ตื่ินขึ้นมา ก็พบว่าตัวเองมีหนี้เป็นล้านกว่าบาท

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109664 โดย uddboy

Killer6639 เขียน: TMB ติดต่อมาบ้างไหมครับ ของผมส่ง SMS บอกว่าจะส่งให้ฝ่ายกฎหมายดำเนินการตามขั้นตอนแล้วครับ 4 รอบบิล 24000 ครับ

uddboy เขียน: อัพเดทครับ ตอนนี้ บางเจ้าเริ่มเข้าบิลที่สามแล้ว โทรมาวันละ 5-6 เจ้าเห็นจะได้
บอกไม่พร้อมและไม่สะดวกอย่างเดียว ครับ เราก็รอๆๆๆ HC และก้มหน้าก้มตาเก็บเงินครับ

โทรมา 2-3 วันครั้ง ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109666 โดย Killer6639
เช่นกันครับ....สู้ๆครับพี่

อย่างพี่ว่าละครับ บ้างครั้งก็สติหลุด นั่งคิดตลอดเวลา ว่าอยากจะหมดหนี้เร็วๆ นั่งหาหนทางทุกวัน..

หมดหนี้คราวนี้คงรัดเข็มขัดทางการเงินแน่น ๆ เลยละครับ

ผมว่าจะขายของในหมู่บ้าน น่าจะมีรายได้เสริมมาบ้าง.....

uddboy เขียน:

Killer6639 เขียน: TMB ติดต่อมาบ้างไหมครับ ของผมส่ง SMS บอกว่าจะส่งให้ฝ่ายกฎหมายดำเนินการตามขั้นตอนแล้วครับ 4 รอบบิล 24000 ครับ

uddboy เขียน: อัพเดทครับ ตอนนี้ บางเจ้าเริ่มเข้าบิลที่สามแล้ว โทรมาวันละ 5-6 เจ้าเห็นจะได้
บอกไม่พร้อมและไม่สะดวกอย่างเดียว ครับ เราก็รอๆๆๆ HC และก้มหน้าก้มตาเก็บเงินครับ

โทรมา 2-3 วันครั้ง ครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109668 โดย เจ๋งแจ๋ว

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: Table.pdf
ขนาดไฟล์:28 kb

ลองดูครับ เผื่อเป็นไอเดียไปประยุกต์ใช้ครับ

ผมผ่านมาได้ก็เพราะตารางง๊องแง๊งนี่แหละครับ

สู้สู้
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109670 โดย Noosomsan
ขอแชร์เรื่องสินเชื่อ UOB ค่ะ
มีส่วนลดน้อยมาก เคยคุยเจ้าหน้าที่บอกว่าลดให้ได้ แต่ต้องไม่ต่ำกว่าต้นเงิน
จากประสบการณ์หลังจากหยุดจ่ายประมาณ 1 ปี ถึงจะมีหมายศาลมาค่ะ
พอเรื่องถึงศาล ให้แบ่งจ่ายโหดมาก มีระยะเวลาแค่ 1ปี
เพราะฉะนั้นของคุณยอดประมาณ 13x.xxx น่าจะต้องแบ่งจ่ายเดือนละ 10000 ขึ้นแน่นอน
และส่วนที่เหลือเอาไปปิดจบในงวดที่ 12

เพราะฉะนั้นระหว่างนี้ต้องเก็บเงินให้ได้มากที่สุดเลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ
พวกเราต้องสู้ รอดไปด้วยกันค่ะ
สู้ค่ะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109681 โดย uddboy

เจ๋งแจ๋ว เขียน:

ไฟล์แนบ:

ชื่อไฟล์: Table.pdf
ขนาดไฟล์:28 kb

ลองดูครับ เผื่อเป็นไอเดียไปประยุกต์ใช้ครับ

ผมผ่านมาได้ก็เพราะตารางง๊องแง๊งนี่แหละครับ

สู้สู้

ผมก็เริ่มทำแล้วครับ

ขอบคุณครับ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109682 โดย uddboy

Noosomsan เขียน: ขอแชร์เรื่องสินเชื่อ UOB ค่ะ
มีส่วนลดน้อยมาก เคยคุยเจ้าหน้าที่บอกว่าลดให้ได้ แต่ต้องไม่ต่ำกว่าต้นเงิน
จากประสบการณ์หลังจากหยุดจ่ายประมาณ 1 ปี ถึงจะมีหมายศาลมาค่ะ
พอเรื่องถึงศาล ให้แบ่งจ่ายโหดมาก มีระยะเวลาแค่ 1ปี
เพราะฉะนั้นของคุณยอดประมาณ 13x.xxx น่าจะต้องแบ่งจ่ายเดือนละ 10000 ขึ้นแน่นอน
และส่วนที่เหลือเอาไปปิดจบในงวดที่ 12

เพราะฉะนั้นระหว่างนี้ต้องเก็บเงินให้ได้มากที่สุดเลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ
พวกเราต้องสู้ รอดไปด้วยกันค่ะ
สู้ค่ะ

ผมก็หวั่นๆใจอยู่เหมือนกันครับ ถ้าแต่ละเจ้ามาพร้อมๆกัน ผมจะไหวรึป่าว คิดมากไปก็ไม่มีประโยขน์
ยังไงก้ขอเก็บเงินไปก่อนครับ ไปตายเอาดาบหน้า
ขอบคุณมากครับ สู้ๆ นะครับ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109683 โดย uddboy
วันนี้บัตรโลตัส (กรุงศรี) มาอีกแล้ว เสนอประนอมหนี้รอบที่ 2 เสนอ 60 งวด งวดละ 2100 บาท เหมือนเดิมแต่เพิ่มเติมคือ ลดต้น ลดดอก มีเงินมาก เอามาจ่ายก่อนได้

ข้อเสนอนี้น่าสนใจไหมครับ ถ้าจะรอ HC ทุกตัว กลัวว่า มันจะมาพร้อมๆ ถึงเวลานั้นจะไม่มีเงินไปพอปิด

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109778 โดย uddboy
หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ของเพื่อนๆ พบว่า KTC น่ากลัวพอสมควร ไม่ยอมลด อะไรให้เลย

ของผม KTC รวม 3 บัตร ยอด 27X,XXX ควรจ่ายไปไหมครับ หรือ ไปว่ากันที่ศาล

ใครที่มีประสบการณ์กับ KTC แนะนำผมทีนะครับ ที่ก็เข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109782 โดย เจ๋งแจ๋ว

uddboy เขียน: หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ของเพื่อนๆ พบว่า KTC น่ากลัวพอสมควร ไม่ยอมลด อะไรให้เลย

ของผม KTC รวม 3 บัตร ยอด 27X,XXX ควรจ่ายไปไหมครับ หรือ ไปว่ากันที่ศาล

ใครที่มีประสบการณ์กับ KTC แนะนำผมทีนะครับ ที่ก็เข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว

ของผมก็ไปเจรจาหน้าศาลเอาครับ ว่าเบื้องต้นเราใหวที่เท่าใหร่ แล้วจ่ายมาเรื่อยๆครับ
ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่านะครับของ ktc
มหกรรม ktc อันนี้จะได้ส่วนลดพอสมคววรเลยครับ
อย่างเคสผมตอนนั้นโชคดีจ่ายไปเกินครึ่งทางแล้วโทรเข้าไปถามพอดี เลยทราบว่ามีกิจกรรมช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่สกลนคร
ตอนปี 60 เค้าถามว่าสนใจมั้ย แล้วตัวเลขที่เค้าเสนอมาให้ ผมบอกได้เลยนะครับว่าคุ้มค่าตั๋วเครื่องบิน
ยังใงหมั่นโทรไปสอบถามดูก็ได้นะครับ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109791 โดย PMJJ
KTC ไป ศาลไม่ได้ น่ากลัวอย่างที่คิด คะ ของเราเลือกวิธีไกล่เกลี่ย ยอด ที่ชำระต่อเดือน ถ้าหนักไปก็เจรจากับ ทนายอีกฝั่งได้เลย วันที่ไป ศาล จะไปนั่งในห้องๆ หนึ่ง ซึ่งมีโต๊ะ เก้าอี้ บรรยากาศ เหมือนห้องประชุม Office เลยคะ เสร็จแล้วก็รอเจ้าหน้าที่ศาลมา เซ็นต์เอกสารใบไกล่เกลี่ย สู้ๆ นะคะ มาถูกทางแล้วคะ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109800 โดย uddboy

uddboy เขียน: หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ของเพื่อนๆ พบว่า KTC น่ากลัวพอสมควร ไม่ยอมลด อะไรให้เลย

ของผมก็ไปเจรจาหน้าศาลเอาครับ ว่าเบื้องต้นเราใหวที่เท่าใหร่ แล้วจ่ายมาเรื่อยๆครับ
ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังมีอยู่หรือเปล่านะครับของ ktc
มหกรรม ktc อันนี้จะได้ส่วนลดพอสมคววรเลยครับ
อย่างเคสผมตอนนั้นโชคดีจ่ายไปเกินครึ่งทางแล้วโทรเข้าไปถามพอดี เลยทราบว่ามีกิจกรรมช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วมที่สกลนคร
ตอนปี 60 เค้าถามว่าสนใจมั้ย แล้วตัวเลขที่เค้าเสนอมาให้ ผมบอกได้เลยนะครับว่าคุ้มค่าตั๋วเครื่องบิน
ยังใงหมั่นโทรไปสอบถามดูก็ได้นะครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ และ กำลังใจที่มีให้กันครับ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109801 โดย uddboy

PMJJ เขียน: KTC ไป ศาลไม่ได้ น่ากลัวอย่างที่คิด คะ ของเราเลือกวิธีไกล่เกลี่ย ยอด ที่ชำระต่อเดือน ถ้าหนักไปก็เจรจากับ ทนายอีกฝั่งได้เลย วันที่ไป ศาล จะไปนั่งในห้องๆ หนึ่ง ซึ่งมีโต๊ะ เก้าอี้ บรรยากาศ เหมือนห้องประชุม Office เลยคะ เสร็จแล้วก็รอเจ้าหน้าที่ศาลมา เซ็นต์เอกสารใบไกล่เกลี่ย สู้ๆ นะคะ มาถูกทางแล้วคะ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ และ กำลังใจที่มีให้กันครับ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109802 โดย uddboy
เราจะมีวิธีปฏิเสธ เจ้าหนี้ ที่เริ่มโทรมาชวนเราเข้าโครงการ ประนอมหนี้ (สัญญาทาส) ยังไงดีครับ
ตอนนี้ได้แค่ตอบว่าคิดดูก่อน ปรึกษาแฟนก่อน เจ้าหนี้เริ่ม จำมุขเดิมๆ ได้แล้วครับ

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109803 โดย เจ๋งแจ๋ว

uddboy เขียน: เราจะมีวิธีปฏิเสธ เจ้าหนี้ ที่เริ่มโทรมาชวนเราเข้าโครงการ ประนอมหนี้ (สัญญาทาส) ยังไงดีครับ
ตอนนี้ได้แค่ตอบว่าคิดดูก่อน ปรึกษาแฟนก่อน เจ้าหนี้เริ่ม จำมุขเดิมๆ ได้แล้วครับ

ง่ายๆ สั้นๆ ครับ --> ไม่ใหวครับ

แล้วจะต้องมีคำถามถัดมาคือ แล้วหนี้ที่เป็นอยู่จะแก้ยังใงหรือจัดการยังใง --> บอกไปเลยครับว่า ถ้ารู้ก็คงไม่ค้างจ่ายอย่างนี้หรอก ตอนนี้กำลังหาทางอยู่

ลองดูมุขอื่นๆในกระทู้เอามาประยุกต์ใช้ดูครับ

5 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109856 โดย uddboy

uddboy เขียน: เราจะมีวิธีปฏิเสธ เจ้าหนี้ ที่เริ่มโทรมาชวนเราเข้าโครงการ ประนอมหนี้ (สัญญาทาส) ยังไงดีครับ

ง่ายๆ สั้นๆ ครับ --> ไม่ใหวครับ

แล้วจะต้องมีคำถามถัดมาคือ แล้วหนี้ที่เป็นอยู่จะแก้ยังใงหรือจัดการยังใง --> บอกไปเลยครับว่า ถ้ารู้ก็คงไม่ค้างจ่ายอย่างนี้หรอก ตอนนี้กำลังหาทางอยู่

ลองดูมุขอื่นๆในกระทู้เอามาประยุกต์ใช้ดูครับ

ขอบคุณครับ

วันนี้ทางบัตรโลตัส (กรุงศรี) ก็โทรมา ท่วงถามเรื่องประนอมหนี้อีกแล้ว ผมยังคงใจแข็งเหมือนเดิม
คราวนี้มีมาบอกว่าหลังวันที่ 28 มีนา 62 จะส่งเรื่องไปยังสำนักงานกฎหมาย เหลือไม่กี่วันแล้วรีบมาประนอมหนี้กันเถอะ เหอๆๆ ดีนะที่ผมมารู้จักชมรมนี้ซะก่อนไม่งั้น คงเช็นสัญญาทาสไปแล้ว

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110030 โดย uddboy
วันก่อนนี้ ทางบัตรโลตัส (กรุงศรี) โทรมาบอกว่าจะลดหนี้ให้ จากยอด 98k เหลือ 60k ซึ่งตอนนี้ผมไม่มีเงินพอที่จะไปตัด จึงบอกว่ายังไม่พร้อม หลังเดือนเมษายน (วันนี้วันที่ 2 เมษา) น่าจะมีไปตัด พนีกงานบอกว่า
ถ้างั้นต้องจ่ายขั้นต่ำเข้าไปก่อน 8พัน แบบนี้มันหลอกกันใช่ไหมครับ

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110064 โดย uddboy
เมื่อวานนี้ (4 เม.ย. 62) ทางสินเชื่อ UOB มีจดหมายเตื่อนให้ไปจ่าย มาถึงผมแล้วครับ ตอนนี้ผมจะต้องทำยังไงบ้างครับ รอต่อไปใช่ไหมครับ จดกว่าจะมีหมายศาลมา :pray:

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110305 โดย uddboy
แจ้งข่าวครับ วันนี้ผมปิด บัตรโลตัสไปแล้ว จากยอดที่แจ้ง 98k ลดหนี้ให้เหลือ 60k วันนี้ชำระไปแล้ว

รอเอกสารยืนยันการหมดหนี้ครับ

ขอบคุณชมรม ขอบคุณทุกกำลังใจครับ
สู้ต่อไปครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110306 โดย เจ๋งแจ๋ว

uddboy เขียน: แจ้งข่าวครับ วันนี้ผมปิด บัตรโลตัสไปแล้ว จากยอดที่แจ้ง 98k ลดหนี้ให้เหลือ 60k วันนี้ชำระไปแล้ว

ขอบคุณชมรม ขอบคุณทุกกำลังใจครับ

มีใบ hair cut ให้มาก่อนไปจ่ายใช่มั้ยครับ
เพราะใบนี้สำคัญกว่าใบที่ยืนยันการหมดหนี้นะครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110307 โดย uddboy

uddboy เขียน: แจ้งข่าวครับ วันนี้ผมปิด บัตรโลตัสไปแล้ว จากยอดที่แจ้ง 98k ลดหนี้ให้เหลือ 60k วันนี้ชำระไปแล้ว

มีใบ hair cut ให้มาก่อนไปจ่ายใช่มั้ยครับ
เพราะใบนี้สำคัญกว่าใบที่ยืนยันการหมดหนี้นะครับ

มีใบส่งมาครับ และผมได้โทรไปเช็คกับทาง ธนาคารแล้วว่าเป็นเรื่องจริงครับ ถึงได้ไปจ่ายครับ
ทำตามคำแนะนำของท่านๆ ทั้งหลายในชมรมนี่แหละครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.107 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena