รบกวนขอคำปรึกษาเรื่องรายละเอียดที่ต้องไปศาลหน่อยค่ะ ในเรื่องขอผ่อนจ่าย เป็นของเฟิร์สช้

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108892 โดย puu42
รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
อังคารนนี้ต้องไปศาลได้หมายไกล่เกลี่ย+สืบพยานมา
ยอดฟ้องของเฟิร์สช้อย 88000 บาท อันนี้คือเงินต้นใช่ไหมค่ะ เห็นในหมายบอกว่าผิดสัญญา เรียกให้ชำระ88000 บาท

เมื่ออาทิตย์ก่อนมี จนท ของเฟิร์สช้อยโทรมาบอกว่าให้ผ่อนจ่ายเดือน2พัน 1 ปี ส่วนที่เหลือจ่ายให้หมด
(เราเลยบอกเดี๋ยวไปคุยที่ศาลดีกว่า)
อันนี้คืออย่างภายใน1ปีต้องจ่ายให้ครบ88000 ใช่ไหมค่ะ

เราสามารถต่อรองลดจำนวนลงได้ไหม
ถ้าไม่ได้ เรากะว่าจะจ่ายเดือน2พัน 2ปี ปีที่3จ่าย2500บาท/เดือน
สามารถทำได้ไหม หรือถ้าได้ เราควรขอต่อเหลือเท่าไรค่ะ และถ้าต่อรองได้จะสามารถขอจ่ายแบบผ่อนอย่างข้องต้นที่เราเสนอไปได้ไหม แต่จะเหลือที่ 2 ปี

และถ้าได้ ตอนช่วงถ้าเรามีเงินก้อนสักก้อนนึง
สมมติเรามีเงินก้อน3หมื่นเราสามารถเจรจาจบได้ไหมค่ะ
หรือต้องจ่าย88000 บ เต็มๆ

ปีที่แล้วแย่จริงไรจริงค่ะ เลยขาดส่ง ปีนี้เรากะว่าจะค่อยๆฟื้นตัว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108893 โดย ReFreshZzz
รบกวนช่วยไปโพสต่อจากกระทู้เดิมของคุณด้วยนะครับ

มารยาทในการตั้งกระทู้ <<< ได้เคยเข้าไปอ่านมั้ยครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กระทู้เดิมของคุณอยู่นี่ <<< คุณเป็นสมาชิกมา เกือบปีแล้วนะครับ

สวัสดีค่ะ พอดีได้จดหมายมาเลยอยากจะขอแนวท​างหน่อยอะค่ะ 9 เดือน 1 วัน ที่ผ่านมา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45938&Itemid=64#101780

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.289 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena