อยากปลดหนี้บัตรกดเงินสดค่ะ มี 2 ใบ ต้องทำยังไงดีคะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109252 โดย kanokwan.lovegood
:cry2: สวัสดีค่ะพอดีพึ่งตั้งเป็นกระทู้แรกถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะคะ
สวัสดีค่ะพอดีอยากได้รับคำแนะนำค่ะ เป็นหนี้บัตรกดเงินสดอยู่ 2 ใบ ใบแรก scb 22000 ใบที่2 กรุงไทย 28000 ค่ะ เนื่องจากมีเหตุจำเป็นต้องใช้เงินเลยต้องจำนนต่อหนี้สิน แต่พอดีต้องการปลดหนี้ให้หมด เลยอยากขอคำแนะนำว่า ถ้ามีเงิน 22000 จะแยกชำระอย่างละครึ่ง คือ 11000 ต่อใบ หรือใช้ใบที่เป็นหนี้ 22000 ให้หมด แล้วส่งของกรุงไทยต่อดีคคะ แล้วถ้าส่งกรุงไทยต่อต้องส่งยังไงถึงจะหมดเพราะดอกเบี้ยสูงมาก ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109253 โดย eakkachai
ที่ถามมาคือตอนนี้หยุดจ่ายแล้วหรือยัง หรือหยุดจ่ายมานานแล้ว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109261 โดย jackTs
.
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

เป็นลูกหนี้ชั้นดี แต่อยากได้ส่วนลดหนี้...ต้องทำอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=23297&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=category&catid=7&Itemid=64&limitstart=25

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109268 โดย kanokwan.lovegood
ก็จ่ายทุกเดือนค่ะแต่จ่ายยอดตามใบแจ้งหนี้ค่ะมันเลยยังเหลือยอดเยอะอยู่ค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109278 โดย eakkachai
ก็จ่ายทุกเดือนค่ะแต่จ่ายยอดตามใบแจ้งหนี้ค่ะมันเลยยังเหลือยอดเยอะอยู่ค่ะ

ถ้ายังจ่ายอยู่ก็ยังถือว่ายังไม่เสียเครดิต ถ้าคุณไม่มีภาระอื่นแนะนำให้จ่ายทั้งสองเจ้า โดยเลือกหนึ่งเจ้าให้จ่ายเท่าที่เขาให้จ่ายขั้นต่ำไปก่อน ส่วนอีกเจ้าจ่ายเข้าไปให้มากที่สุดเท่าที่จะจ่ายได้เพื่อให้หนี้หมดไป พอเจ้าหนึ่งหมดไปก็หันกลับมาปิดอีกเจ้าที่เหลือให้ทำเหมือนกันคือจ่ายให้มากกว่าขั้นต่ำเท่าที่เราจะจ่ายได้ดูแล้วหนี้ไม่เยอะให้ใช้วิธีนี้ เพื่อรักษาเครดิตตัวเองไม่ให้ติดเครดิตบูโรเพราะถ้าติดบุโรประวัติจะลากยาวถึง3ปี อย่าใช้วิธีหยุดจ่ายแล้วมารอHair cut ทีเดียว เพราะกรณีของคุณหนี้ไม่เยอะและประวัติยังดีอยู่เคลียร์ให้หมดตามวิธีที่แนะนำก็สามารถเก็บบัตรใว้ใช้ยามฉุกเฉินได้ ถ้ามีภาระอื่นๆอยู่ถ้าอยากให้หนี้หมดแต่ไม่ใช่ในระยะสั้นๆนี้ ก็ใช้วิธีจ่ายทั้งสองเจ้าแต่จ่ายให้มากกว่าที่เขาให้จ่ายเท่าที่เราจะจ่ายได้เดี๋ยวมันก็หมดไปเองแหละครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.449 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena