ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

เป็หนี้สามแสนกว่า เพิ่หยุดจ่ายบิลแรก เครียดมาก 2 สัปดาห์ 2 วัน ที่ผ่านมา #110116

• cartoon10825
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ cartoon10825
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 12
เป็นหนี้สามแสนกว่า เพิ่งหยุดจ่าย 01/04/2562เครียดมาก
first choice 20140บาท
central group 34637บาท
ธนชาต30000บาท
อีซี่บาย81613.86บาท
กสิกร30000บาท
อิออน60362บาท
scb เครดิต30000บาท
scb speedy case 20000บาท
scb speedylone 70000บาท
หยุดจ่ายเกือบทุกบิลเป็นเดือนแรกคือ1/4/62
แต่ยังจ่ายอยู่3บิลของscbเพราะเป็นธนาคารที่เงินเดือนเข้า เดือนมิถุนายนจะมีเงินก้อนมา150000บาทเนื่องจากกู้ญาติมา ดอกไม่แพง เงินจำนวนนี้จะสามารถปิดหนี้ได้ทั้งหมดมั้ยคะ เครียดมากจนเคยจะฆ่าตัวตายหลายรอบแล้ว รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ว่าใครเคยได้ลดอะไรเท่าไหร่บ้าง ขอบคุณค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เป็หนี้สามแสนกว่า เพิ่หยุดจ่ายบิลแรก เครียดมาก 5 วัน 2 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110270

• aoraae09072530
  • รูปประจำตัวของ aoraae09072530
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 13
สู้ๆนะคะ ตัวเองก้เครียดเหมือนกัน
ส่วนตัวตอนนี้เหลือซีไอเอ็มบี แสนกว่า

มีประสบการซิตี้แบง ได้ส่วนลดก่อนขึ้นศาลค่ะ
อ่านเยอะๆ ปรับใช้แล้วก้เก็บเงินไว้ค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เป็หนี้สามแสนกว่า เพิ่หยุดจ่ายบิลแรก เครียดมาก 4 วัน 16 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110286

• สิบตรี
ขอบคุนมากนะคะ โทรมาทุกวันเลยเจ้านี้☺️

เป็หนี้สามแสนกว่า เพิ่หยุดจ่ายบิลแรก เครียดมาก 4 วัน 14 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110287

• Pheonix
  • รูปประจำตัวของ Pheonix
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 238
  • Thank you received: 73
เดินมาถูกทางแล้วครัีบ การหยุดจ่ายทำให้เราอยู่รอดได้
1. เรามีเิงินสดไว้ใช้่ยามจำเป็น
2. นับแต่หยุดจ่าย เก็บหลักฐานทางหนี้ให้ดี เพราะการที่เราหยุดชำระหนี้ โจทก์จะทวงหนี้ เรียกให้ชำระหนี้ทั้งหมด และใช้สิทธิเลิกสัญญา เมื่อโจทก์ใช้สิทธิเลิกสัญญาแล้ว โจทก์ไม่สามารถใช้สิทธิตามสัญญาที่เลิกแล้่วเรียกเก็บดอกเบี้ยร้อยละ 28 ต่อปี ได้อีกต่อไป โจทก์เรียกได้แต่ค่าเสียหาย ส่วนใหญ่ศาลจะกำหนดให้ 12% สูงสุดก็ไม่เกิน 15% ไม่ใช่้่กำไรในอัตราปกติ
3. เมื่อถูกฟ้องแล้ว อายัดเงินเดือนลูกหนี้ อายัดแล้วต้องเหลือให้ลูกหนี้ 20,000 บาท ถ้าอยู่ไม่รอดไปขอลดหย่อนได้ 50% ถ้ามีเหตุผลเพียงพอ อายัดได้ทีละเจ้าเดียว
4. ถ้ามีบ้่านติดจำนอง เจ้าหนี้ยึดได้ เงินที่ขายได้ เจ้าหนี้ผู้รับจำนองได้ไปก่อน ราคาที่เจ้าพนักงานบังคับคดีตีราคาทรัพย์ที่ยึดประัมาณ 50% ของราคาตลาด เรียกว่าราคาบังคับขาย./
สมาชิกที่ถูกใจโพสต์นี้: cartoon10825

เป็หนี้สามแสนกว่า เพิ่หยุดจ่ายบิลแรก เครียดมาก 3 วัน 2 นาที ที่ผ่านมา #110296

• สิบตรี
เดือน มิย ญาติจะให้ยืมเงินแสนห้ามีปิดบัตรค่ะ แต่ยอดบัตทั้งหมดสามแสนกว่า อยากจะhc อยากจ่ายเงินจำนวนแสนห้าให้ครบจนหมดค่ะไม่อยากมีหน้าอีกแล้ว แต่ได้อ่านข้อมูลมาเหมือน อิออนจะลดให้น้อยสุด
เลยอยากทราบว่ามีใครได้ส่วนลดอิออนบ้าง

เป็หนี้สามแสนกว่า เพิ่หยุดจ่ายบิลแรก เครียดมาก 2 วัน 4 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110308

• เจ๋งแจ๋ว
  • รูปประจำตัวของ เจ๋งแจ๋ว
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 105
  • Thank you received: 32
ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ถ้าเป็นผมได้เงินก้อนนี้มาจริงๆและสามารถเก็บมันเพื่อไว้ใช้หนี้โดยเฉพาะ
และไม่ได้กังวลเกี่ยวการติดแบล็คลิสต์ ( มีผลต่อการซื้อบ้าน รถ ในอนาคต 3-5 ปี เป็นอย่างน้อย)
ผมจะรอเวลาครับ และถึงเวลานั้นการเจรจาต่อรองส่วนลดจะเกิดขึ้น
แล้วเราค่อยเจรจาขอส่วนลดแต่ละที่เอาที่คิดว่าเป็นการจ่ายที่สบายใจครับ
และช่วงเวลาที่รอ เรายังมีเวลาเก็บเงินเพิ่มเติมอีกนิดหน่อยก็ยังดีนะครับ

ลองคิดดู และอ่านในนี้ให้เยอะๆแล้วเอาไปประยุกต์ใช้ครับ

เป็หนี้สามแสนกว่า เพิ่หยุดจ่ายบิลแรก เครียดมาก 1 วัน 3 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110323

• สิบตรี
ใช่ค่ ที่ยอมหยุดจ่ายเพื่อจะนำเงินตรงนี้ไปhcค่ะ ใจจริงอยากให้พอไม่อยากเป็นหนี้แล้วค่ะ เครียด เลยตัดสินใจยืมเงินญาติเพื่อมาโปะหนี้ทั้งหมดค่ะ เข็ดแล้วจริงๆกับการเป็นหนี้ เงินเดือนสองหมื่นกว่า แทบไม่พอใช้เพราะต้องมาจ่ายหนี้ทุกเดือน พอมาอ่านในกลุ่มนี้ได้ข้อคิด วิธีที่ดีๆมากเลยค่ะ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.183 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 196 บุคคลทั่วไป และ 1 สมาชิก ออนไลน์
  • DaddyP65

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :