ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1

กระทู้: เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 3 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109086

• Kanittha2529
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ Kanittha2529
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 24
  • Thank you received: 1
เริ่มหยุดจ่าย งวดเดือน มกราคม 2562 เป็นงวดแรกค่ะ
มีบัตร
อิออนวีซ่า วงเงิน 20000 (เต็มวงเงิน) หยุดจ่าย 2/1/62
อิออนแรบบิท วงเงิน 26000 (เต็มวงเงิน) หยุดจ่าย 2/1/62
อิออนผ่อนสินค้า เริ่มหยุดงวดที่ 6 จาก 12 งวด
เอมันนี่ วงเงิน 85000 (เต็มวงเงิน) หยุดจ่าย 3/1/62
เจมันนี่ 32000 (เต็มวงเงิน) หยุดจ่าย 5/1/62
พรอมิส 90000 (เต็มวงเงิน) หยุดจ่าย 2/1/62

เคยส่งตรงทุกบัตรคะ แต่จ่ายขั้นต่ำตลอด จ่ายบัตรโน้น ถอนบัตรนี้ มาโป๊ะบัตรนั้น. จนปีนี้เริ่มไม่ไหวค่ะ เริ่มหาข้อมูลการหยุดจ่าย และเริ่มหยุดจ่าย

โดนโทรตามบ่อยค่ะ รับเกือบทุกสาย ถ้าสะดวกรับ

เอมันนี่ จิกมา โทรวันหล่ะหลายๆรอบ
อิออน วันนี้ 29/1/62. ส่งแมสเซ็นเจอร์มาที่บ้าน ไม่เจอใคร เสียบเอกสารไว้

รบกวนขอคำปรึกษาค่ะ บางครั้งก็เครียดมาก โดนโทรบังคับให้จ่าย
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
แก้ไขล่าสุด: 3 เดือน 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา โดย Kanittha2529.
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 3 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109258

• สิบตรี
Update 7/2/19

9:46 เจ้าหน้าที่ผู้ชายโทรมา แจ้งว่าจะส่งหนังสือยกเลิกสัญญา และหลังจากยกเลิก ยอดเงินทั้งหมดจะถูกเรียกเก็บเป็นก้อนเดียว ไม่มีการผ่อนจ่าย ไม่มียอดลด
เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ลูกค้าจะให้ผมช่วยเหลือยังไงมั้ย. เพราะถ้าช่วยได้คือต้องจ่ายเงินเข้ามา ที่ค้างอยู่ 2 รอบบิล

14:02 เจ้าหน้าที่คนเดิม โทรมาอีกครั้ง
พรอมิส : จะให้ผมทำอย่างไร
ลูกหนี้ : ทำตามขั้นตอนของคุณได้เลยค่ะ
พรอมิส : งั้นผมขอดำเนินการตามขั้นตอนต่อไป แต่ระหว่างนี้ หากลูกค้ากลัวจะเสียประวัติ ยังสามารถติดต่อเพื่อชำระได้ตลอดเวลา และผมยังคงต้องทำหน้าที่ โทรหาเหมือนเดิมต่อไป
ลูกหนี้ : ขอบคุณนะคะ ถ้าสนใจ จะติดต่อไป

เพื่อนๆ ใครมีประสบการณ์ ของพรอมิส บ้างมั้ยคะ
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 3 เดือน 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109280

• Pheonix
  • รูปประจำตัวของ Pheonix
  • จ่าสิบโท
  • จำนวนโพสต์: 246
  • Thank you received: 73
ตามข้อมูลธนาคารแห่งประเทศไทย สินเชื่อส่วนบุคคลภายใต้การกำกับ ณ วันที่ 31 ธันวาคม 2561 สำเนาเอกสารท้ายคำให้การหมายเลข 4 สินเชื่อส่วนบุคคลภายใต้การกำกับ จำนวนบัญชีทั้งสิ้น 13,409,091 บัญชี ยอดสินเชื่อคงค้าง 383,278 ล้านบาท คิดดอกเบี้ยร้อยละ 28 ต่อปี เป็นเงินค่าดอกเบี้ยปีละ 107,317.84 ล้านบาท (383,278 คูณ 28 หาร 100 เท่ากับ 107,317.84 ล้านบาท) ในขณะที่ต้นทุนเงินฝากประจำ 12 เดือน สูงสุดร้อยละ 1.65 ต่อปี ซึ่งถือเป็นต้นทุนเงินให้สินเชื่อ คิดแล้วเป็นเงินปีละ 6,324.09 ล้านบาท (383,278 คูณ 1.65 หาร 100 เท่ากับ 6,324.09 ล้านบาท) หักแล้ว ธนาคารพาณิชย์มีกำไรขั้นต้นปีละ 100,993.75 ล้านบาท เป็นกำไรมหาศาล ประชาชนผู้บริโภคไม่มีกำลังซื้อ หนี้ครัวเรือนของคนไทยสูงมาก ในปี 2561 ประเทศไทยติดอันดับ 1 ประเทศที่มีความเหลื่อมล้ำสูงสุดไปแล้ว ทุกอย่างคงใกล้จบแล้ว
ดอกเบี้ย 28% ต่อปี ผ่า่นไป 5 ปี เท่ากับ 140% (28 คูณ 5 เท่ากับ 140) จ่ายขั้นต่ำ ตายอย่างเดียวครับ

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 3 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109290

• annja15
  • รูปประจำตัวของ annja15
  • สิบเอก
  • จำนวนโพสต์: 118
  • Thank you received: 25
ใจเย็น ๆ ค่ะ ไม่ต้องเครียด ยังไม่มีก็อดทนไว้ ด้านเข้าไว้ค่ะ
อิออนส่งคนมาทั้งที่บ้านปกติ เจอแทบทุกคน หาอ่านดูค่ะ เคสคุณเจ้าหนี้เจ้านี้มีคนหยุดเยอะนะรวมทั้งเราด้วย
พรอมิสของเรา5 หมื่น 4 เดือนฟ้อง หลังจากฟ้องผ่านมา6 เดือนแล้วค่ะยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นยังไม่ได้จ่าย
เอมันนี่ 7 เดือนฟ้อง ขอ H/C ได้ก่อนฟ้อง เกือบ50% ได้ใบปิดเรียบร้อย
ช่วง3 เดือนแรกอดทนผ่านมันไปให้ได้ค่ะ

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 3 เดือน 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109302

• สิบตรี
annja15 เขียน:
ใจเย็น ๆ ค่ะ ไม่ต้องเครียด ยังไม่มีก็อดทนไว้ ด้านเข้าไว้ค่ะ
อิออนส่งคนมาทั้งที่บ้านปกติ เจอแทบทุกคน หาอ่านดูค่ะ เคสคุณเจ้าหนี้เจ้านี้มีคนหยุดเยอะนะรวมทั้งเราด้วย
พรอมิสของเรา5 หมื่น 4 เดือนฟ้อง หลังจากฟ้องผ่านมา6 เดือนแล้วค่ะยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นยังไม่ได้จ่าย
เอมันนี่ 7 เดือนฟ้อง ขอ H/C ได้ก่อนฟ้อง เกือบ50% ได้ใบปิดเรียบร้อย
ช่วง3 เดือนแรกอดทนผ่านมันไปให้ได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ สำหรับกำลังใจ

เจ้าหนี้ยังคงโทรทุกวันค่ะ

พรอมิส : พูดจาดี แต่ก็บอกจะส่งเรื่องแล้วนะ ระหว่างรอเรื่องดำเนินการ เค้ายังคงจะโทรหาอยู่บ้าง เผื่อลูกค้าจ่าย

เอมันนี่ : ยังโทรจิกเป็นไก่ วันละ 4-5 สาย พักหลังเราเริ่มแข็งแกร่ง ก็เลยย้อนไปบ้างว่า คนที่โทรมาเมื่อกี้ ไม่ลงข้อมูลในระบบหรอค่ะ คุณไม่ต้องโทรหาพี่วันละหลายๆสายก็ได้ หลังจากเราย้อนไป แต่ละวันลดเหลือวันสาย 1-2 ครั้ง

อิออน : เริ่มโทรถี่ขึ้น บอกยังไงก็ต้องจ่าย ยอดของบัตรขั้นต่ำก็ได้ ให้จ่ายภายในวันที่ 9/2/19 นี้ แต่เราก็ไม่ได้จ่ายค่ะ (จะเอาตังที่ไหนไปจ่าย)

เจมันนี่ : ไม่ค่อยโทรเลย ตอนโทรมาเราก็แค่บอก บังไม่เงินเลยคาะ เค้าก็จะวางไป

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 3 เดือน 1 วัน ที่ผ่านมา #109481

• สิบตรี
Update 21/2/19

ตอนนี้เอมันนี่ ยังคงไม่หยุด โทรทุกวัน วันละหลายๆรอบ บางครั้งโทรมาแล้วไม่พูด

11:01 เจ้าหน้าที่ ผช. พูดจากระตุกกระตัก ติดๆขัดๆโทรมา
จนท : ตกลงไม่ชำระหรอคับ ให้เวลาถึงสิ้นเดือนก็ได้ จ่ายมาแค่ 2600 ก็พอ
เรา : ไม่สะดวกจ่ายจริงๆค่ะ ไม่สามารถหาตังได้
จนท : ก็สิ้นเดือน เงินเดือนก็ต้องออก นิคับ
เรา : ออกค่ะ แต่ต้องใช้จ่ายตรงอื่น
จนท : จะให้ฟ้องใช่มั้ยคับ ทราบใช่มั้ย อะไรจะเกิดขึ้น ขึ้นศาลต้องจ่ายทั้งหมด ไม่มีส่วนลด ต้องจ่ายค่าทนายอีก หรือคุณจะให้หักเงินเดือน ใช่มั้ย
เรา : จะหัก ก็ต้องขึ้นศาล ผ่านกรมบังคับคดีไม่ใช่หรอคะ
จนท : คุณศึกษามาไม่จริง จะหักก็หักได้เลยนะคับ
เรา : คุณดำเนินการตามขั้นตอนไปเถอะค่ะ ยังไงพี่ก็ไม่มีเงินจะจ่าย
จนท : ไว้ผมจะโทรไปใหม่คับ

ใครพอมีประสบการณ์ของเอมันนี่ แชร์ให้ฟังกันได้นะคะ

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 3 เดือน 1 วัน ที่ผ่านมา #109482

• Foreverfreedom
  • รูปประจำตัวของ Foreverfreedom
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 9
  • Thank you received: 2
ถ้าเจอพวกเจ้าหน้าที่พูดเชิงทำนองข่มขู่จะหักเงินเดือน จะโน่นนี่นั่น แนะนำให้สวนกลับไปเลยค่ะ

ไม่ต้องไปกลัว คุณต้องรักษาสิทธิของตัวเอง กฎหมายการทวงหนี้คุณต้องพยายามศึกษาเยอะๆ

คุณพูดไปเลยว่าคุณสามารถร้องเรียนได้ หากมีการข่มขู่หรืออ้างข้อมูลที่เป็นเท็จ

ล่าสุดเราก็เพิ่งฉะกับทางอิออนไป โทรบี้เราเกือบ 20 สาย เพราะเราทำงานไม่สะดวกรับ

ถึงได้เบาลง

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 1 เดือน 3 วัน ที่ผ่านมา #110279

• สิบตรี
Update เอมันนี่ 19/4/19. โทรมาหลังจากหายไปนาน
แจ้งว่าหากต้องการปิดยอดจะมีส่วนลดให้ จากยอดเต็ม 85,000 บาท เหลือ 43,000 บาท
โดยส่วนตัวคิดว่าน่าสนใจค่ะ แต่ด้วยเรายังไม่มีเงิน เลยคงต้องปล่อยผ่านไปก่อน

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 1 เดือน 3 วัน ที่ผ่านมา #110280

• Boy250031
  • รูปประจำตัวของ Boy250031
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 11
ผมโดนโทรมาเกือบ20สายยูเมะเอมันนี่โหดสุดแต่ถ้าเป็นทางเลือกจะจ่ายผมขอจ่าย2บริษัทนี้ช้ากว่าเพื่อนไม่มีมันยังจะบังคับให้มี

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 1 เดือน 3 วัน ที่ผ่านมา #110281

• สิบตรี
Boy250031 เขียน:
ผมโดนโทรมาเกือบ20สายยูเมะเอมันนี่โหดสุดแต่ถ้าเป็นทางเลือกจะจ่ายผมขอจ่าย2บริษัทนี้ช้ากว่าเพื่อนไม่มีมันยังจะบังคับให้มี

เอมันนี่นางจิกเก่งมากค่ะ ช่วง 2 เดือนแรก กระหน่ำมากๆจริงๆ วันละหลายๆรอบ บางคนก็พูดดี. บางคนก็พูดไม่ดี

หลังๆ เรามักจะบอกให้เค้าดำเนินการตามขั้นตอนไป จะต้องไปถึงศาลก็ให้ทำไป เพราะยังไงเราก็ไม่มีเงินไปจ่าย

ช่วงเดือนที่ 3 ไม่ค่อยโทรค่ะ นานๆที บางทีหายไปจนลืม

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 1 เดือน 3 วัน ที่ผ่านมา #110282

• สิบตรี
Boy250031 เขียน:

เอมันนี่นางจิกเก่งมากค่ะ ช่วง 2 เดือนแรก กระหน่ำมากๆจริงๆ วันละหลายๆรอบ บางคนก็พูดดี. บางคนก็พูดไม่ดี

หลังๆ เรามักจะบอกให้เค้าดำเนินการตามขั้นตอนไป จะต้องไปถึงศาลก็ให้ทำไป เพราะยังไงเราก็ไม่มีเงินไปจ่าย

ช่วงเดือนที่ 3 ไม่ค่อยโทรค่ะ นานๆที บางทีหายไปจนลืม

เพิ่งเริ่มหยุดจ่ายหนี้บัตร พรอมมิส อิออน เอมันนี่ เจมันนี่ 1 สัปดาห์ 3 วัน ที่ผ่านมา #110580

• สิบตรี
Update 13/5/19

เอมันนี่ โทรมาให้เราจ่ายหยอดคะ บอกว่าเพื่อให้แสดงควาทประสงค์ว่าทำนองว่าไม่เจตนาหยุดจ่าย บอกให้จ่ายเข้าไปสัก 2000 ก็ได้ แต่กผ้จะตัดต้นได้น้อย

กับอีก 1 ข้อเสนอ เหมือนเดิม ปิดจบที่ 43000
  • หน้าที่:
  • 1
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.209 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 346 บุคคลทั่วไป และ 2 สมาชิก ออนไลน์
  • fribina
  • aew12345

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :