เพิ่งหยุดจ่ายหนี้บัตรควรทำยังไงดี

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110506 โดย niramolth
สวัสดีคะ
พอดีหนูเพิ่งจะหยุดชำระหนี้ ของ อิออน เฟริสช้อย พรอมิส เดือนที่2 เขาเริ่มโทมาทวงทุกวัน หนูก็เลื่อนชำระไปเรื่อยๆ แต่มีของพรอมิสตามมาถึงบริษัทเลย เลยอยากขอคำแนะนำ จะรับมือยังไงคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110508 โดย chai202519
อ่านกระทู้ของชมรมและกระทู้ประสบการของเพื่อนสมาชิกหลายๆรอบให้เข้าใจครับเพื่อสร้างภูมคุ้มกันให้ตัวเองก่อน แรกๆจะเป็นแบบนี้ทุกคน ไม่มีใครช่วยเราได้นอกจากตัวเราเองครับสู้ๆๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110509 โดย tanapon
เป็นไปได้ รับโทรศัพท์ครับ ถึงจะลำคาน แต่อีกหน่อยเดี๋ยวก็ชิน ถ้าบัตรไหนจ่ายไหวก็จ่ายไปก่อน อ่านกระทู้ในเว็บนี้เยอะๆจะได้รับมือถูก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.313 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena