ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

ได้รับหมายศาลบังคับคดีให้ชำระห​นี้ 1 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110639

• PPEE
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ PPEE
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 1
เนื่องด้วยผมได้รับหมายบังคับคดีจากศาลให้ชำระหนี้สินพร้อมดอกเบี้ยแก่เจ้าหนี้ คือ ธนาคารธนชาต เป็นจำนวนเงิน 160,000 บาท พร้อมค่าฤชาธรรมเนียมศาล 3000 บาท ภายในระยะเวลา 15 วันตามที่ระบุในหมายบังคับคดีจากศาล (เนื่องจากผมไม่ได้ไปศาล สาเหตุเพราะไม่ได้รับหมายศาล) แต่ในหมายบังคับคดีไม่ได้ระบุว่าให้จ่ายชำระหนี้ที่ไหน ผมเลยสงสัยว่าผมต้องไปชำระเงินที่ไหน ผมขอปรึกษาดังนี้ครับ

1.ผมควรติดต่อเพื่อชำระหนี้ไปที่ไหน ระหว่างธนาคารธนชาตหรือติดต่อที่ศาล
2.หากชำระหนี้เสร็จสิ้นแล้ว ต้องมีเอกสารอะไรจากเจ้าหนี้ส่งมอบให้เราบ้าง และผมต้องยื่นเอกสารอะไรให้ศาลหรือไม่
3.กรณีชำระหนี้หลังคำสั่งศาล สามารถเจรจาขอลดยอดเงินได้หรือไม่

รบกวนสอบถามเท่านี้ครับ

PPEE
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ได้รับหมายศาลบังคับคดีให้ชำระห​นี้ 1 เดือน 3 วัน ที่ผ่านมา #110733

• nzvi
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ nzvi
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 13
  • Thank you received: 4
- ติดต่อไปยังตัวแทนเจ้าหนี้ ที่โทรหาคุณครับ
- ขอส่วนลด สามารถขอได้ตลอด แล้วแต่ตกลงกับทางเจ้าหนี้
ที่สำคัญมีเงินในมือ จะมีอำนาจต่อรองได้ดีกว่า
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.164 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 291 บุคคลทั่วไป และ 7 สมาชิก ออนไลน์
  • rrofaof
  • Chaleamrat
  • Harajumo
  • kitty91
  • aew12345
  • World
  • Lucky99

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :