธ์ให้คุณได้เข้าใจเสียก่อนว่า ที่นี่คือ

ชมรมหนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล

ที่นี่...ไม่ใช่ ชมรมหนี้ในระบบ
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ กยศ.
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ สหกรณ์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ ไฟแนนซ์/ลิสซิ่งต์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้ บ้าน/คอนโด หรือซื้อที่อยู่อาศัยแล้วถูกโกง
ไม่ใช่ ชมรมหนี้วงแชร์
ไม่ใช่ ชมรมหนี้พนันฟุตบอล
ไม่ใช่ ชมรมหนี้หวย

ชมรมฯแห่งนี้...ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้า ที่จะมีครบทุกสิ่งที่ต้องการ

ดังนั้น ถ้าหากคุณมีปัญหาในเรื่องอื่นๆ ที่นอกเหนือจากคำว่า "หนี้บัตรเครดิต และสินเชื่อส่วนบุคคล"(หรือหนี้ในระบบ)
กรุณาติดต่อไปที่ "มูลนิธิเพื่อผู้บริโภค" ซึ่งมีที่อยู่และรายละเอียด ของ มพบ.อยู่ในด้านล่างสุดของหน้าจอนี้

บางทีทาง มพบ.อาจประสานงานกับองค์กรอื่นๆที่เป็นเครือข่ายของ มพบ.
เช่น "ชมรม เครื่อข่ายฅนคอนโด" เพื่อช่วยแนะนำคุณได้ตรงประเด็นต่อไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4766 โดย Nok2865
เราไม่มีความชำนิชำนาญ ในเรื่อง "หนี้รถยนต์" เพราะเราเป็นชมรมหนี้บัตรเครดิตฯ ค่ะ
ถ้าแนะนำไป อาจจะเข้าป่าเข้าเหว เข้าพงได้
แต่เดิม มีกรรมการเก่าๆ ที่ชำนาญเรื่องรถ อยู่สองสามท่าน คือ คุณ Badman คุณ canavaro คุณ Pikolo
แต่ปัจจุบันกรรมการสามท่าน ลาออกไปเรียบร้อยแล้ว
กระทู้ "ธนาชาติจะยึดรถ ช่วยด้วย!" ก็หายไปกับเว็บล่ม พอมีให้ศึกษาดังนี้
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=35487 หนี้สินเชื่อรถยนต์ สามารถเจรจา hair cut ได้หรือไม่
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&id=15692&view=threaded&catid=2 ปรึกษาเรื่องโดนยึดรถ ช่วยตอบหน่อยครับ
www.consumerthai.org/debt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=8842 แจงรายละเอียดยอดหนี้ ช่วยเสนอข้อแนะนำให้ด้วยค่ะ

โอย...ขี้เกียจหาแล้ว เมื่อย...
คุณเข้าไปใน google นะ แล้วพิมพ์ตามนี้ หรือจะ copy คำพูดกอบัวไปเลยทั้งดุ้นก็ได้ ไปหาเอา
site:cosumerthai.org หนี้รถยนต์
หรือ พิมพ์คำว่า
site:cosumerthai.org ธนชาติยึดรถ
site:cosumerthai.org กรุงศรีออโต้
อะไรก็ได้ พิมพ์เข้าไป จนกว่าจะได้ข้อมูลนะคะ

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: noompla

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.346 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena