รบกวนสอบถาม เรื่องการบังคับคดีของบัตร SCB ค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107833 โดย ริริน
เป็นหนี้บัตรเครดิตไทยพานิชย์ ยอดตอนหยุดจ่าย 103,000 หยุดตอน ธค 59 ค่ะ ไปศาลมาแล้ว ไกล่เกลี่ยแล้ว แต่ยังจ่ายไม่ไหวอยู่ดี ตอนนี้กำลังจะโดนบังคับคดีแล้วค่ะ เราอยากปิดยอดเดียว เจรจาหลายครั้งก็ไม่ได้ จะให้ทำสัญญาใหม่ ผ่อน 1 ปี แต่ลดดอกเบี้ยให้ค่ะ ตอนนี้เราไม่ได้ทำงานประจำ ไม่มีเงินเดือน ไม่มีทรัพย์สิน บ้าน รถ ที่ดิน เงินฝาก ไม่มีชื่อเราเลยค่ะ แต่เป็นของสามี ที่จดทะเบียนสมรส แต่ บ้าน รถ ที่ดิน ของสามี ซื้อและโอนก่อนจดทะเบียนกับเราทั้งหมด สามีเป็นข้าราชการค่ะ เราไม่ได้มีชื่ออยู่ในทะเบียนบ้านสามี ตอนนี้มาอยู่บ้านแม่ที่ต่างจังหวัด กลัวสามีจะเดือดร้อนไปด้วยค่ะ ทางธนาคารจะทำอะไรได้ไหมคะ คุยกันแล้ว เราจะทำ Hair Cut เท่านั้น ไม่อยากมานั่งผ่อนอีกแล้ว บอกแต่ไม่มีส่วนลด ขู่จะบังคับคดีเราอย่างเดียวเลย รบกวนขอคำแนะนำด้วยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107834 โดย Badman
กรณีของคุณเจ้าหนี้อาจจะยึดทรัพย์สินขายทอดตลาดได้ครับซึ่งต้องพิสูจน์ที่มาที่ไปของทรัพย์สิน ร้องขัดทรัพย์เอา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107836 โดย ริริน
ขอบพระคุณ คุณ Badman มากเลยนะคะ ที่กรุณามาตอบให้ค่ะ จะได้ศึกษาหาข้อมูลเตรียมรับมือค่ะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107937 โดย ริริน
ขออัพเดตนะคะ เผื่อจะเป็นแนวทางให้กับท่านอื่นได้ ตอนนี้ธนาคารยอมลดหนี้ให้แล้วค่ะ ให้ปิดยอดเดียว จากยอดที่ฟ้อง 130,000 กว่า ให้จ่ายที่ 68,000 บาทค่ะ ภายในวันศุกร์นี้ 30 พย 61 หลังจากเจรจามาหลายรอบมาก ไม่ยอมอย่างเดียวเลย แต่เราต้องเขียนคำร้องเข้าไปด้วยนะคะ เดี๋ยวพอไปจ่ายเรียบร้อย ทางเจ้าหน้าที่จะถอนเรื่องการบังคับคดีให้ค่ะ ของเราจบหมดแล้วค่ะ ใบนี้เป็นไปสุดท้าย ขอบคุณทางชมรมมากนะคะ เราเข้ามาศึกษาหาข้อมูลในนี้ค่ะ จนสามารถปลดหนี้ได้หมด ขนาดเราโดนบังคับคดีแล้ว ก็ยังทำ Hair Cut ได้นะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.346 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena