ขึ้นศาลแล้วยังขอส่วนลดได้อีกไหมค่ะ

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109971 โดย Salee2521
ไปขึ้นศาลมาแล้ว แต่ทนายธนาคารขอเลื่อนสืบพยาน เราจะขอส่วนลดได้อยู่ไหมค่ะ รบกวนผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์ตอบหน่อยนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109980 โดย thida28

Salee2521 เขียน: ไปขึ้นศาลมาแล้ว แต่ทนายธนาคารขอเลื่อนสืบพยาน เราจะขอส่วนลดได้อยู่ไหมค่ะ รบกวนผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์ตอบหน่อยนะค่ะ

สวัสดีค่ะ จากประสบการณ์ที่ขึ้นศาลมาเกือบทุกบัตร เมื่อปี2561 ขอตอบเป็นข้อๆดังนี้ค่ะ
1. จะขอต่อรองส่วนลด ถามว่า คุณมีข้อมูลที่รู้เกี่ยวกับหนี้ของตัวเองเป็นเช่นไร? คุณต้องทำบัญชีหนี้ก่อน และมีเงินเย็นๆคือเงินทีกันไว้ตัดหนี้ที่เรียกว่า Haircut หรือปิดหนี้ก้อนเดียว (เงินโปะหนี้)
2. หากคุณจะขอความเห็นใจจากศาล คุณต้องส่งเอกสาร...คำให้การต่อศาล...โดยจ้างผู้รู้เขียนให้นะคะ ส่วนตัวเคยนำไปปรึกษาทนายอาสาที่ศาลจังหวัด ปรากฏว่า...ยึกยักและเรียกเงินเกิน3,oooบาท วิธีแก้ คุณปรึกษาท่านกรรมการที่ปรึกษาชมรมนี้ได้ค่ะ แต่....โปรดโทรไปปรึกษาตามเวลาที่ท่านมีให้นะคะ เพราะท่านทำด้วยจิตอาสา ไม่มีเงินตอบแทนค่ะ
3........โปรด....อ่านกระทู้เพื่อนๆเยอะๆ เพราะมีเทคนิคช่วยต่อรองให้ตัวคุณเองค่ะ อ่านออกได้เปรียบค่ะ
โชคดีค่ะ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109985 โดย Salee2521
ขอบคุณสำหรับตอบค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.300 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena