บัตร FC ส่งเรื่องเราออกให้สำนักกฎหมายแล้ว แล้วดึงกลับไปใหม่ อย่างนี้เราจะโดนฟ้องเร็วขึ้นม

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107734 โดย Jiffyminimal
ณ ตอนนี้เป็นหนี้บัตรที่หยุดจ่ายแล้ว คือ
อิออนบัตรกู้เงิน 23,000 ณ ปัจจุบันที่เจ้าหน้าที่แจ้งมา หยุดจ่าย ต.ค 60 เคยเสนอปิดจบที่ 18,000 ก้อนเดียว แต่ยังไม่มีเลยไว้ก่อน
อิออนบัตรเครดิต 33,000 ณ ปัจจุบันที่เจ้าหน้าที่แจ้งมา หยุดจ่าย ต.ค 60 เคยเสนอปิดจบก้อนเดียวที่ 28,000 แต่ยังไม่มีเลยไว้ก่อน
เฟริสช้อย 64,000 ณ ปัจจุบันที่เจ้าหน้าที่แจ้งมา หยุดจ่าย เม.ษ 61 เคยเสนอส่วนลดปิดจบก้อนเดียว
43,000 แต่ไม่ไหวเลยไว้ก่อน
สปีดดี้แคช ยอด 23,000 หยุดจ่าย ธ.ค 60 ยังไม่เคยให้ส่วนลดเลย
แล้วตอนนี้ผ่อนมอไซด์ กับ ผ่อนบ้านเอื้อ อยู่เลยกลัวว่าที่เราไม่จ่ายพวกบัตร แล้วเค้าจะสืบค้นว่าเราที่ทรัพย์สินที่เราผ่อนอยู่แล้วเป็นชื่อเรา แล้วจะมายึดได้มั๊ยค่ะ
ก่อนหน้านั้นเราตกงานมาเป็นปี เพิ่งจะได้งานทำก็เลยทำให้การจ่ายสะดุดไป รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ตอนนี้กลุ้มใจค่ะ อีกอย่างล่าสุด สำนักกฎหมายที่ทางเฟริสช้อยจ้างโทรมาหาเราแต่เราไม่ได้รับ เลยโทรกลับไปวันรุ่งขึ้น ทางสำนักกฎหมายแจ้งว่า ทางเฟริสช้อยดึงบัญชีเรากลับไปแล้ว เพื่อที่จะฟ้องเราเร็วขึ้น เพราะยอดเราสูง เราเลยยิ่งเป็นกังวลมากเลยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107737 โดย eakkachai
รถผ่อนอยู่ไม่โดน แต่บ้านผ่อนอยู่โดน แต่ของคุณเป็นบ้านเอื้อาทรไม่แน่ใจว่าจะโดนไหมนะ เพราะบ้านเอื้ออาทรอายัดบังคับคดีไป ไม่ค่อยมีประโยชน์กับเจ้าหนี้เท่าไหร่

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107738 โดย Jiffyminimal

eakkachai เขียน: รถผ่อนอยู่ไม่โดน แต่บ้านผ่อนอยู่โดน แต่ของคุณเป็นบ้านเอื้อาทรไม่แน่ใจว่าจะโดนไหมนะ เพราะบ้านเอื้ออาทรอายัดบังคับคดีไป ไม่ค่อยมีประโยชน์กับเจ้าหนี้เท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ คุณ eakkachai

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #108156 โดย Jiffyminimal
รบกวนสอบถามผู้รู้เพิ่มค่ะ เราติดบัตร fc มาเดือนนี้เข้าเดือนที่ 8 แล้ว เจ้าหน้าที่โทรมาว่ายอดเราจาก 60000ตอนนี้ 70000 กว่าแล้ว เราถามว่ามีข้อเสนออะไรบ้างมั๊ยค่ะเจ้าหน้าที่ตอบมาว่าไม่มี ต้องจ่ายยอดทั้งหมดในคราวเดียวเลยหรือไม่ก็จ่ายยอด 60000 ถ้วนงวดเดียวเพื่อจะได้ระงับการฟ้องออกไปก่อน อย่างนี้เค้าจะฟ้องเราจริงมั๊ยค่ะ เพราะเพิ่งได้งานทำได้สองเดือนเองค่ะกลุ้มใจมากเลย รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยนะค่ะ กลัวเค้าฟ้องมากเลยค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109305 โดย Jiffyminimal
ตอนนี้ได้รับหมายศาลจากเฟริสช้อยมาแล้วค่ะให้ไปขึ้นศาลวันที่ 10/4 นี้แล้วค่ะ ยอดฟ้อง 70000 กว่าเลย อย่างนี้เราพอต่อรองอะไรได้มั๊ยค่ะ หรือรอไปขึ้นศาล ตกลงหน้าศาลขอส่วนลดค่ะ แล้วเรามีรถยนต์ รถมอไซด์ ที่เราจะผ่อนหมดคือเดือน มีนา นี้แล้ว ค่ะ อย่างนี้เราจะโดนยึดรถ มั๊ยค่ะ กลุ้มใจมากค่ะ รบกวนผู้รู้มาให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.350 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena