หนี้สินเชื่อ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4682 โดย kermit
หนี้สินเชื่อ was created by kermit
ผมได้เป็นหนี้สินเชื่อของธนาคารแสตนดาร์ดชาร์เตอร์เมื่อปี2006 ระหว่างนั้นพนักงานของธนาคารบอกว่าหนี้ของผมเป็นจำนวน 101,532 บาท ให้ผมเดินบัญชีมาสักเดือนละ 500 บาทก็ได้ ผมก็เดินบัญชีไป ระหว่างนั้นก็ได้รับโทรศัพท์จากธนาคารอยู่เป็นระยะ ๆ ว่าถ้าปิดบัญชีก็จะมีส่วนลดให้ 50-60% บ้างแต่ผมก็ไม่สามารถหาทางปิดบัญชีได้ ก็ให้บัญชีเดินต่อมาตลอดระยะเวลา 5 ปี ซึ่งต่อมาธนาคารได้ขายโอนหนี้ให้กับบริษัท บริหารสินทรัพย์ ไอคอน แคปปิตอล(ประเทศไทย) ทางธนาคารแสตนดาร์ดได้ส่งข้อมูลที่ส่งให้กับเครตดิตบูโรมาให้ดูยอดที่ทางธนาคารส่งให้บอกว่ายอดคงค้างนั้นเหลืออยู่ 77,099 บาท และทางบริษัท บริหารสินทรัพย์ ไอคอน แคปปิตอล(ประเทศไทย) ได้ติดต่อมาหาผม ผมจึงถามว่าตอนนี้ผมเหลือยอดอยู่เท่าไหร่เขาบอกว่าเหลืออยู่ 140,964.99 บาทผมว่าทำไมหนี้ไม่ลดเลยเขายังบอกว่าเพราะผมเป็นหนี้ตั้งแต่ปี 2006 ต้องเอาไปคูณกับอัตรดอกเยี้ย 15% ต่อปี จึงทำให้ยอดเป็นเท่านี้ เขาจึงเสนอให้ผมชำระเป็นขั้นบันไดจากยอด 140,964.99 เหลือ 126,876 และให้ส่งปีแรก 1,200 บาท ปีที่สอง ส่ง 2,500 บาท ปีที่สาม ส่ง 3,000 บาท และปีที่สี่ปีสุดท้ายส่ง 3,873 บาท ซึ่งเท่ากับยอด 126,876 บาท ใครก็ได้ช่วยหน่อยว่าผมต้องทำอย่างไรดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4687 โดย jackTs

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4689 โดย Nok2865
คุณไม่ต้องไปเช็คหมายศาล หรืออายุความให้ "เมื่อยตุ้ม" เลย
เพราะคุณจ่ายหยอดตลอดเวลา อายุความเป็นแบบ Unlimited เฮ้อ..ตูละหน่าย...
มาเจอชมรมฯ เมื่อขวานบิ่น...
เอาเท๊อะ...ทำให้ดีที่สุด
ไปอ่านกระทู้นี้นะ...อมตะมหานิรันดร์กาล...
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=749&Itemid=29 นิยามคำว่าแฮร์คัท

1. วิธีแก้ไขหนี้ที่ทุกคนต้องอ่าน
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?...id=179&Itemid=29

2. รวบรวมกระทู้ที่น่าสนใจในการปลดหนี้
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?...id=939&Itemid=29

3. สิ่งที่สมาชิกควรทำ
www.consumerthai.org/debtclub/index.php?...id=710&Itemid=29

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4720 โดย kermit
แล้วจะทำอย่างไรดีครับ กับบริษัทนี้ หยุดจ่ายเลยดีไหม

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4724 โดย Chattarika1997
ความจริงคุณควรจะหยุดมาตั้งแต่ปี 2006 แล้วครับ
อ่านที่คุณกอบัวกับคุณนกกระจอกเทศแนะนำให้เข้าใจ
แล้วคุณก็จะเจอทางสว่างครับ 2 คนนั้นขั้นเทพแล้วครับ

12 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #4726 โดย Ly89

kermit เขียน: แล้วจะทำอย่างไรดีครับ กับบริษัทนี้ หยุดจ่ายเลยดีไหม

อ่านตามที่พี่กอบัวบอกสิครับ....

ท่านประธานชมรม กับรองประธานชมรม มาเองเลยนะครับ..เชื่อขนมกินได้เลย..
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: meawpung

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.536 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena