ได้รับหมายศาลบัตร KTC แต่มีข้อสงสัยครับ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108013 โดย yashiro
สวัสดีครับ
ขออนุญาตสอบถามผู้รู้เรื่องหมายศาลครับ พอดีเพิ่งได้รับหมายศาลของ KTC เป็นครั้งแรก หลังจากหยุดจ่าย 5 เดือน มีนัดขึ้นศาล 5 ก.พ. 62 นี้ แต่มีข้อสงสัยว่าเอกสารที่มาเป็นชุดพร้อมหมายศาลนี้ เป็นเอกสารที่โจทก์ยื่นฟ้องครบทั้งหมดเลยหรือเปล่าครับ

ผมอ่านและพิจารณาหลักฐานต่างๆ ที่ส่งมา พบว่า
1. ในสำเนาบัตรประชาชนผมที่ทางโจทก์ยื่นมา มีผู้อื่นลงสำเนาถูกต้องแทน ซึ่งไม่ใช่ลายมือผมแน่นอน แต่รูปบัตรนั้นเป็นของผมจริง
2. สำเนาเอกสารที่แนบมาได้ไม่ครบ ตามที่เขียนไว้ข้างหลัง เช่น ไม่มีสำเนาการทวงถามหนี้ , สำเนาการยกเลิกสัญญาบัตร ฯลฯ

ไม่ทราบว่ากรณีนี้เราสามารถจะแย้งทางโจทก์ว่ามีเรื่องกรณีมีคนลงชื่อแทน และโจทก์สามารถนำหลักฐานต่างๆ มาเพิ่มในวันขึ้นศาลได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108014 โดย eakkachai
ต้องถามว่าสำเนาบัตรประชาชน ไม่ใช่ลายมือคุณ แล้วใบสมัครบัตรลายมือคุณหรือเปล่า แล้วใครใช้บัตร ตรงนี้คือประเด็น ถ้าใบสมัครบัตรไม่ใช่ลายมือคุณ แล้วคุณไม่ได้ใช้บัตรก็ต้องเอาหลักฐานไปสู้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108017 โดย yashiro

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108034 โดย Killer6639
KTC ก่อนฟ้องมีโทรมาตกลงลดหนี้ไหมครับ

เราจะบอกยังไงดีครับถ้าจะขอลดดอกเบี้ย

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108038 โดย yashiro

Killer6639 เขียน: KTC ก่อนฟ้องมีโทรมาตกลงลดหนี้ไหมครับ

เราจะบอกยังไงดีครับถ้าจะขอลดดอกเบี้ย

ไม่มีนะครับ เงียบและฟ้องเลย

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108039 โดย Killer6639
ผมคิดว่ามันจะถามก่อนว่าสะดวกจ่ายไหม ก่อนฟ้อง
อุตสาเตรียมเงินรอ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.378 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena