ต้องการเคลียร์หนี้บัตรให้หมดทุกใบคะ ขอกำลังใจคะ

5 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109940 โดย iyafin
สวัสดีคะ ฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต

Uob 21382.77
uob cash 17219.64
citi 80000
citi ready 60000
aeon 95853.42
umay 69321.69
amoney 89730
รวม 433,507.52

ที่ผ่านมาก็จ่ายขั้นต่ำมาตลอด อยากหาทางปลดหนี้มานานแล้ว แต่ไม่มีทางออก จนมาเจอชมรมนี้ จึงคิดจะแก้ไขอย่างจริงจัง โดยทุกบัตรส่วนใหญ่จะให้จ่ายไม่เกินวันที่ 2 ของเดือนใหม่ ฉะนั้น 2 เมย 62 นี้ จะไม่จ่ายแล้วคะ และจะเก็บเงิน เพื่อนำไปเคลียร์ให้หมด แต่ก็แอบเครียดมากกก ไม่รู้จะหันหาใครดี ขอกำลังใจจากทุกคนด้วยนะคะ จะคอย update สถานการณ์เรื่อยๆคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109987 โดย iyafin
เข้าเดือน เมย แล้ว เหมือนกำลังเข้าสู่สนามรบเลย แอบเครียดนิดนึง :sweat:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109990 โดย thida28

iyafin เขียน: สวัสดีคะ ฉันเป็นหนี้บัตรเครดิต

Uob 21382.77
uob cash 17219.64
citi 80000
citi ready 60000
aeon 95853.42
umay 69321.69
amoney 89730
รวม 433,507.52

ที่ผ่านมาก็จ่ายขั้นต่ำมาตลอด อยากหาทางปลดหนี้มานานแล้ว แต่ไม่มีทางออก จนมาเจอชมรมนี้ จึงคิดจะแก้ไขอย่างจริงจัง โดยทุกบัตรส่วนใหญ่จะให้จ่ายไม่เกินวันที่ 2 ของเดือนใหม่ ฉะนั้น 2 เมย 62 นี้ จะไม่จ่ายแล้วคะ และจะเก็บเงิน เพื่อนำไปเคลียร์ให้หมด แต่ก็แอบเครียดมากกก ไม่รู้จะหันหาใครดี ขอกำลังใจจากทุกคนด้วยนะคะ จะคอย update สถานการณ์เรื่อยๆคะ

จากประสบการณ์จริงของตัวเอง เจ็บจริง ขึ้นศาลจริง แต่อ่านจากโพสต์ของเพื่อนๆเยอะ จดบันทึกแล้วทำตามเทคนิคที่เพื่อนๆใช้ รวมทั้งปรึกษากรรมการชมรมเว็บนี้ค่ะ แนะนำคุณว่า...
1. จงเก็บเงินเพื่อวางแผนโปะหนี้โดยการขอhaircut คือส่วนลดเพื่อปิดหนี้ โดย.....คุณ....ต้องทำบัญชีหนี้แต่ละใบ แล้ว...เอาเงินที่เก็บได้ ไปปิดหนี้น้อยๆก่อน แล้วทะยอยปิดหนี้บัตรอื่นๆ....ซึ่งคิดว่า...เพื่อให้ได้ส่วนลดเยอะๆในบัตรที่หนี้น้อย คุณต้องหยุดจ่ายขั้นต่ำ จากนั้นจนท.จะโทรมาทวงตัง มีด่ามีพูดดี การรับมือขึ้นอยู่กับคุณค่ะ
2. การจะได้ส่วนลด คุณ....ต้องหยุดจ่ายเงินเป็นเวลาหลายเดือน แต่....คุณต้องศึกษาเทคนิคการขอส่วนลดHaircut นั้นให้ดีนะคะ เพราะ....หากคุณหยุดพร้อมกันทุกบัตร คุณ...ต้องรับมือ 2.1 จนท.โทรทวง,โทรด่า...2.2 หมายศาลจะมาพร้อมกัน วิธีส่งเอกสารที่เรียกว่า คำให้การต่อศาล คุณเข้าใจรึยังคะ?
3. หนี้มีได้ ก็หมดได้.......ขึ้นอยู่กับตัวเราค่ะ สู้ๆนะคะ :สู้ๆ:

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109991 โดย ยิ้มอ่อน
อดทนค่ะ แต่ไม่ต้องถึงกับทนอดนะคะ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้อีกแรง ของเราก็ยังเหลืออีกเยอะค่ะ

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110008 โดย iyafin
ขอบคุณมากคะ สำหรับกำลังใจ ตอนนี้ปิด uob ไปแล้ว 2 ใบ เหลือตัวเบ้งๆๆ 5 ใบ ได้บอกที่บ้านเกี่ยวกับเรื่องหนี้สิน เพราะกลัวเขาไปทวงที่บ้าน ไม่ได้อยากขอเงิน หรือให้เขามาช่วยใช้หนี้ กลายเป็นทำเขาเครียด แถมยังจะหาเงินมาช่วยใช้หนี้ กลายเป็นเครียดกับคนที่บ้านมากกว่า เครียดกับพวกเจ้าหนี้เลย เพราะความผิดพลาด ความไม่ยั้งคิดของตัวเอง :say:

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110042 โดย iyafin
หลังจากบอกเรื่องหนี้สินให้ที่บ้านฟัง ก็โดนอบรมไปยกใหญ่ แล้ววันนี้ ก็พาไปเคลียหนี้ เรียกได้ว่าเดินเข้าออก จ่ายหนี้ท้งหมดภายใน 1 วัน โดยน้าให้ยืมมาจ่ายหนี้ทั้งหมด แล้วค่อยผ่อนใช้เขา เราน้ำตาซึม ไม่กล้าสู้หน้า ละอายแก่ใจมากก ทำเขาเดือดร้อน แต่ก็ถือว่าผ่านพ้นไป สาบานจะไม่หาหนี้เพิ่มอีกเด็ดขาด ขอเป็นกำลังใจทุกคนในการปลดหนี้นะคะ เราก็ยังมีหนี้ก้อนโต ต้องผ่อนใช้น้าเหมือนกัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.512 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena