ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ได้รับจดหมายจากบริษัท กฎหมายทวงหนี้ สินเชื่อส่วนบุคคล CIMB และหนี้บัตรเค

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109806 โดย หมดหนี้
ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ เนื่องจากตอนนี้ มีหนี้บัตรเครดิตอยู่ทั้งหมด 2 ใบ ดังนี้ค่ะ
1. หนี้บัตร Citibank Ready-Credit ยอดหนี้ 67,000 บาท หยุดจ่ายมา 5 เดือนแล้วค่ะ
2. สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดเงินกู้ 50,000 ผ่อนมาแล้ว 30 งวด (งวดล่ะ 1,560 บาท) หยุดจ่ายมา 6 เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้ยอดหนี้เหลือ 39,000 บาทค่ะ

ทั้ง 2 ที่ ได้มีส่งจดหมายจากทาง สำนักกฎหมายเข้ามาแล้ว ซึ่งเราไดีมีการคุยกันแล้ว และขอส่วนลดกับทางสำนักกฎหมาย
1. บัตร Citibank Ready-Credit ยอดหนี้ 67,000 บาท // สำนักกฎหมายเสนอ H/C มาที่ 46,000 บาท
2. สินเชื่อส่วนบุคคล ยอดเงินกู้คงเหลือ 39,000 บาท // สำนักกฎหมายเสนอ H/C มาที่ 34,000 บาท
ซึ่งทั้ง 2 บัตร มันมาพร้อมกันเลย แล้วให้ส่วนลดเราน้อยมากทั้งคู่ เราหาเงินไม่ทัน เราเลยอยากปรึกษาว่าเราสามารถต่อรองเค้าได้อีกไหม? หรือเราจะลองติดต่อไปขอส่วนลดที่แบงค์โดยตรงแบบไม่ผ่านสำนักกฏหมายเลยดี รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109817 โดย nppar
ยังไม่มี ก็บอกผลัดไปก่อนค่ะ บอกว่ายังไม่มีเงินพอ
เราก็เคยเจอค่ะ บอกผลัดไป อีก 2 เดือนโทมาใหม่ ได้ส่วนลด 60% เลย นี่รอเอกสารอยู่ค่ั

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109838 โดย หมดหนี้
ขอบคุณมากนะคะ เครสของคุณเป็นของ CIMB หรือซิตี้แบงค์ค่ะ พอเราตกลงเรื่องส่วนลดได้แล้ว ทางแบงค์จะส่งเอกสารมาให้เพื่อนำไปจ่าย H/C ใช่ไหมค่ะ

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109877 โดย หมดหนี้
อ้างอิงข้อมูลเราเป็นหนี้สินเชื่อส่วนบุคคล Cimb
-ยอดเงินกู้ 50,000 ผ่อนต่อเดือน 1,560 บาท ผ่อนมาแล้ว 30 กว่างวด
-หยุดจ่ายมา 5 เดือนแล้ว ยอดหนี้คงค้าง 39,000
-สำนักกฎหมายให้ส่วนลด H/C เหลือ 37,000 แบบจ่ายครั้งเดียวจบ
**แต่เราคิดว่ายอดส่วนลดที่ได้มันน้อยมากและยังหาให้ไม่ทัน เพราะเราเพิ่งปิดยอดบัตร Umay ไปเมื่อเดือน ก.พ. จึงทำให้หาไม่ทันจริงๆ เลยอยากดึงเวลาเพื่อขอส่วนลดจาก Cimb เพิ่มเติม ซึ่งไม่รู้ว่าเค้าจะสามารถให้ได้มากกว่านี้ไหม

Update 20/3/19 วันนี้ทางสำนักกฎหมายโทรมาพูดจาไม่ดี
สน.กม. : ขอให้หาเงินมาชำระค่างวดก่อน สักงวดก็ยังดี
เรา : ก็ไม่มี แต่จะพยายามหาให้นะคะ
สน กม : เห็นมีคุยเรื่องขอส่วนลดไว้ ขนาดค่างวด 1,560 ยังไม่มี แล้วจะเอาจากไหนมาปิดบัญชี
เรา : ก็จะพยายามหาให้ค่ะ ส่วนลดที่คุณให้มันแค่ไม่กี่พัน ลดแล้วก็ยังเหลือเยอะอยู่ เราหาไม่ทันจริงๆ
สน. กม. : นั้นก็ขอส่งเรื่องฟ้องแล้วกัน แค่นี้ค่ะ (แล้วก็วางหูใส่เราแบบไม่ใยดี)

รอดูกันต่อไปค่ะ ว่าเค้าจะส่งหมายศาลมาไวแค่ไหน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.398 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena