บันทึกช่วงชีวิตการเป็นหนี้ update 27/04/62

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109976 โดย คนเป็นหนี้บัตร
Replied by คนเป็นหนี้บัตร on topic บันทึกช่วงชีวิตการเป็นหนี้ update 07/03/62
ตอนนี้เครียดมากคะ กังวลของ FC กับ SCB

Killer6639 เขียน: FC ก่อนฟ้องมีเสนอส่วนลดให้เรื่อยๆไหมครับช่วงเดือนที่ 5-6 หรือว่าหยุดไปแล้วมีหมายมาเลย

Jiffyminimal เขียน: [ของเราติดfc มาประมาณ 10เดือน ตอนนี้โดนฟ้องแล้วค่ะ ไม่รู้จะไปเจรจาได้มากน้อยแค่ไหน ตอนนั้นเจ้าหน้าที่ก็พูดกับเราแบบนั้นว่าจะส่งเรื่องนอกระบบ เฮ้อ กลุ้มใจเลย จะขึ้นศาลเดือน เม.ษ นี้แล้วด้วย ไม่รู้จะลดให้บ้างรึป่าวquote="คนเป็นหนี้บัตร" post=109947]อัปเดตล่าสุด 25/03/62

วันนี้ทาง FC โทรมาถามอีกรอบ หลังจากที่เคยเสนอ HC ให้แต่เราปฏิเสธ
เพราะยอดยังสูง วันนี้เราก็ตอบเหมือนเดิม เจ้าหน้าที่เลยบอกงั้นส่งเรื่องนอกระบบ
เราคิดว่าครั้งหน้าถ้าโทรมาอีก คงเปลี่ยน บริษัท ทวงนี้ ไม่รู้ต่อไปจะเป็นยังไง
จะโดนโหดไหมน้อ

[/quote]

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109983 โดย Jiffyminimal
ก็มีเสนอค่ะ แต่ยอดที่ให้ปิดจบก้อนเดียวลดได้ไม่เยอะค่ะ ยอดหนี้ 60,000 รวมดอกเบี้ยตอนเสนออยู่ที่ 62,000 ให้ปิดจบก้อนเดียวประมาณ 44,000 เลยไม่ไหวค่ะ แล้วก็หายไป พอสิ้นปี 61 โทรมาถามอีกเลยตอบว่าไม่มี จนท เลยว่างั้นส่งเรื่องออกนอกตามระบบ พอต้น ก.พ ได้หมายศาลเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109984 โดย Jiffyminimal
ยอดหนี้ 60,000 รวมยอดที่ฟ้อง 76,000 ค่ะ

คนเป็นหนี้บัตร เขียน: ของพี่ฟ้องแล้วหรอคะ ? ยอดเท่าไรคะ

Jiffyminimal เขียน: [ของเราติดfc มาประมาณ 10เดือน ตอนนี้โดนฟ้องแล้วค่ะ ไม่รู้จะไปเจรจาได้มากน้อยแค่ไหน ตอนนั้นเจ้าหน้าที่ก็พูดกับเราแบบนั้นว่าจะส่งเรื่องนอกระบบ เฮ้อ กลุ้มใจเลย จะขึ้นศาลเดือน เม.ษ นี้แล้วด้วย ไม่รู้จะลดให้บ้างรึป่าวquote="คนเป็นหนี้บัตร" post=109947]อัปเดตล่าสุด 25/03/62

วันนี้ทาง FC โทรมาถามอีกรอบ หลังจากที่เคยเสนอ HC ให้แต่เราปฏิเสธ
เพราะยอดยังสูง วันนี้เราก็ตอบเหมือนเดิม เจ้าหน้าที่เลยบอกงั้นส่งเรื่องนอกระบบ
เราคิดว่าครั้งหน้าถ้าโทรมาอีก คงเปลี่ยน บริษัท ทวงนี้ ไม่รู้ต่อไปจะเป็นยังไง
จะโดนโหดไหมน้อ

[/quote]

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #109992 โดย ยิ้มอ่อน
ฟ้องเร็วมากเลยค่ะ ของเราหยุดมาได้ 11 รอบบิลค่ะ ตอนนี้เงียบทุกเจ้า

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110180 โดย คนเป็นหนี้บัตร
Replied by คนเป็นหนี้บัตร on topic บันทึกช่วงชีวิตการเป็นหนี้ update 10/04/62
วันนี้มา update วันที่ 11/04/62 วันนี้กลับมาถึงบ้านเจอจดหมายคะที่ไปรษณีย์ใส่กล่องไว้ให้ เป็นจดหมายจากสำนักกฎหมายการัณฑ์ แจ้งยอด FC ว่ายอดปัจจุบันตอนนี้ของเราอยู่ที่ 42,121.82 บาท // ยอดหนี้ที่ต้องชำระทันที 16,973.02 บาท หรือจ่าย ขั้นต่ำ 3,303.97 บาท ** โดยจดหมายท้ายฉบับทิ้งท้ายไว้ว่า หากชำระหนี้หมดงวดเดียว จะมีส่วนลดถึง 40% เลยอยากจะถามพี่ๆที่เคยมีประสบการณ์คะว่าถ้าลด 40% จากยอด 42,121 บาท เท่ากับหนูต้องปิดจบทีเดียวที่ประมาณ 16,000กว่า ถูกมั้ยคะ ?

5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #110189 โดย Killer6639
ถ้าลด 40% จาก 42000 บาท ไม่น่าจะใช่ให้จ่ายแค่ 16000 บาทนะครับ เพราะคิดง่าย ๆ50%ของ 42000 เราต้องจ่าย 21000 แต่นี่ลด 40% เราน่าจะต้องจ่าย 25,272 นะครับ

คนเป็นหนี้บัตร เขียน: วันนี้มา update วันที่ 11/04/62 วันนี้กลับมาถึงบ้านเจอจดหมายคะที่ไปรษณีย์ใส่กล่องไว้ให้ เป็นจดหมายจากสำนักกฎหมายการัณฑ์ แจ้งยอด FC ว่ายอดปัจจุบันตอนนี้ของเราอยู่ที่ 42,121.82 บาท // ยอดหนี้ที่ต้องชำระทันที 16,973.02 บาท หรือจ่าย ขั้นต่ำ 3,303.97 บาท ** โดยจดหมายท้ายฉบับทิ้งท้ายไว้ว่า หากชำระหนี้หมดงวดเดียว จะมีส่วนลดถึง 40% เลยอยากจะถามพี่ๆที่เคยมีประสบการณ์คะว่าถ้าลด 40% จากยอด 42,121 บาท เท่ากับหนูต้องปิดจบทีเดียวที่ประมาณ 16,000กว่า ถูกมั้ยคะ ?

5 ปี 6 วัน ที่ผ่านมา #110196 โดย Jiffyminimal
ใช่ค่ะ ฟ้องเร็วมาก อาจเป็นเพราะเรามีทรัพย์สินที่เป็นชื่อเราหลายอย่างด้วย แล้วเราผ่อนมอไซด์กับกรุงศรีด้วย ซึ่งเป็นเครือเดียวกับเฟริสช้อยด้วยมั้งค่ะ แล้วมอไซด์เราผ่อนหมดเดือน มี.ค พอ เม.ย ก็โดนนัดไปศาลค่ะ ล่าสุดเราไปมาแล้วค่ะ ก็เจรจาตกลงไกล่เกลี่ยยอมจ่ายไปค่ะ ตามยอดฟ้องเลยค่ะ ไม่มีลดซักบาทค่ะ เพราะของเราต่อรองยากค่ะ เพราะเรามีทรัพย์สิน เจ้าหน้าที่ศาลแจ้งว่าถ้าเราไม่จ่ายตามที่ทางเฟริส เสนอ เราจะโดนยึดทรัพย์ เราก็เลยตกลง จากที่เค้าให้เราจ่ายเดือนละ 3000 ก็ขอได้ที่ 2000 บาท ต่อเดือนค่ะ ทีแรกเราขอที่ 1000 แต่ทนายทางเฟริส แจ้งว่าไม่ได้ เราก็เลยได้ผ่อนที่ 2000 จำนวน 2 ปี จนกว่าจะครบตามจำนวนที่ฟ้องค่ะ ก็เคลียร์ได้อีก 1 ก็เหลือของ scb เหมือนกันค่ะ รอเหมือนกัน เพราะตอนนี้เงียบเลยค่ะ จะปีแล้ว ยอด scb 20000 บาท ค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110363 โดย คนเป็นหนี้บัตร
Replied by คนเป็นหนี้บัตร on topic บันทึกช่วงชีวิตการเป็นหนี้ update 27/04/62
สวัสดีคะพี่ๆ เพื่อนๆทุกคนนะคะ วันนี้เรามาอัปเดตคะ

1. วันนี้ FC โทรมาเสนอให้ปิดบัญชี เสนอบอกเราว่าจะเสนอกับทางแบงค์ก่อน เสนอยอดปิด 22,000 บาท จากยอดปัจจุบัน 42,000 บาท เราก็บอกเขาไปว่าเรายังไม่พร้อมเงินเรามีไม่ถึง เพราะเรามีแค่ 18,000 จะให้เราไปหายืมคนเขาก็ไม่มีให้
เราเลยบอกไปว่าถ้าช่วยให้ปิด 20,000 บาท เรายังถู่ๆไถ่ๆหาที่อื่นเพิ่อีก 2,000 บาท เจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่ได้แล้วจริงๆ มันเกิน 50% แล้ว บอกเราว่าเลทนี้จ่ายได้ถึงวันที่ 1
ตอนนี้รู้สึกว่าเข้าเดือนที่ 5 แล้วคะ เจ้าหน้าที่ไม่ยอดลด ก็เลยต้องบอกไปว่างั้นปล่อยไปก่อน เจ้าหน้าที่เลยถามกลับว่าจะมีแนวทางการชำระยังไง เราก็ตอบไปถามตรงๆคะว่าเราอยากปิด แต่ยอด 22,000 เราไม่ไหว เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าลูกค้าทราบนะคะดอกเบี้ยเดินทุกวัน ครั้งน่าอาจจะไม่ได้ส่วนลดราคานี้ ถามพี่ๆนะคะส่วนลดนี้พี่ๆคิดว่าดีไหม ? ถ้าหนูปล่อยไปก่อน จะได้ส่วนลดเยอะกว่านี้ไหม

2. SCB มี 2 ใบคะ บัตรเครดิต 1 และบัตร speedy cash ยอดบัตรนี้ ยอดใบละ 20,000 บาท ล่าสุดเจ้าหน้าที่คนที่ 1 โทรมาเสนอปรับปรุงโครงสร้างให้ผ่อน 2 บัตร รวมกันจำนวน 1,100 บาท จำนวน 60 งวด แต่เราปฏิเสธไปคะ เพราะไม่พร้อมจริงๆ เจ้านี้ให้ส่วนลดน้อยมากบอกเราส่วนลดปิดยอดให้ลดบัตรละ 2,000 บาท น้อยเกิ๊น !!!! (เจ้าหน้าที่คนนี้พูดจาดีคะ) ** ภายในวันมีเจ้าหน้าที่อีกคนนึงโทรมา เป็นเหมือนตุ๊ดหรือเกย์นี้ละ มาถึงก็โทรมาถามๆๆๆๆ ไม่เว้นให้เราพูด น้ำเสียงเหวี่ยงมากเหมือนเราไปติดเงินมัน ถามเราว่าแล้วไม่คิกจะมีแนวทางไหนบ้างหรอ ? ตอนนั้นเราโมโหมากคะ เลยด่ากลับไป โทรมาเนี่ยได้อัปเดตข้อมูลกันไหม พูดจาต่ำมาก ต่ำเหมือนนิสัยใช่ไหมคะ ฉันคุยกับเจ้าหน้าที่คนแรกเรียบร้อยไปตั้งนานแล้ว ไม่มีปันหาอะไร
เขาก็รับฟังพูดจาดีนะคะ ไม่เหมือนคุยกับคุณ ไร้มารยาท โทรมาก็ใส่ๆ ไม่ให้ฉันได้พูด ไปอัปเดตข้อมูลใหม่นะคะก่อนจะโทรมา จะได้ไม่น่าแตก พูดจาแบบนี้ฟ้องได้นะ แล้วนางก็ขอโทษรีบวาง ปล.เราโมโหมาก ที่ผ่านมาคุยดีหมดไม่เคยทำนิสัยแย่ใส่เจ้าหน้าที่ ปล.2 รบกวนถามพี่ๆที่มีประสบการณ์ของ SCB หน่อยนะคะ

รบกวนด้วยนะคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.447 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena