คนคนหนึ่งที่อยากปิดบัตร แต่ยังกลัวการหยุดจ่าย

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108706 โดย plai1234
เบื้องต้นแจ้งก่อนว่าเป็นพนักงานบริษัทเงินเดือน 18,000
มีสินเชื่อกับออมสิน 130,000 (ตัวนี้ตั้งใจจะผ่อนปกติให้หมด) แต่มีบัตร first choice ยอด 55,000
บัตรเทสโก้โลตัส 26,0000 บัตรกรุงเทพ 17,000
3 บัตรคืออยากปิดให้หมด เพราะตอนนี้หมุนไม่ไหวแล้วคะ ยิ่งหมุนยิ่งแย่
เลยอยากรู้ว่าถ้าจะปิดบัตรแบบที่เขาแนะนำกันคือ หยุดจ่าย รอประนอมหนี้
อยากทราบผลที่จะตามมาคะว่า

1.บูโร อันนี้ทราบว่าติดแน่นอน แต่ถ้าเราจ่ายแล้ว มันเคลียร์ให้เรามั้ยคะ
เพราะในอนาคต ก็จะซื้อบ้านรถ
2.แฟน กับครอบครัวจะรู้เรื่องมั้ยคะ ไม่อยากให้รู้ ฝ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108707 โดย Mondee2535
เเรกๆเราก้อเเบบนี้เรย หยุดเเต่ เมษาปีที่เเล้ว ทนรำคาญเวลาเจ้าหนี้โทรมาค่ะ ตอนนี้ได้ลดเยอะปิดไปหลายบัตรเเล้ว ของเรายอดห้าเเสนกว่า สู้ๆนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108745 โดย moonoi96
เราก็หยุดจ่ายของ โลตัส กับ FC คะ หยุดไปตุลาคม 61
เข้ารอบบิลที่ 3 เทสโก้ก็เสนอ ส่วนลดมาละคะ จากยอดเต็ม 26000 ให้ปิดยอด ที่ 16000 แต่เรายังไม่มีเงินก้อนว่าจะรอโบนัสเดือนหน้า เผื่อจะได้ลดเพิ่มอีกคะ ส่วน Fc ยังไม่เสนอยอดปิด แจ้งแต่ยอดชำระ ให้ไปชำระเมื่อไหร่วันไหน ส่วนมาก โลตัสกับ FC จะโทรมาวันเดียวกันคะ พุดจาดีอยู่ แจ้งละก้วางสายไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.311 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena