ถ้าตกลงตอนศาลนัดไกล่เกลี่ย ไม่ไหวกับข้อเสนอที่ทนายธนาคารยื่อเสนอ จะเข้าสู่ขั้นตอนอะไรค

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109316 โดย draklord01
มีหมายศาลนัดไกลเกลี่ยวันที 26/2/62 บัตรกรุงศรีเฟิรสชอย ยอด 55000 มีพนักงานธนาคารโทรมาบอก เจอกันที่ศาลครับ ยอดผ่อนขั้นต่ำ 2000 บาท 2 ปี
เลยบอกผมไม่ไหวขอลดได้มั้ย ถ้าไม่ยอมตามที่เสนอ เขาบอกจะมาอยัดเงินเดือน และจะสืบทรัพย์สิน ขั้นตอนต่อไป เลยอยากถามผู้รู้ครับ ถ้าไม่ยอมข้อเสนอตอนนัดไกลเกลี่ย จะสู้คดีให้จ่ายน้อยลงได้มั้ยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109349 โดย jackTs

draklord01 เขียน: มีหมายศาลนัดไกลเกลี่ย วันที 26/2/62 บัตรกรุงศรีเฟิรสชอย ยอด 55000

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

draklord01 เขียน: มีพนักงานธนาคารโทรมาบอก เจอกันที่ศาลครับ ยอดผ่อนขั้นต่ำ 2000 บาท 2 ปี
เลยบอกผมไม่ไหวขอลดได้มั้ย ถ้าไม่ยอมตามที่เสนอ เขาบอกจะมาอยัดเงินเดือน และจะสืบทรัพย์สิน ขั้นตอนต่อไป เลยอยากถามผู้รู้ครับ ถ้าไม่ยอมข้อเสนอตอนนัดไกลเกลี่ย จะสู้คดีให้จ่ายน้อยลงได้มั้ยครับ

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109405 โดย maytee
ค้างกี่งวดครับ โดนหมายศาลของเฟิร์สช้อย ก่อนหน้านี้มีเสนอส่วนลดไหม

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109441 โดย draklord01
51000 บาทครับ นัดขึ้นศาล วันที่ 26 ก.พ. 61 ไม่ลดแล้วครับเนื่องจากมีหมายศาลมาครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109447 โดย 511814

draklord01 เขียน: 51000 บาทครับ นัดขึ้นศาล วันที่ 26 ก.พ. 61 ไม่ลดแล้วครับเนื่องจากมีหมายศาลมาครับ

สอบถามหน่อยค่ะว่า หยุดจ่ายกี่งวดค่ะ ถึงมีหมายศาลมา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109454 โดย eakkachai
มีหมายศาลนัดไกลเกลี่ยวันที 26/2/62 บัตรกรุงศรีเฟิรสชอย ยอด 55000 มีพนักงานธนาคารโทรมาบอก เจอกันที่ศาลครับ ยอดผ่อนขั้นต่ำ 2000 บาท 2 ปี

มันเป็นอะไรที่แก้ไขยากแล้วครับ ถ้าคุณไม่อยากให้เขาอายัดเงินเดือนหรือสืบทรัพย์ในภายหลัง ถ้าขอลดต่ำกว่าที่เขาเสนอมาไม่ได้คุณก็ต้องยอมรับขอเสนอไปก่อนเพื่อยึดเวลาเสี่ยงออกไปโดยจ่ายตามนั้นแล้วในช่วงเวลาที่จ่ายตามเขาเสนอก็ต้องรีบหาเงินมาปิดยอดทั้งหมดให้เร็วเพื่อที่เงินที่จ่ายไปจะได้ไม่สูญเปล่า และ การที่ยอมรับขอเสนอมาแล้วก็เสมือนคุณได้รับการตัดสินจากศาลแล้วเช่นกันฉนั้นจะผิดนัดจ่ายไม่ได้เลยผิดนัดเมื่อไหร่เขาก็จะยี่นเรื่องอายัดเงินเดือนหรือสืบทรัพย์ได้ทันที การที่เขายื่นฟ้องศาลแล้วเป็นอะไรที่แก้ยากมาก เพราะเจ้าหนี้เขาต้องมีค่าใช้จ่ายในการฟ้องเมื่อฟ้องแล้วเขาก็มีอำนาจต่อรองมากกว่าเราแน่นอน หากคุณไม่ยอมรับขอเสนอในวันไกล่เกลี่ยหรือขอเลื่อนศาลออกไปปล่อยให้ศาลตัดสินเลย คุณก็จะได้คำสั่งศาลหลังจากนั้น15-30วันให้ชำระหนี้ทั้งหมดเมื่อไม่ชำระตามคำสั่งศาลเขาก็จะอาศัยอำนาจศาลสืบทรัพย์บังคับคดีได้ทันที

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.400 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena