ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

ต้องการปิดหนี้บัตรคะ เครียดมากเลย หาทางออกไม่ได้ 3 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา #110010

• wipada18
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ wipada18
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
อายุ 26 ปี ฐานเงินเดือน 20665 อื่น ๆ 2500 = 23100
บัตรทุกใบ จะถึงกำหนด จ่าย ประมาณ วันที่ 5 ของทุกเดือน ตอนนี้จ่ายขั้นต่ำของเดือน เมษา ไปหมดแล้ว
เตรียมจ่ายอีกรอบ วันที่ 5 พฤษภาคม
ตอนนี้ยังไม่ได้หยุดการชำระคะ จะต้องเริ่มต้นยังไงดี ในใจคิดว่าไม่อยากหยุดการจ่าย เพราะอีกไม่นานทางบ้าน ก็อยากให้เรายื่นกู้ซื้อบ้าน โดยใช้สิทธิ ธอส ของบริษัท แต่ใจเรารู้ว่าหนี้เยอะ คงไม่ผ่าน แล้วก็คงผ่อนไม่ไหวด้วยคะ ตอนนี้เครียดมาก ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี กลัวเค้าโทรมาทวง ที่บริษัทด้วยคะ ถ้าโทรมาหาแต่เราก็คงรับมือไหว

เคยยื่นกู้สินเชื่อธนาคารแล้ว เค้าอนุมัติ แค่ 1.5 เท่าของเงินเดือน เราเลยไม่เอาคะ เพราะเอามาก็เป็นหนี้เพิ่มอีก

เครียดมาก ไม่รู้ต้องเริ่มยังไงบ้าง ตรงไหนบ้างคะ
รายละเอียด
อิออน 85000
กสิกร 72000
scb 72000
กรุงเทพ 40000
กรุงไทย 70000
กดเงินสดเฟริสช้อย 31000
กดเงินสด โลตัส 16000
รวมยอด 386000
(ค่างวดรถยนต์ 5500 ใช้ไฟแนนซ์ scb คะ)

ตอนนี้ลองคำนวณ กำลังตัวเองแล้วค่ะ สามารถจ่ายหนี้ไหวแค่ ประมาณ 10000-12000 บาทต่อเดือนคะ แต่ตอนนี้กลายเป็นว่า กดหมุนต่อบัตรไปมาคะ เครียดมาก ๆ เลย
แก้ไขล่าสุด: 3 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา โดย wipada18. เหตุผล: เขียนเพิ่มเติม
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ต้องการปิดหนี้บัตรคะ เครียดมากเลย หาทางออกไม่ได้ 3 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา #110011

• Annietiya
  • รูปประจำตัวของ Annietiya
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 28
  • Thank you received: 3
หยุดจ่ายยกเว้น แบงค์ที่เราผ่อนรถอยู่ค่ะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

ต้องการปิดหนี้บัตรคะ เครียดมากเลย หาทางออกไม่ได้ 3 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา #110013

• ยิ้มอ่อน
  • รูปประจำตัวของ ยิ้มอ่อน
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 232
  • Thank you received: 49
บริษัทที่ทำอยู่มีโบนัสมั๊ยคะ ถ้ามีก็จะสามารถเอามาปิดบัตรน้อยๆไปก่อนได้ค่ะ

ต้องการปิดหนี้บัตรคะ เครียดมากเลย หาทางออกไม่ได้ 3 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา #110014

• wipada18
  • รูปประจำตัวของ wipada18
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 2
ยิ้มอ่อน เขียน:
บริษัทที่ทำอยู่มีโบนัสมั๊ยคะ ถ้ามีก็จะสามารถเอามาปิดบัตรน้อยๆไปก่อนได้ค่ะ

มีคะ แต่โบนัสจะออกปลายปีคะ เดือนธันวาคม และมกราคม

ต้องการปิดหนี้บัตรคะ เครียดมากเลย หาทางออกไม่ได้ 3 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา #110015

• aof
  • รูปประจำตัวของ aof
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 99
เล่าสู่กันฟังจากประสบการณ์ที่เคยผ่านมาเมื่อปีที่เเล้ว ตัวเองหยุดจ่ายพร้อมกัน 5 บัตร
เฉลี่ยเเต่ละบัตรหยุดจ่ายประมาน 4-5 เดือนถึงจะฟ้อง สรุปแล้วมีฟ้อง 2 บัตร ออมสินกับ ktc ที่ฟ้อง อีก 3 บัตรปิดก่อนฟ้อง ที่ปิดได้เพราะเเต่ละบัตรลดให้ 30-50 % เเต่ข้อเสียคือเสียเครดิตไม่สามารถทำอะไรได้กัลสถาบันการเงินต้องรอให้ประวัติล้างทิ้งก่อน 36 เดือน

หมายเหตุ ถ้าคิดจะหยุดจ่ายในเมื่อไม่ไหวเเล้วจริงๆ ควรจะรับทุกสายเมื่อมีบริษัททวงหนี้โทรมา ถ้าเราไม่รับเดียวมันจะโทรเข้าออฟฟิต
แก้ไขล่าสุด: 3 สัปดาห์ 1 วัน ที่ผ่านมา โดย aof.

ต้องการปิดหนี้บัตรคะ เครียดมากเลย หาทางออกไม่ได้ 3 สัปดาห์ 21 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #110021

• เจ๋งแจ๋ว
  • รูปประจำตัวของ เจ๋งแจ๋ว
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 105
  • Thank you received: 32
ก่อนที่จะคิดว่าทำยังใงต่อดี อ่านนี่ก่อนเลยครับ

วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=179&Itemid=64

ต้องอ่านก่อนนะครับ ทำใจเย็นๆ ในนี้มีความรู้ ทางออก ว่าเราจะไปในทิศทางใหนดี
และที่สำคัญ ผมว่าต้องบอกให้ที่บ้านรับทราบปัญหานี้นะครับ
เพราะเกิดยื่นกู้เรื่องบ้านจริงแล้วเกิดไม่ผ่าน สุดท้าย เค้าก็รู้อยู่ดี
สู้เราบอกเองเล่าถึงปัญหาที่มาที่ไปของหนี้เหล่านี้ บางทีอาจจะมีความคิดดีๆ ความเข้าอกเข้าใจมากขึ้นก็ได้นะครับ

สู้สู้ครับ
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.194 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 228 บุคคลทั่วไป และ 1 สมาชิก ออนไลน์
  • DaddyP65

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :