Cimb กับใบแจ้งให้ชำระหนี้ทั้งหมด แสนกว่า ภายใน 7 วัน

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 1 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #109084 โดย aoraae09072530
สวัสดีค่ะ คือวันนี้ได้รับใบทวงหนี้จากcimbไปที่บ้าน เนื่องจากเราไม่ได้จ่ายมา 4 เดือน ผิดนัดชำระหนี้ ให้จ่ายเงินทั้งหมด 120000 กว่าบาท ภายใน 7 วัน ก่อนหน้านี้เราเปลี่ยนเบอร์โทรนานแล้ว เลยติดต่อไม่ได้ จะยังไงต่อดีคะ ใครเคยเปนซีไอเอ็มบีบ้าง แสดงว่ากำลังจะฟ้องใช่ไหมคะ
ขอคำแนะนำด้วยค่ะ อ่านอยุ่เหนว่าเจ้านี้ลดน้อย
ควรโทรติดต่อธนาคารดีไหมคะ คุยเรื่องส่วนลด
เพิ่งเคลียร์ปลดหนี้จากซิตี้มา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109103 โดย k-effect
สู้ๆครับ ผมเดือนหน้าแล้วขึ้นศาลเหมือนกัน เงินต้น 28x,xxx จ่ายเดือนละเกือบ 9000 มา 2 ปี ยังมาฟ้องผม 200,000 เลย โหดมาก โทรมากดดันสารพัดให้เรากลัว จะปิดไหมเท่านี้ ภายในวันนี้เท่านั้นจะถอนฟ้องให้ ตอนนี้แอบเตรียมตังค์กับเตรียมใจ ไว้วัดกันซะตั้ง แล้วจะมารายงานครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109108 โดย aoraae09072530

k-effect เขียน: สู้ๆครับ ผมเดือนหน้าแล้วขึ้นศาลเหมือนกัน เงินต้น 28x,xxx จ่ายเดือนละเกือบ 9000 มา 2 ปี ยังมาฟ้องผม 200,000 เลย โหดมาก โทรมากดดันสารพัดให้เรากลัว จะปิดไหมเท่านี้ ภายในวันนี้เท่านั้นจะถอนฟ้องให้ ตอนนี้แอบเตรียมตังค์กับเตรียมใจ ไว้วัดกันซะตั้ง แล้วจะมารายงานครับ

ของคุณ k-effect ขึ้นศาลช่วงไหนคะ ถ้ายังไงแชร์ให้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

เมื่อวานซิตี้โทรมาบอกให้หาไปจ่ายขั้นต่ำ คนนี้เป็นคนดูแลคนใหม่ คนดูแลคนเก่าเค้าส่งฟ้อง แล้วแอบหลุดมาว่าเดือนหน้าจะส่งต่อให้อีกทีมเปนสำนักงานกฏหมาย
แบบนี้แสดงว่าเค้าขายนี้ไปให้พวกสำนักงานกฏหมายแล้วใช่ไหมคะ แต่ไปใบฟ้องยังเปนซิตี้

ใครมีข้อมูลรบกวนช่วยแชร์ให้หน่อยนะคะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109110 โดย เจ๋งแจ๋ว
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ยังใงการไปที่ศาลเพื่อที่จะได้พุดคุยต่อรองย่อมจะเป็นการดีที่สุด
แต่ตอนนี้คุณอย่าไปกังวลจนเครียด เพราะผมเคยเป็นมาก่อนครับ
ใหวไม่ใหว ใหวเท่าใหร่ คุยกับทนายโจทย์เลยครับ บอกไปตามตรงเลยว่าใหวเท่านี้ ขอให้ช่วยหน่อย
ลองพูดคุยต่อรองดูครับ ที่สำคัย อย่าเครียดจนเกินไปครับ

สุ้สู้

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109113 โดย suwat025

aoraae09072530 เขียน: สวัสดีค่ะ เมื่อวานได้รับหมายศาล ให้ไปศาลจาก Citi ให้ไปศาลวันที่ 12 มีนานี้ (อ้างอิงยอด จากไฟล์แนบค่ะ)
แต่ทีนี้ไม่มีเงิน H/C เพราะจำนวนสูง
จ่ายมา 7 งวดแล้วหยุดจ่าย ไป 4 งวด ฟ้องเลยเร็วมาก แล้วก็ฟ้องเองด้วยไม่ผ่านสนง กฏหมาย :-(
ภาระหนี้ ณ ตอนนี้ที่มีอยู่
1.งวดรถ 13000 / เดือน
2. สินเชื่ิอ CIMB 150000 จ่าย 3700 ขั้นต่ำต่อเดือน
3. อิออน ประนอมหนี้ 790 / เดือน

ทีนี้ได้อ่านวิธีไปศาลเบื้องต้นแล้วค่ะ อ่านเยอะมาก แต่ก็กังวล รบกวนขอคำแนะนำจากสมาชิกด้วยค่ะ
1. มีเจ้าหนี้จาก citi บอกว่า ในระหว่างนี้ที่รอไปศาลให้จ่ายขั้ต่ำปกติ 6100/เดือน แล้วเอาหลักฐานไปยื่นได้เพื่อขอปลอดดอกเบี้ย 2 ปี มีความเป็นไปได้ไหมคะ
2. CITI เคยแจ้งว่าได้ส่วนลดไม่เยอะ เพราะเราจ่ายแค่ไม่กี่เดือนอันนี้เข้าใจได้ แล้วถ้าไปศาลเราจะเจรจาว่าตอนนี้มีกำลังสามารถ ผ่อนได้ 4000 /เดือน ได้ไหมคะ
3. citi โทรมาว่าให้เราช่วยดูก็คือาเงินจ่ายเค้าก่อนในระหว่างที่รอไปศาล เราบอกว่าตอนนี้ไม่มีสภาพคล่อง หมุนไม่ทัน หวั่นๆว่าจะเจรจาได้ไหม

รบกวนพี่ๆสามาชิกแนะนำด้วยค่ะ ว่าจะยังไงต่อดี กลัวไปหมดค่ะ
ขอบพระคุณมากๆค่ะ

หมายศาลพร้อม ๆกันเลยครับ ของผม ยอด 36x,xxx นัดขึ้นศาลวันที่ 4 มีนาคม 2562
ถ้ายังไม่สามารถหาเงินมาปิดตามที่ มีเจ้าหน้าที่ลดให้ ก็รอไปขึ้นศาลครับ ^_^
สู้ ๆ ครับ ถ้ามีความคืบหน้า จะมาแชร์ให้รับทราบครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109117 โดย k-effect
วันนี้ดวงดี ทาง สนง.ที่รับมอบโทรมา สนใจปิดยอดก่อนฟ้องไหม ผมบอกสนใจแต่ยังหาเงินไม่ได้เลย เขาถามว่าตอนนี้มีเงินเท่าไหร่ ผมบอกมีประมาณ 90,000 แต่ขอหาอีกนิด หลังจากนั้นโทรมาลดให้เหลือ 85,000 วันนี้วันเดียวเท่านั้น จากประมาณ 200,000 จากยอดฟ้อง เหลือ 85,000 ผมเลยบอกขอเอกสารยืนยันยอดปิด พอได้รับ ก็รวบรวมเงิน ที่มี ไปปิดมาเรียบร้อยไม่ต้องไปศาล แถมส่วนลดงามด้วย หมดไปอีก1 รายใหญ่สะบายใจขึ้นมาเยอะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109123 โดย suwat025

k-effect เขียน: วันนี้ดวงดี ทาง สนง.ที่รับมอบโทรมา สนใจปิดยอดก่อนฟ้องไหม ผมบอกสนใจแต่ยังหาเงินไม่ได้เลย เขาถามว่าตอนนี้มีเงินเท่าไหร่ ผมบอกมีประมาณ 90,000 แต่ขอหาอีกนิด หลังจากนั้นโทรมาลดให้เหลือ 85,000 วันนี้วันเดียวเท่านั้น จากประมาณ 200,000 จากยอดฟ้อง เหลือ 85,000 ผมเลยบอกขอเอกสารยืนยันยอดปิด พอได้รับ ก็รวบรวมเงิน ที่มี ไปปิดมาเรียบร้อยไม่ต้องไปศาล แถมส่วนลดงามด้วย หมดไปอีก1 รายใหญ่สะบายใจขึ้นมาเยอะ

ยินดีด้วยครับผม ผมยังรอส่วนลดเหมือนกัน ^_^

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109137 โดย aoraae09072530

เจ๋งแจ๋ว เขียน: ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ยังใงการไปที่ศาลเพื่อที่จะได้พุดคุยต่อรองย่อมจะเป็นการดีที่สุด
แต่ตอนนี้คุณอย่าไปกังวลจนเครียด เพราะผมเคยเป็นมาก่อนครับ
ใหวไม่ใหว ใหวเท่าใหร่ คุยกับทนายโจทย์เลยครับ บอกไปตามตรงเลยว่าใหวเท่านี้ ขอให้ช่วยหน่อย
ลองพูดคุยต่อรองดูครับ ที่สำคัย อย่าเครียดจนเกินไปครับ

สุ้สู้

ขอบคุณค่ะสำหรับคำแนะนำ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109149 โดย aeknicky
ของผมแจ้งไปศาลไกล่เกลี่ย 12/3/62 เหมือนกัน เจ้าหน้าที่โทรมาแจ้ง 29/1/62
- Ready 96000
- Cash back 87000
และยังเสนอให้เข้าโปรแกรมผ่อนสบาย 1 ปี และบอกว่าดูแลบัญชีของเราแค่ 15/2/62
ยังเก็บเงินก้อนไม่ได้เลย เพราะเพิ่งปิด uob กับ bbl ไป
:crying: :crying:

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109152 โดย Nanapsp
เราก็ได้รับหมายศาลเมื่อวันที่22/01/62คะ ให้ไปขึ้นศาล 29/04/62 แต่เมื่อวันที่29/1/62มีพนักงานซิตี้โทรมาของให้ชำระเงิน5200เพื่อดึงบัญชีไว้ แล้วจะหาส่วนลดให้เพิ่มประมาณ55%แต่เรายังไม่มีเงินเลยตอนนี้ เลยบอกว่าไม่สะดวกชำระ แล้วหากถ้าให้ผ่อนยอดหลังหักส่นลดสัก6เดือนก็จะพอผ่อนไหว แต่เค้าก็พยายามบอกให้เราไปชำระเพื่อรักษาบัญชีไว้ก่อน และหลังจากนี้จะหาส่วนลดให้เพิ่ม แล้วยังได้ยกฟ้อง เราเลยบอกว่างั้นก็ยังไม่สะดวกชำระ เลยจริงๆ เค้าก้เลยวางไป

ปล.หยุดชำระเมื่อ 02/09/2561
ยอดประมาณ12x,xxx.xx ตอนนี้ยอดพุ่ง136,500.00

**
หนี้เรามี
อิออน สินเชื่อ+บัตรเครดิต. 110,000.00 โทรมาแจ้งลด50%แต่จ่ายงวดเดียวเลยขอผ่านก่อน
กสิกร เครดิต. 61,000.00 เงียบมาก
กสิกร กดเงินสด. 51,000.00 เงียบมาก
เฟริสช้อย. 65,000.00 ลดให้เหลือ 45,000.00ตอนนี้ยังไม่มีเงินเลยผ่านก่อน
ซิตี้ สินเชื่อ. 120,000.00 ฟ้องเรียบร้อย
ยูเมะ. 74,500.00(H/cเหลือ 41,000.00 ผ่อน12งวด ตอนนี้ผ่อนมา3งวดแล้วจร้า)

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109155 โดย Sopit

k-effect เขียน: วันนี้ดวงดี ทาง สนง.ที่รับมอบโทรมา สนใจปิดยอดก่อนฟ้องไหม ผมบอกสนใจแต่ยังหาเงินไม่ได้เลย เขาถามว่าตอนนี้มีเงินเท่าไหร่ ผมบอกมีประมาณ 90,000 แต่ขอหาอีกนิด หลังจากนั้นโทรมาลดให้เหลือ 85,000 วันนี้วันเดียวเท่านั้น จากประมาณ 200,000 จากยอดฟ้อง เหลือ 85,000 ผมเลยบอกขอเอกสารยืนยันยอดปิด พอได้รับ ก็รวบรวมเงิน ที่มี ไปปิดมาเรียบร้อยไม่ต้องไปศาล แถมส่วนลดงามด้วย หมดไปอีก1 รายใหญ่สะบายใจขึ้นมาเยอะ

ยินดีด้วยนะค่ะ ได้ส่วนลดเยอะมาก ของเราCIMB หยุด 8เดือน โทรมาครั้งล่าสุดปลายธันวา ให้ผ่อนจ่าย
แต่ไม่มีส่วนลดให้ วันนี้2/2/62 มีหมายศาลแปะหน้าบ้านแล้วค่ะ นัด 25/2/62 เร็วมาก ไม่มีใครโทรบอกล่วงหน้าเลย โหดมาก ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109159 โดย k-effect
สู้ๆกันไปครับ ในนี้มีอะไรให้ศึกษาเยอะครับ ทั้งคำแนะนำและแนวทางครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องมองที่ตัวเองเป็นหลักครับ ว่าจะเดินทางไหน ไหวแค่ไหน สู้ๆครับทุกท่าน

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109271 โดย aoraae09072530
โทษนะคะ เค้าให้ส่วนลดเยอะไหมคะ ตอนนี้ต่อรองส่วนลดอยู่ค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109272 โดย aoraae09072530

Sopit เขียน:

ยินดีด้วยนะค่ะ ได้ส่วนลดเยอะมาก ของเราCIMB หยุด 8เดือน โทรมาครั้งล่าสุดปลายธันวา ให้ผ่อนจ่าย
แต่ไม่มีส่วนลดให้ วันนี้2/2/62 มีหมายศาลแปะหน้าบ้านแล้วค่ะ นัด 25/2/62 เร็วมาก ไม่มีใครโทรบอกล่วงหน้าเลย โหดมาก ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ

ติดของ CIMB เหมือนกันเลยค่ะ เค้าลดให้เยอะไหมคะ รบกวนด้วยค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109277 โดย แม่น้องพรีม

ได้ส่วนลดดีมากเลยค่ะ เรามี citi เหมือนกัน ยอดตอนี่ไปเกือบ 285,000 แระ จนท บอกให้หายอดไปจ่ายก่อน งวดนึง ชะลอการส่งฟ้อง

ของคุณหยุดมานานมั้ยคะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109279 โดย k-effect
ต้องถามก่อนครับค้างกี่เดือน ผมได้ส่วนลดดีก่อนขึ้นศาลนี่ล่ะครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109288 โดย aoraae09072530

k-effect เขียน: ต้องถามก่อนครับค้างกี่เดือน ผมได้ส่วนลดดีก่อนขึ้นศาลนี่ล่ะครับ

ค้าง 5 เดือนค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109306 โดย Jiffyminimal

ถ้าเราได้รับหมายศาลแล้ว ก่อนถึงวันนัดศาลเราสามารถต่อรองส่วนลดได้ใช่มั๊ยค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109307 โดย k-effect
ก่อนขึ้นศาลก็ สามารถต่อลองได้ครับ เช่นเราเป็นหนี้ 100000 เขาจะโทรมาจะปิดก่อนฟ้องใหม ยอด 1xx,xxx เราอาจจะตอบไปว่าตอนนี้มีอยู่ 5xxxx ยังไม่พอปิดเลย เดี๋ยวเขาจะเปิดยอดปิดมาเอง ลองต่อลองดูครับ ยิ่งอยู่ต่างจังหวัดยิ่งได้ส่วนลดเยอะ เพราะ สนง.มันขี้เกลียดวิ่งมา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109318 โดย jae202516

k-effect เขียน: ก่อนขึ้นศาลก็ สามารถต่อลองได้ครับ เช่นเราเป็นหนี้ 100000 เขาจะโทรมาจะปิดก่อนฟ้องใหม ยอด 1xx,xxx เราอาจจะตอบไปว่าตอนนี้มีอยู่ 5xxxx ยังไม่พอปิดเลย เดี๋ยวเขาจะเปิดยอดปิดมาเอง ลองต่อลองดูครับ ยิ่งอยู่ต่างจังหวัดยิ่งได้ส่วนลดเยอะ เพราะ สนง.มันขี้เกลียดวิ่งมา

ของเราค้างมา 4 เดือนยอด 309000 บาทโทรมาแค่บอกให้จ่ายยอด 1 เดือน ถ้าไม่จ่ายจะส่งเรื่องให้สำนักงานกฎหมาย ไม่เห็นมีการเสนอยอดปิดเลย อยากทราบว่าเค้าจะเสอนยอดให้ปิดตอนไหน หรือเราต้องเอยเองก่อน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.605 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena