ทำเรื่องประนอมหนี้กับscbแต่ไม่จ่ายมีผลอะไรบ้างครับอีกประมานปีครึ่งต้องกู้ซื้อบ้านแก้ไขย

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108743 โดย 202020
1.วันนี้ทางตัวแทนฝ่ายกฎหมายscb โทรมาให้ทำเรื่องประนอมหนี้โดยไม่มีดอกเบี้ยตามหลัง ตอนนี้ยอดหนี้ทั้งหมด 28000 บาท ให้เราจ่าย3งวด งวดที่1. 10000 งวดที่2. 10000 และงวดที่3. 8000 บาท ครับ ตอนนี้รอเอกสารจากตัวแทนส่งมาประนอมหนี้
เผลอไปตอบตกลง แต่อยากทำhcเพื่อนลดต้นลดดอกได้มั้ยครับscb มีส่วนลดให้มั้ยตอนที่คุยกับทางเจ้าหน้าที่บอกไม่มีส่วนลดเพราะยอดหนี้ไม่ถึง 60000 บาท ลดให้ไม่ได้จริงมั้ยครับแล้วถ้าทำเรื่องประนอมหนี้ไปแล้วไม่จ่ายตั้งแต่งวดแรกมีผลกระทบอะไรบ้างครับ

2.เฟิสช้อย ยอด70000 โทรมาให้ทำเรื่องประนอมหนี้อย่างเดียวเลยครับ ทำอย่างไรได้บ้างครับ

3.อีก1ปีครึ่งจะต้องทำเรื่องกู้ซื้อบ้านทางบัตรเคดิตจะรอฟ้องศาลเรานานมั้ยครับ จะกู้บ้านได้มั้ยครับ
:-( รบกวนพวกพี่ๆทีนะครับ เครียดอย่างเดียวเรื่องกู้ซื้อบ้านกลัวไม่ผ่าน :-(

ปล.เนื่องจากหนี้ก้อนนี้โดนคนในครอบครัวแอบเอาบัตรไปใช้ความพึ่งแตกตอนไม่มีเงินไปจ่ายเข้างวดที่3แล้วครับ ผมจะเป็นคนชำระหนี้เองแต่อยากให้เขาลดต้นลดดอก ควรทำยังไงดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.324 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena