ขอถามเรื่องการขอลดหนี้​ หรือhair cut เพราะกำลังจะจ่ายหนี้

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109937 โดย wanchana2636
สวัสดีค่ะ​ คือตอนนี้มีหนี้พรอมมิสอยู่6000บาท​ ไม่มีประวัติเสีย​ ไม่เป็นหนี้เน่า​ จ่ายขั้นต่ำอยู่ค่ะ​ คืออ่านกนะทู้วิธีปลดหนี้แล้ว​ สะดุดตรงhair.cutค่ะ​ ที่อ่านคือถ้าหนี้เราเน่าธนาคารเจ้าหนี้จะโทรมาเอง​ หรือเราพร้อมเมื่อไรติดต่อขอเจรจา​ปิดบัญชี​ แต่ไม่เข้าใจตรงที่อ่านมาคือรอหนี้เน่าก่อน​ ตอนนี้สถานะคือปกติถ้าอยากได้ส่วนลดต้องค้างจ่ายสักงวดหรือกี่งวดค่ะให้เจ้าหนี้โทรหา​ หรือตอนนี้สถานะปกติสามารถโทรได้เลยค่ะ​ คือเงินปิดมีอยู่ค่ะประมาณ3หมื่นกว่าหรืออาจเพิ่มได้แล้วแต่การขอส่วนลดค่ะ​ ผ่อนชำระมาแล้ว2ปีตอนนั้น7หมื่นค่ะผ่อนเหลือ6หมื่น​ ยอดขั้นต่ำก็เยอะ​ 2400 บาท​ หนี้ไม่ลดเลยอยากปิดบัญชีค่ะตอนนี้​ เพราะผ่อนไปผ่อนมาเกือบ4หมื่น5หมื่นแล้วแต่ลดไปหมื่นเดียว​ รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยนะคะ​ หนี้เยอะต้องรู้จักใช้หนี้เข้าใจคำนี้ซึ่งเลยค่ะ​ ตอนสร้างๆเองต้องแก้เอง​ หรือมีวิธีเช่นการแบ่งจ่ายเป็นงวดๆเพื่อลดดอกเบี้ยไหมค่ะ​ ขอบคุณ​มากๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109939 โดย ReFreshZzz
.

ช่วยโพสต่อจากกระทู้ของตัวเองด้วยครับ 1 คนต่อ 1 กระทู้ครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้ <<< เข้าไปอ่านให้ละเอียดนะครับ

คุณเป็นสมาชิกมา 7 เดือนกว่าแล้วนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้ของคุณอยู่นี่

จะปิดยอดรวมดอกหรือขอปิดตามที่ส​่งมา 7 เดือน 3 วัน ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46313&Itemid=64#105180

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.302 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena