เป็นแค่คำขู่จากธนาคาร หรือสามารถทำได้จริงครับ

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108742 โดย vrloso
ตอนนี้ผมเป็นหนี้บัตรเครดิต 3 ใบ บัตรกดเงินสด 1 ใบ ยอดหนี้รวมประมาณ 260,000 บาท ทั้งหมดเป็นของธนาคารกสิกรไทย

ตอนนี้ผมประสบปัญหาทางการเงิน เลยจะทำการ hari cut ตอนนี้งดจ่ายครบเดืิอนที่ 3 แล้ว ทางแบงค์โทรมาบอกว่า ถ้าไม่จ่ายก่อน 1 งวด (26,000) บัตรทุกใบจะถูกยกเลิก ซึ่งผมก็ไม่มีปัญหาอะไร

แต่ที่ผมกังวลคือ ผมมีสินเชื่อบ้านอีก 1 หลังกับแบงค์นี้ ผ่อนเดือนละหมื่นนิดๆ 30 ปี ผ่อนตรงทุกเดือนไม่เคยค้าง
แต่ทางแบงค์บอกว่า ถ้าผมไม่จ่ายบัตรเครดิตมันจะดึงตัวบ้านลงไปด้วย ตอนนี้ทางแบงค์ก็พูดคุยให้ผมปรับโครงสร้างหนี้ไปด้วย

ที่แบงค์บอกว่ามันจะดึงตัวบ้านไปด้วย เป็นแค่คำขู่หรือแบงค์สามารถทำได้จริงครับ เพราะผมก็งงว่าสินเชื่อบ้านมันมีบ้านเป็นหลักทรัพย์ค้ำตัวมันเองอยู่แล้ว ไม่น่าจะเกี่ยวกันกับหนีบัตรเครดิต

รบกวนเพื่อนๆสมาชิกด้วยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108747 โดย ReFreshZzz
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

ศึกษากระทู้ด้านบนครับ เพราะนี่คือสิ่งที่อาจจะเกิดขึ้นในอนาคต ถ้าคุณยังไม่สามารถจ่ายหนี้ได้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108778 โดย Badman
อยากให้คุณอ่านเพิ่มเติมในประเด็นนี้ด้วยครับ เป็นสิ่งที่เกิดขึ้นจริงที่ไม่ใช่คำขู่

ผู้ทีมีหนี้บัตรเครดิตและหนี้ทรัพย์สินที่ยังผ่อนอยู่ เป็นเจ้าหนี้"รายเดียวกัน"มักจะมีปัญหาและเสียเปรียบเสมอ เนื่องจากมีทรัพย์เป็นตัวประกัน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46391&Itemid=64

อ้างอิงข้อมูลจาก
กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#57746

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.317 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena