ไม่สามารถใช้หนี้บัตรเครดิตได้

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111448 โดย Wah
FC สินทรัพย์ ดูจาก%ที่ลดและเงื่อนไขที่แจ้งเหมือนกับของเราเลยค่ะ โทรมาแจ้ง วันที่ 9/7/62 (ตัดรอบบิลที่ 4 เมื่อ5/7/62)ของเรายอดล่าสุดอยู่ที่ 105,000 (หยุดจ่ายที่ 95,000) เสนอปิดที่ 65,000 และเมื่อวานเราแจ้งไปว่าเรามีแค่ 50,000 ทาง จนท.บอกว่าลดได้ต่ำสุดแค่ 63,000 ถ้าผ่อน ยอดผ่อนอยู่ที่ 84,000 ให้เราลองหาดูแล้วอาทิตย์หน้าจะติดต่อกลับมาใหม่ ยอด 63,000 สูงไปเราไม่มีเงินก็คงต้องปฎิเสธไป

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111457 โดย aniniii18
ใช่ค่ะยังงงอยู่ ปกติต้องกี่เดือนถึงจะ H /C ได้ ของเราจ่ายล่าสุด มีนาคม 62 ก็จะเป็นค้างจ่าย เมย.,พค.มิย. และกค. ถ้านับก็ประมาณ 4 รอบบิล ยอดสูงอยู่มาก ยังไม่มีจ่าย
###อยากทราบจากผู้รู้ นี่คือ บริษัททวงหนี้ รายแรกของเฟริ์สช้อย รึ ตัวบริษัทเฟริ์สช้อยเองที่ทวงและเสนอมา
###เพราะ จนท แจ้งว่า จะต้องเสนอให้ เฟริ์สช้อยก่อน ถ้าเฟริ์สช้อยตกลง ถึงจะส่งเอกสารให้ แต่ถ้าเรายังมีเงินจ่ายให้จ่ายได้ ทั้งหมด หรือจ่ายก่อน 7500บาท ก่อนก็ได้
????????แถม จนท ถามอีกว่า ยังทำงานอยู่ไหม บอกทำ แล้วเงินเดือนไปไหนหมด ทำไมไม่จ่าย เราบอกจ่ายหนี้สินอย่างอื่นด้วย เขาบอกว่าแล้วทำไมไม่จ่ายเฟริ์สช้อย เราก็บอกไปค่ะ หนี้อื่น1000บาท พอจ่ายได้ เขาเลยบอกว่าเดี๋ยวจะโทรมาใหม่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111458 โดย Wah
เป็นบริษัททวงหนี้ค่ะ ชื่อ บจ.สินทรัพย์ แม็กฯ เท่าที่ศึกษาในกระทู้มา ในเครือกรุงศรี จะเริ่มเสนอส่วนH/C เมื่อเข้ารอบบิลที่ 4 เสนอเร็วอยู่ค่ะ และเมื่อวันที่ 12/7/62 เราก็เพิ่งจะปิดบัญชีของบัตร Central ไป จากยอดล่าสุด 38,000 ปิดที่ 23,000 ค่ะ ซึ่งได้รับข้อเสนอมาหลังจากเข้ารอบบิลที่ 4 มาได้ไม่ถึง 5 วัน เราก็แจ้ง จนท.ที่เสนอของ FC ไปว่า จากยอดที่ให้ปิด 65,000 เรามีแค่ 50,000 เราไม่มีจริงๆเพราะเพิ่งปิด Centralไป จนท.ก็ตอบรับว่า “ค่ะ เป็นเครือเดียวกัน” ทาง จนท.ยืนยันว่ายังไงก็ลดให้ได้แค่ 63,000 และเราก็ปฏิเสธไปเรียบร้อยแล้วค่ะ

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111459 โดย aniniii18
เราก็ยังว่ายอดหนี้สูงอยู่ สำหรับคนที่เดือดร้อนอย่างเรา ตอนนี้ไม่มีเลยค่ะ ดึงยอดนั้นใส่ยอดนี้ แต่ยอดเฟริ์ช้อยมันสูงมาก เลยจ่ายไมาไหวค่ะ เราแค่อยากทราบว่าภ้ารอต่อไป บริษัททวงหนี้ต่างๆๆนาๆๆ จะเข้ามเสนอเรื่อยๆๆ ไหมคะ
###ที่สำคัญยอดประมาณ 85,000 ควรจะมียิด H /C อยู่ที่เท่าไหร่ รึต้องรวมดอกเบี้ยมหาโหดก่อนค่อยคิดยอด HC

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111498 โดย moonoi96

aniniii18 เขียน: ความคืบหน้าล่าสุด วันนี้ 18/7/62 มี จนท โทรมาแจ้งเรื่อง การค้างชำระ 3-4งวด และแจ้งเรื่องปิดทำรายการทุกอย่างของบัตรเรียบร้อยแล้ว แจ้งราคาหนี้ รวมทั้งสิ้น 92,xxx บาท จำตัวเลขไม่ได้ค่ะ เสนอให้จ่าย ครั้งเดียวแล้วจบ อยู่ที่ 57,000 บาท ในใจยังคิดว่าสูงอยู่ เพราะยอดหนี้ อยู่ที่ 85,000 บาท เพื่อนๆๆ และผู้รู้คิดว่าอย่างำรคะ กับ ค่าส่วนลดครั้งนี้ เออ ลืม จนท บอกอีกด้วยว่าได้ยอดส่วนลดสูงมาก เดือนต่อไปส่วนลดจะได้ไม่เท่าเดือนนี้ อาจจะอยู่ที่ 60,000 กว่าบาท
นี่้ป็นบริษัททวงหนี้ บริษัทแรก ใช่ไหมคะ แล้วส่วนลดจะยังได้อีกไหม ###ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สามารถลดได้อีกคะ ของเรา ยอด 64000 ให้ปิดจบ 23000 ค้างประมาณ 6 เดือน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.366 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena