ขอคำแนะนำด่วนๆค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109608 โดย Bingsu
ตอนนี้เป็นหนี้บัตรอยุ่เท่านี้ค่ะ รุ้สึกชักหน้าไม่ถึงหลังซะแล้ว เงินเดือนออกมาก้อไปจ่ายบัตรหมด จ่ายแล้วก้อกดเงินออกมาจ่ายบัตรอื่นเป็นแบบนี้ทุกเดือนค่ะ ภาระหนี้สินเกินเงินเดือน ทำให้ติดลบรู้สึกไม่ไหวแล้วค่ะ ว่าจะหยุดจ่ายทั้งหมดแช้วรอHCดีไหม ส่วนตัวไม่มีเงินเก็บเลย เงินเดือนแค่2หมื่นค่ะ รายละเอียดบัตรค่ะ
1.บัตรเครดิตscb ยอด112,000บาท
2.central the one frist choiceยอด94,000บาท
3.KTC ยอด40,000บาท
4.proud ยอด40000บาท
5. Aeonยอด30,000บาท
6.central card ยอด33,000บาท
7.สินเชื่อcimbยอด60,000ผ่อนไปแล้ว2ปีเหลือ40,000
ขอคำแนะนำด่วนๆเลยจ้า ตอนนี้นอนร้องไห้ทุกวันไม่กล้าไปทำงานเพราะตาบวม เลยลาพักร้อน2วัน บางทีก้อรุ้สึกอยากตายค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109610 โดย Killer6639
ใจเย็น ๆ ครับ.....

ทุกคนเคยผ่านเหตุการแบบนี้มาก่อน ผมก็เช่นกัน.ถ้าคุณพึ่งจะหยุดจ่ายแล้วคืดว่าจะเก็บเงินรอHC คุณยังมาเวลาอีก4-6 เดือนในการเก็บเงินครับ ผมว่าเอาเวลามาเสียใจตั้งหลักสู้ดีกว่าครับ ยิ่งเครียดยิ่งคืดหาทางออกไม่เจอ สู้ๆนะครับ

Bingsu เขียน: ตอนนี้เป็นหนี้บัตรอยุ่เท่านี้ค่ะ รุ้สึกชักหน้าไม่ถึงหลังซะแล้ว เงินเดือนออกมาก้อไปจ่ายบัตรหมด จ่ายแล้วก้อกดเงินออกมาจ่ายบัตรอื่นเป็นแบบนี้ทุกเดือนค่ะ ภาระหนี้สินเกินเงินเดือน ทำให้ติดลบรู้สึกไม่ไหวแล้วค่ะ ว่าจะหยุดจ่ายทั้งหมดแช้วรอHCดีไหม ส่วนตัวไม่มีเงินเก็บเลย เงินเดือนแค่2หมื่นค่ะ รายละเอียดบัตรค่ะ
2.central the one frist choiceยอด94,000บาท
7.สินเชื่อcimbยอด60,000ผ่อนไปแล้ว2ปีเหลือ40,000
ขอคำแนะนำด่วนๆเลยจ้า ตอนนี้นอนร้องไห้ทุกวันไม่กล้าไปทำงานเพราะตาบวม เลยลาพักร้อน2วัน บางทีก้อรุ้สึกอยากตายค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109611 โดย Bingsu
อยากคนปรึกษาเครียดมากค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109612 โดย AmSnowWhite
Replied by AmSnowWhite on topic ขอคำแนะนำด่วนๆค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ หยุดจ่ายขั้นต่ำบัตรทุกใบ แล้วรอขอเสนอ HC ตั้งเป้าส่วนลด 30-50% ถ้าได้มากกว่านั้นเป็นกำไรละกัน อ่านประสบการณ์ในชมรมเยอะๆ วางแผนเก็บเงินปิดโดยไม่ก่อหนี้เพิ่ม พยายามอย่าทำประนอมหนี้ ถ้าได้หมายศาลขอศาลเลื่อนได้ 2 ครั้งเพื่อเจรจาปิดจบ อย่าเซ็นเอกสารใดๆกับเจ้าหนี้ นอกจากการเลื่อนศาล ให้รอพบผู้พิพากษาอย่ากลับเด็ดขาด ดูเวลาดูห้องให้เรียบร้อย อย่าพลาด

ถ้าเราเป็นคุณจะลองเจรจาปิดจบ cimb สัก 15,000-20,000 เพราะจ่ายมานานแล้ว
SCB รอ 4 เดือนน่าจะได้ h/c ถ้ายังไม่มีเงินก็ขอเลื่อนไปก่อน
KTC 6 เดือนฟ้อง ส่วนลดแทบไม่มีหามาจ่ายปิดจบก่อนก็ดีนะคะ
ส่วนตัวอื่น ๆ ยอดไม่หนัก รอจังหวะเค้าเสนอ h/c ค่อยปิด
พยายามรับทุกสายที่โทรมา ก็แจ้งเค้าไปตามจริงว่าพยายามหาเงินปิด หนี้เยอะ แต่ไม่ต้องเอ่ยปากขอ h/c รอเค้าเสนอเอง ระหว่างนี้เก็บเงินใครให้ส่วนลดที่เราจ่ายไหวก็จ่ายก่อน ลองวางแผนดูนะคะ

Bingsu เขียน: ตอนนี้เป็นหนี้บัตรอยุ่เท่านี้ค่ะ รุ้สึกชักหน้าไม่ถึงหลังซะแล้ว เงินเดือนออกมาก้อไปจ่ายบัตรหมด จ่ายแล้วก้อกดเงินออกมาจ่ายบัตรอื่นเป็นแบบนี้ทุกเดือนค่ะ ภาระหนี้สินเกินเงินเดือน ทำให้ติดลบรู้สึกไม่ไหวแล้วค่ะ ว่าจะหยุดจ่ายทั้งหมดแช้วรอHCดีไหม ส่วนตัวไม่มีเงินเก็บเลย เงินเดือนแค่2หมื่นค่ะ รายละเอียดบัตรค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109613 โดย Bingsu
อยากปรึกษามากเลยค่ะ รบกวนแอดไลน์เรามาได้ไหมค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109614 โดย AmSnowWhite
Replied by AmSnowWhite on topic ขอคำแนะนำด่วนๆค่ะ

Bingsu เขียน: อยากปรึกษามากเลยค่ะ รบกวนแอดไลน์เรามาได้ไหมค่ะ

คุณลบไอดีไลน์ออกดีไหมคะ เด่วเจอมิจฉาชีพในคราบนักบุญจะโดนหลอกได้ คุณศึกษาข้อมูลจากชมรมได้เลย ทุกคนที่หลุดหนี้ก็ใช้แนวทางเดียวกันเลยค่ะ มีอะไร ปรึกษาอะไรลงในนี้เลยจะได้มีคนจำนวนมากมาชี้แนะ และให้หลายคนที่รอคำตอบมาอ่านด้วยกัน เราเข้าใจคุณนะคะ เพราะเราก็เคยผ่านความรู้สึกแบบคุณมาก่อน เลยสามารถแนะนำคุณแบบนี้ได้ อ่านให้เยอะๆค่ะ สู้ๆ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109615 โดย Bingsu
เรามีทรัพย์สินที่เป็นบ้านพร้อมที่ดิน แต่พ่อกับแม่อยุ่จะมีปัญหาไหมค่ะ ถ้าเรารอhc บ้านไม่ได้ใหญ่โตอะไรเปนบ้านไม้ค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109616 โดย AmSnowWhite

Bingsu เขียน: เรามีทรัพย์สินที่เป็นบ้านพร้อมที่ดิน แต่พ่อกับแม่อยุ่จะมีปัญหาไหมค่ะ ถ้าเรารอhc บ้านไม่ได้ใหญ่โตอะไรเปนบ้านไม้ค่ะ

เห็นท่านอื่นๆ ถ้าเค้าเตรียมพร้อมก็จะโอนทรัพย์สินให้คนในครอบครัวก่อนโดนฟ้อง ป้องกันปัญหาโดนยึดทรัพย์ขายทอดตลาดเพื่อใช้หนี้ค่ะ

ในชมรมท่านประธานและสมาชิกเคยโพสไว้ คุณไล่อ่านได้นะคะ หาอะไรไม่เจอมันมี tab สืบค้น ลองศึกษาดูอีกครั้งค่ะ มีการถามตอบทุกเรื่องที่สมาชิกสงสัย เพราะสมาชิกทุกคนกังวลด้วยเรื่องเหมือนหรือใกล้เคียงกันเลยค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109617 โดย Bingsu
แล้วต้องทำยังไงถึงให้บ้านไม่โดนยึดโดยเราไม่ต้องโอนให้คนอื่น เพราะเราเอาไปจำนองนอกระบบไว้ค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109619 โดย eakkachai
แล้วต้องทำยังไงถึงให้บ้านไม่โดนยึดโดยเราไม่ต้องโอนให้คนอื่น เพราะเราเอาไปจำนองนอกระบบไว้ค่ะ

เป็นหนี้บัตรเครดิตแต่มีทรัพย์สินบ้านและที่ดินเป็นชื่อตัวเอง ถ้าคิดจะหยุดจ่ายเพื่อรอhare cut โดยที่ไม่โอนทรัพย์สินหนีได้ก่อนมีทางเดียวที่ทำได้คือ ตั้งใจให้ดีๆวางแผนให้ดีๆเก็บเงินให้ได้ ถ้าhare cut ตัดไม่ทันเจ้าหนี้ฟ้องก่อนก็อย่าให้เจ้าหนี้ฟ้องศาลสำเร็จได้ การที่เจ้าหนี้จะอายัดทรัพย์สินขายทอดตลาดได้เจ้าหนี้ต้องฟ้องชนะเราสำเร็จก่อน ถ้าเขาฟ้องมาเราไม่ไปศาลหรือไปแต่ไม่ประนีประนอมไม่ได้ก็ถือว่าเจ้าหนี้ฟ้องสำเร็จ หรือประนีประนอมที่ศาลแล้วเราจ่ายไม่ได้ก็ถือว่าเจ้าหนี้ฟ้องชนะสำเร็จเช่นกัน การที่จะรักษาทรัพย์สินใว้ได้ก็คืออย่าให้เขาฟ้องสำเร็จนั่นเอง และทางแก้มีอีกหนึ่งทางที่อาจจะทำให้ไม่ต้องกังวลมากคือ ไถ่บ้านออกมาก่อนที่เจ้าหนี้จะฟ้องศาลถ้าหนี้ไม่มากพอเกินความสามารถที่จะไถ่ออกมาก่อน แล้วโอนไปเป็นชื่อคนอื่นเลย โดยตามธรรมดาแล้วเจ้าหนี้จะเริ่มฟ้องศาลในรายที่หนี้มียอดมากประมาณนับจาก3เดือนไปแลัวหลังหยุดจ่าย แต่ถ้าในช่วงที่เจ้าหนี้ฟ้องศาลอยู่แต่ศาลยังไม่ตัดสินคดีที่ถือว่าคดียังไม่จบ เราก็ยังทำเรื่องโอนย้ายได้อยู่ แต่ถ้าศาลตัดสินคดีใดคดีหนึ่งไปแล้วอย่าทำเรื่องโอนย้ายเด็ดขาด เพราะไม่งั้นอาจทำคดีแพ่ง เปลี่ยนไปเป็นคดีอาญาได้ คดีอาญาคืออาจติดคุกเอาได้หากเจ้าหนี้สืบได้ว่าเราย้ายทรัพย์หนีหลังศาลตัดสินไปแล้ว

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109620 โดย jackTs

Bingsu เขียน: ขอคำแนะนำด่วนๆค่ะ

ด่วนมากไหมครับ?

ผมจะได้ยกเลิกสถานะความเป็นสมาชิกของคุณ แบบด่วนๆให้ทันทีเลย

เพราะคุณทำผิดกฏของชมรมฯแห่งนี้...แล้วยังจะมาตั้งกระทู้ถามแบบด่วนๆอีก

ถ้าคุณยังไม่ไปถามต่อในกระทู้เดิมของคุณอีก

ผมก็มีความจำเป็น ต้องยกเลิก สถานะความเป็นสมาชิกของคุณต่อไปนะครับ :upset:
.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109621 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยนะครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
(คุณเคยโพสต์ถามเอาไว้ เมื่อ 9 เดือนกว่า ที่แล้ว)

จะหยุดจ่าย หรือ สู้ต่อไปดีค่ะ ถึงทางตันแล้วหรอ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46016&Itemid=64

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109622 โดย jackTs
.
คุณตั้งกระทู้ใหม่ในครั้งนี้ เป็นครั้งที่ 3 แล้วนะครับ ทั้งๆที่ผมก็เคยขอความร่วมมือคุณไปแล้วนะครับ (กระทู้ของคุณ ที่เคยทำผิดกฏไว้เมื่อ 8 เดือนกว่าที่แล้ว)

อยู่ในกระทู้นี้ไงครับ...จำได้ไหมครับ?

กู้เงินกับญาติหรือกู้สินเชื่อธนาคารออมสินดีครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46071&Itemid=64#102872

ถ้าในครั้งหน้า คุณยังตั้งกระทู้ถามใหม่ไปเรื่อยๆ โดยไม่สนใจต่อกฏและกติกาของชมรมฯ แบบนี้อีก
ผมก็มีความจำเป็นที่ต้องทำการ"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของคุณต่อไปนะครับ

ตัวอย่างสมาชิก ที่ถูก"ยกเลิก"สถานะความเป็นสมาชิกของชมรมฯ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46449&Itemid=64#106599

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40677&Itemid=64#46619

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44575&Itemid=64#87933

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

.

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109623 โดย jackTs
.
ผมขอความร่วมมือกันแบบสุภาพ แล้วนะครับ

หากขอกันดีๆแล้ว คุณก็ยังไม่ยอมให้ความร่วมมืออีก

ผมก็คงจำเป็นที่จะต้องทำการ"ยกเลิก "

สถานะความเป็นสมาชิกของคุณอย่างแน่นอนที่สุดครับ

.

.

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109624 โดย Bingsu
อันเก่า รายงานกระทู้แจ้งลบแล้วค่ะ ไม่แน่ใจว่าถูกไหมแนะนำวิธีลบหน่อยค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109644 โดย Bingsu
เงินเดือนเราแค่2หมื่นก้อคือหักแล้วไม่เหลือเก็บสักบาท ถึงกับกินมาม่าทุกวัน บางวันก้อไม่มีกิน อีกอย่างทำงาน12ชม.ด้วย เลยไม่มีเวลาทำงานพิเศษ ก้อเลยเครียดค่ะกดดันมาก ทุกวันนี้ก้อสวดมนนั่งสมาธิ เรียกสติตัวเองว่าจะเอายังไงต่อไป แต่ก้อขอบคุนมากนะค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109661 โดย jackTs
.
เรียน คุณ Bingsu

ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

เข้าใจไหมครับ?

ขอกันแค่นี้เอง

ทำให้ได้ไหมครับ?

ถ้าคุณยังขืนมา

โพสต์ถามในกระทู้นี้อยู่อีก

คราวนี้ผมจะลบสถานะ

ความเป็นสมาชิกของคุณ

จริงๆแล้วนะครับ

.

.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.754 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena