สอบถามผู้รู้ครับ FC โทรมาดังนี้

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #110985 โดย boyatbar
สอบภามผู้รู้ครับ FC โทรมา ให้ผมชำระหนี้เต็มจำนวน ยอดเต็ม แบ่งจ่ายได้

แต่ผมก็ถามว่าอาทิตย์ที่แล้วมีคนโทรมาคุยกับผมเรื่อง HC อยู่เลย แล้วทำมัยเป็นแบบนี้

เค้าบอกว่า มันเลยขั้นตอนนั้นมาแล้วครับ กำลังจะส่งฟ้องศาล ถ้าไม่จ่ายตามจำนวน จะส่งเรื่องฟ้องศาล

ผมเลย งง

กะมีเงินจะปิดแต่โดนแบบนี้เลย งงแดกเลยครับ บัตรหยุดจ่ายมา 8เดือน

ควรทำไงดีครับ

เราควรโทรไปที่บัตรแล้วขอยอดปิดแบบ HC เลยได้มัยรึ รอเค้าโทรมาอีกที

ขอคำแนะนำครับอยากลดภาระหนี้แบบ ลดได้เงินเต็มไม่ใหวครับ

แบบนี้เค้าจะไม่มีส่วนลดแล้วจริงๆๆใช่มัยครับ เครียดอยู่เหมือนกัน หาอ่านๆดูในกุทู้เก่าๆก็ไม่เจอ

ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #111009 โดย jackTs
.
ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#6235

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.352 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena