สอบถามและปรึกษาค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110372 โดย hoppeta
สวัสดีทุกท่านนะคะ เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ มีเรื่องรบกวนสอบถามทุกท่านค่ะ
ตอนนี้กำลังจะปิดบัตรเครดิตจำนวน 3 บัตรดังนี้ค่ะ
1.บัตรยูเมะ วงเงิน 82,000 บาท
2.บัตรอิออนวงเงิน 74,000 บาท
3. บัตรเทสโก้ วงเงิน 50,000 บาท
อยากเรียนสอบถาบว่า ในกรณีบัตรเทสโก้ (50000 บาท) มีรูดซื้อโทรศัพท์จำนวน 23,000 บาท อยากทราบว่าถ้าหยุดจ่ายโทรศัพท์จะโดนยึดหรือไม่ค่ะ ขอบพระคุณทุกท่านนะคะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110374 โดย hoppeta
รบกวนพี่ๆน้องๆในชมรมขอแนวทางชี้แนะด้วยนะคะ ว่ากรณีบัตรใช้ซื้อโทรศัพท์ ถ้าหยุดจะโดนยึดโทรศัพท์ด้วยมั้ยคะ เพื่อเป็นแนวทางในการดำเนินการต่อไปค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110394 โดย chanisorn
บัตรเครดิตที่นำไปรูดซื้อโทรศัพท์ คุณก็เป็นหนี้ของบัตรนั้น ๆค่ะ ไม่มียึดเครื่องโทรศัพท์คืนแต่อย่างใด
ตั้งสดติค่ะ ใจเย็น ๆ
ปัญหาหนี้บัตร ค่อย ๆ คิด อ่านศึกษาข้อมูลเยอะ ๆ ว่าเราจะใช้แนวทางไหนในการแก้ไขปัญหา
ศึกษาแนวทางให้ดีค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110435 โดย hoppeta
ขอบคุณพระคุณมากค่ะ กำลังจะตัดสินใจหยุดจ่ายเดือนหน้าค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.345 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena