โดนหมายศาล ktc ขอคำแนะนำคะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111318 โดย Ningjungka
อีก 3 วันจะไปนัดแรกของหมายศาล ktc แอบตื่นเต้นมากๆค่ะ ยอดฟ้องอยู่ที่ 110000 บาท อ่านเก็บความรู้มาก็หลายกระทู้แล้วแต่ก็อยากจะขอคำแนะนำในกรณีของหนูเอง ปัจจุบันไม่ได้ทำงานประจำมีรายได้จากการขายของเล็กๆน้อยๆวันละ 300 บาท คือตอนนี้ไม่สามรถจะชำระคืนได้เลยค่ะ ไปนัดแรกไกล่เกลี่ยเนี้ยจะต้องคุยแบบไหนคะขอเลื่อนหรือยังไง รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่า ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111320 โดย uddboy
ก่อนอื่นผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับ และยินดีที่อย่างน้อย
ผมก็มีเพื่อนร่วมชะตากรรม ผมเองก็พึ่งได้รับหมายวันนี้เหมือนกันครับ
จขกท. ไปนัดแรกยังไงก็มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ
ส่วนของผมใครพอจะมีแนวทางแนะนำ ก็ช่วยด้วยนะครับ

กระทู้ของผม >>> debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46763&Itemid=64

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111325 โดย jackTs

Ningjungka เขียน: อีก 3 วันจะไปนัดแรกของหมายศาล ktc แอบตื่นเต้นมากๆค่ะ ยอดฟ้องอยู่ที่ 110000 บาท อ่านเก็บความรู้มาก็หลายกระทู้แล้วแต่ก็อยากจะขอคำแนะนำในกรณีของหนูเอง ปัจจุบันไม่ได้ทำงานประจำมีรายได้จากการขายของเล็กๆน้อยๆวันละ 300 บาท คือตอนนี้ไม่สามรถจะชำระคืนได้เลยค่ะ ไปนัดแรกไกล่เกลี่ยเนี้ยจะต้องคุยแบบไหนคะขอเลื่อนหรือยังไง รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่า ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111359 โดย Ningjungka
วันนี้ไปนัดแรกไกล่เลี่ยมาค่ะ ใช้เวลาอยู่ในศาลเพียงครึ่งชม.เท่านั้น พอไปถึงก็เจอมาอีกหลายคนมากๆของktc ก็เข้าไปในห้องพิจารณาคดี2 ทางทนายก็ถามเลขที่หมาย แล้วก็ยื่นเอกสารยอมความมาให้ในนั้นก็ระบุยอดที่ต้องชำระขั้นต่ำเดือนละ 2500 บ. พร้อมอัตราดอกเบี้ยน่าจะ15%ต่อปีถ้าจำไม่ผิด พอนั่งอ่านๆไปสักพักทนายก็เรียกชื่อ

ทนาย:โอเคไหม
เรา:ไม่โอเคค่ะ ตอนนี้ไม่มีรายได้ประจำผ่อนได้ไม่เกินเดือนละ 1000 บ.เท่านั่นค่ะ
ทนาย:ไม่ได้หรอกค่ะยอดมันเยอะนะ(110000) งั้นก็ต้องมานัดหน้านะค่ะให้ศาลพิพากษาแต่ศาลจะพิพากษาเป็นก้อนนะ แต่สามารถยอมความในนัดหน้าได้นะค่ะ จะมาหรือไม่มาในนัดหน้าก็มีค่าเท่ากันนะ สรุปไม่ยอมความใช่ไหม?
เรา:ค่ะ

แล้วสักพักก็มีนักศึกษาฝึกงานเอากระดาษมาให้เซ็นชื่อว่าวันนี้เรามาไกล่เกลี่ยแล้วก็กลับใช้เวลาครึ่งชม.พอดี ทนายไม่ยืดเยื้อเลย คนมาหลายคนทุกคนยอมความหมดมีเราคนเดียวที่ไม่ยอมความ

สิ่งที่ทำให้ไม่สบายใจคือพ่อกับแม่ไม่เห็นด้วยกับการไม่ยอมความวันนี้

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111368 โดย Saifon.kbp
หลังจากนั้นผลเป็นไงบ้างคะ​ เรามีนัดของktcวันที่30​ก.ค.นี้
ยอด7หมื่นกว่าค่ะ

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111414 โดย uddboy

Saifon.kbp เขียน: หลังจากนั้นผลเป็นไงบ้างคะ​ เรามีนัดของktcวันที่30​ก.ค.นี้
ยอด7หมื่นกว่าค่ะ

ไปมาแล้วเป็นยังไง มาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.441 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena